• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

Chạy Android lâu quá nên quên hết hoài sao :p :
* Tắt máy
* Giữ Volume Down
* Nhấn Power
* Vẫn Giữ Volume Down đến khi hiện màn hình 3 mầu ( Bootloader)
* Kết nối với PC và up bản ROM WM nào mà bạn muốn thôi:D

cháu cũng đã làm theo cách của chú nhưng nó toàn hiện lên chữ:aMAGLGR V1.1
bulld:dec 31 2010 05:30:51:
bootmenu.
1.boot AD
2....
3,,,,,,USB massStg
4.USB plasher.
và chờ mãi ko thấy màn hình 3 màu đâu cả chú ah...

Bản MIUI by lesjaw này lúc gọi bị méo tiếng các bác có cách nào không ạ
P/s : Đã chỉnh theo gợi ý của bạn IamT và đã thành công he he bản chạy sướng thật

Chỉnh sửa cuối:
Thấy 2 Mod ca ngợi bản này quá nên cũng muốn thử.
Đang download về rồi, cảm ơn các bác

cháu cũng đã làm theo cách của chú nhưng nó toàn hiện lên chữ:aMAGLGR V1.1
bulld:dec 31 2010 05:30:51:
bootmenu.
1.boot AD
2....
3,,,,,,USB massStg
4.USB plasher.
và chờ mãi ko thấy màn hình 3 màu đâu cả chú ah...
Hình như bạn làm ngược (Giữ Power):-? thì phải>>> Nó mới lên menu aMAGLGR V1.1
Bạn phải giữ Volume Down rồi nhấn nhả nút Power, tiếp tục giữ nút Volume down đến khi hiện màn hình ba mầu.

Bản này ngay cả khi dùng trên SD mình cũng rất thích: mượt, nhẹ và đẹp. Tuy nhiên mình lại không thích cái kiểu chụp ảnh, quay phim của nó. Tiện đây up cho anh em cái theme Iphone 4 dùng cho bản này, ai chưa có thì dùng nhé (100% tiếng Anh)

Download

Cài như thế nào vậy, bác bảo em với? thank!

Bạn phải giữ Volume Down rồi nhấn nhả nút Power, tiếp tục giữ nút Volume down đến khi hiện màn hình ba mầu.

nếu đã giữ nút volume down thì ko cần "nhấn nhả" nút power liên tục đâu bác ạ.
Từ trước đến giờ em toàn giữ volume down + giữ nút power để vào bootloader và chưa quả nào miss cả :d

nếu đã giữ nút volume down thì ko cần "nhấn nhả" nút power liên tục đâu bác ạ.
Từ trước đến giờ em toàn giữ volume down + giữ nút power để vào bootloader và chưa quả nào miss cả :d

e cũng vậy, e làm như sau: tắt máy,rút pin,lắp pin,ấn và giữ chặt 2 nút voldown & nút đỏ là đc

Nghe kể chuyện ngày xưa, có ông già leo núi, leo 1 chân 1 tay, ngã chết cha ông già ! hehe, chém gió tí
Chẳng ai XD cao hơn nhỉ ? Toàn test test test ........

hiiiiiii.. cháu đã thử rồi nhưng cháu nhấn cả 2 nút volume up và downd hiiiiiii thế vào được màn hình boot 3 màu chứ nhấn 1 nút downd thì lại ko được.... vậy ngon rồi chú ah

Cài như thế nào vậy, bác bảo em với? thank!

Bạn download về rồi copy vào thư mục nào đó (để nguyên file zip nhé). Dùng phần mềm theme (có sẵn trên bản MIUI) rồi load đến thư mục đã copy vào, chọn theme rồi bấm OK, đợi một chút rồi bấm reset lại máy và thưởng thức
Lưu ý: Khi bạn load theme thì nó hiển thị tiếng TQ, kệ nó, sau khi reset sẽ hiển thị 100% là tiếng Anh
Theme sau khi được chọn sẽ được copy vào thư mục MIUI trên thẻ nhớ, khi cài bản MIUI lần sau chỉ việc lựa chọn lại theme là được.
Hướng dẫn này dùng chung cho tất cả các theme download dùng cho MIUI

Mình đâu thấy hao đâu,tối qua 10h30 ngủ,còn 52%,sáng 6h30 dậy còn 49% ,8 tiếng mà có 3% pin lá qua 1 ít rùi còn gì

Chuẩn luôn.Mình dùng bản Lesjaw 31-12 thấy ăn pin rất ít.Nhân đây cũng giới thiệu các bạn giao diện của mình.Giao diện của mình là JDSUAVE HD có thêm 1 số icon mình cho vào.

Nếu bạn nào có hứng thú với giao diện này thì mình sẽ hướng dẫn cách thay đổi một icon.Theme JDSUAVE HD này có rất nhiều icon ngoài khoảng 6000 icon nên rất dễ dàng chọn lựa để thay đổi.

Bản MIUI by FutureShocks có 1 vấn đề là khi đang sạc thì rất khó để bật máy lên :(, màn hình cứ tối đen, có mỗi mấy phím là sáng.
Phải rút sạc ra, đợi 1 lúc rồi bật mới được. Có ai bị như vậy không nhỉ?
Còn lại tất cả hoạt động tốt, em dùng WCDMA only với data connection luôn bật thì dòng luôn hiển thị là 3mA, RAM trống nhiều toàn trên 270Mb.

Bản MIUI by FutureShocks có 1 vấn đề là khi đang sạc thì rất khó để bật máy lên :(, màn hình cứ tối đen, có mỗi mấy phím là sáng.
Phải rút sạc ra, đợi 1 lúc rồi bật mới được. Có ai bị như vậy không nhỉ?

Bác vào ĐÂY đọc hướng dẫn sạc pin nhé.

bản của leeJaw khá nhẹ . thấy của hắn có cả MIUI Theme downloader nữa , nhưng trên đó còn ít theme. bản này có vài lỗi là ko đọc đc tv , market cũ 2.1.2 ko tự update lên 2.2.7 . Camera ko chỉnh đc chất lượng ảnh . còn đâu chạy nhẹ và thích . lần đầu tiên sài bải MIUI kết luôn , tại hồi xưa thấy nó ko nhận USB, phải qua phần mềm khác nên ngại :|

thanks thanks thanks có 1000 nút thanks e cũng ngồi bấm cho bác ancola hết á :x

Back