• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

Các bản MIUI nói chung rất ổn, tuy nhiên nhược điểm là rất tốn pin, vãi hàng, mình đang dùng bản NEW [2 FEB]******[ZIP]MIUI stock 1.28 AU/DEV[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean] chỉ dùng nghe gọi, bật lên ngắm khoe hàng mà ngày xạc một lần

bác cứ vơ đũa cả nắm thế,máy e dùng rom MIUI jaw 1.5 đến h vẫn thấy ổn,ít dùng thì hơn 2ngày là bình thường,còn dùng nhiều thì cũg như các bản khác thôi,ăn thua nhau lúc tắt màn hình pin nó có ổn định hay k thôi,nhiều bản e test thấy lúc thì 3,5 mah,lúc thì giật bất thường đến cả 200mah,có MIUI là ổn định thôi

bác cứ vơ đũa cả nắm thế,máy e dùng rom MIUI jaw 1.5 đến h vẫn thấy ổn,ít dùng thì hơn 2ngày là bình thường,còn dùng nhiều thì cũg như các bản khác thôi,ăn thua nhau lúc tắt màn hình pin nó có ổn định hay k thôi,nhiều bản e test thấy lúc thì 3,5 mah,lúc thì giật bất thường đến cả 200mah,có MIUI là ổn định thôi
Mình giờ có dùng current widget nữa đâu.:)

Các bản MIUI nói chung rất ổn, tuy nhiên nhược điểm là rất tốn pin, vãi hàng, mình đang dùng bản NEW [2 FEB]******[ZIP]MIUI stock 1.28 AU/DEV[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean] chỉ dùng nghe gọi, bật lên ngắm khoe hàng mà ngày xạc một lần

thế thì bác nên xem lại pin của mình xem có bị chai hay ko đi :))
em dùng 2 ngày là chuyện bt :-j

ROM MIUI dùng bản clockmod 400mb được không mấy bác? máy em báo đã nhận bộ nhớ A2SD là 512MB, free 512MB luôn, nhưng cài soft vào cứ báo bộ nhớ full mặc dù em đã move mấy soft qua thẻ hết rồi. máy em là leo thường 512MB nhé. Có cách nào để sử dụng bộ nhớ A2SD kia không?

àh quên nữa,có bác nào dùng rom MIUI mà dùng thành công đc các app để chuyển file qua wifi với laptop k,e thử mấy chương trình rùi mà toàn báo lỗi,bác nào thành côg cho e xin cái tên nhé

sao cái bản MIUI mới ngày 8/2 AU e dùng mau hết pin kinh khủng. có ai bị vậy ko? vọc vọc chút là hết sạch pin. ( pin e không bị chai nhé vì mới chuyển từ win 6.5 trở lại.) lúc 6.5 e xài được 2 ngày nhé.

sao cái bản MIUI mới ngày 8/2 AU e dùng mau hết pin kinh khủng. có ai bị vậy ko? vọc vọc chút là hết sạch pin. ( pin e không bị chai nhé vì mới chuyển từ win 6.5 trở lại.) lúc 6.5 e xài được 2 ngày nhé.

mình cũng dùng miui AU bản ngày 8/2 của wwillem đây bro, pin vọc ít đc 2 ngày mà, bro xem lại các connection của mình đi, tắt hết đi, em dùng cả setcpu mà còn đc 2 ngày nữa là, dòng chờ cũng chỉ 3ma thôi

em đang cài bản này:
28/1/2011[ZIP]MIUI stock 1.26[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean]
giờ muốn update bản này:
NEW [2 FEB]******[ZIP]MIUI stock 1.28 AU/DEV[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean]
hoặc các bản mới hơn sau đó thì các bước phải làm thế nào? em vẫn dùng cách cài rom từ file .zip trên thẻ nhớ.
đã thử boot rồi vào adsd cài đè lên nhưng có vẻ không ổn, các phần mềm bị foce close loạn xị, danh bạ ko bị mất sau khi cài.
Các bác tư vấn giúp em cách up date rom với

em đang cài bản này:
28/1/2011[ZIP]MIUI stock 1.26[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean]
giờ muốn update bản này:
NEW [2 FEB]******[ZIP]MIUI stock 1.28 AU/DEV[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean]
hoặc các bản mới hơn sau đó thì các bước phải làm thế nào? em vẫn dùng cách cài rom từ file .zip trên thẻ nhớ.
đã thử boot rồi vào adsd cài đè lên nhưng có vẻ không ổn, các phần mềm bị foce close loạn xị, danh bạ ko bị mất sau khi cài.
Các bác tư vấn giúp em cách up date rom với
Khi update thì chỉ cần wipe cache và wipe dalvik cache sau đó update là okie

ROM MIUI dùng bản clockmod 400mb được không mấy bác? máy em báo đã nhận bộ nhớ A2SD là 512MB, free 512MB luôn, nhưng cài soft vào cứ báo bộ nhớ full mặc dù em đã move mấy soft qua thẻ hết rồi. máy em là leo thường 512MB nhé. Có cách nào để sử dụng bộ nhớ A2SD kia không?
Bạn check hướng dẫn flash recovery chuẩn và bản mới nhất ở đây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087

MÌnh vừa cài bản của Lesjaw nhưng Miui camera bị FC.không thể vào được.và không load được thêm trên thẻ nhớ.

" wipe cache và wipe dalvik cache" là cụ thể làm thế nào ạ, các bác chỉ vài đường giúp em với

" wipe cache và wipe dalvik cache" là cụ thể làm thế nào ạ, các bác chỉ vài đường giúp em với

Bạn vào Android SD, sẽ thấy tùy chọn Wipe cache, chọn cái đó làm theo hướng dẫn. Còn wipe dalvik cache thì vào Advance rồi chọn
Tuy nhiên nếu các ứng dụng đều bị FC rồi thì nên wipe all data rồi cài lại mới.

Khi update thì chỉ cần wipe cache và wipe dalvik cache sau đó update là okie

Bạn check hướng dẫn flash recovery chuẩn và bản mới nhất ở đây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087

Tiêng anh hạn chế, em có dùng google trans để dịch và làm theo nhưng kết quả vẫn như cũ. máy đã nhận bộ nhớ a2sd nhưng ko dùng được. Nếu có thể nhờ anh em hướng dẫn lại chút. Em test các kiểu nand rồi kể cả wp7 nhưng quyết định trung thành với rom miui này, thế mà bị lỗi ngớ ngẩn ko hiểu tại sao, chán quá đi

gun bros chỉ giật ở màn hình ngoài thui,vào game lại mượt lắm,bác thử lại xem

Tiêng anh hạn chế, em có dùng google trans để dịch và làm theo nhưng kết quả vẫn như cũ. máy đã nhận bộ nhớ a2sd nhưng ko dùng được. Nếu có thể nhờ anh em hướng dẫn lại chút. Em test các kiểu nand rồi kể cả wp7 nhưng quyết định trung thành với rom miui này, thế mà bị lỗi ngớ ngẩn ko hiểu tại sao, chán quá đi

Bạn đã cài phần này sau khi cài MIUI chưa? Phải cài thì mới chạy được data trên thẻ (cái này ở bài viết thứ 2 của jan-willem3).
http://htcfanboys.com/CleanEx/MIUI/Init for Data.img and Apps2sd.zip

Bạn đã cài phần này sau khi cài MIUI chưa? Phải cài thì mới chạy được data trên thẻ (cái này ở bài viết thứ 2 của jan-willem3).
http://htcfanboys.com/CleanEx/MIUI/Init for Data.img and Apps2sd.zip

Cài rồi, sửa file config.txt rôi, vẫn chưa dùng được. vô recovery chọn file zip đó để cài đúng ko?
Thẻ em đã format và phân lại cũng bằng recover luôn
Bạn nói bài này đúng ko? http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=10647922&postcount=2

tôi thấy rom miui này khá nhẹ, nand dư cũng kha khá đủ để cài rất nhiều thứ rồi, với lại chúng ta cũng thường thay rom nữa nên các bạn ham hố gì cái data trên thẻ cho phức tạp nhỉ. nếu mà có ý định xài lâu dài thì hẳn tính xa hơn, nhưng với lượng nand dư thế thì cũng chưa chắc xài hết. chúc vui.

Back