• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gửi nhận mail nhanh như tin nhắn cho s60 không cần phần mềm

mình đã cài đặt thử cả hai hộp thư yahoo và gmail,sau đó thử vào yahoo,tính gửi sang gmail mà k đc...nó cứ bao kết nối hoài ma k dc. rồi mình thử vô yahoo bang máy tính để gửi sang gmail, mà cũng chẳng thấy nhận gì trên dt,là sao nhỉ? giúp mình với!!!

mình đã cài đặt thử cả hai hộp thư yahoo và gmail,sau đó thử vào yahoo,tính gửi sang gmail mà k đc...nó cứ bao kết nối hoài ma k dc. rồi mình thử vô yahoo bang máy tính để gửi sang gmail, mà cũng chẳng thấy nhận gì trên dt,là sao nhỉ? giúp mình với!!!
Điện thoại gì vậy bạn, bạn đã làm đầy đủ các bước rồi chứ, có cài đặt auto retrieval không, nếu không thì thử vào mail và tự retrieval xem. Mà sao connect hoài không được nhỉ, bạn có cài gprs, 3g hay wifi gì để kết nối chưa đấy?
Bạn vào hộp thư rồi option/retrieval email / New hoặc All nhé

sao mình làm vào đến bước newmailbox chọn start rồi nó ra allow connection chọn yes nó connecting to sever rồi ra bảng các hộp mail cho mình chọn ovi mail yahoo gmail windows live fpt mail vnnmail sao không giống hướng dẫn của ban vậy e71

Bạn ấy ko phải dùng pm email nokia messaging đâu.Máy bạn đó là E75 mà dòng E thì chuyên về email nên cách cài email trong messaging khi vào sẽ tự động tải về chứ ko cài thủ công như mình đâu.còn chọn chuông email mà ko báo chắc là do lỗi của phần mềm máy.
cảm ơn các bạn cho ý kiến. Đúng như bạn nói, mình đã vào messaging và setup email mà, nhập hộp thư và pass sau đó nó connect một llúc là xong luôn. hiện lên hộp thư ngay. Nó nhận luôn hộp thư cũ mà mình đang sử dụng trên máy tính lâu nay mà. tất cả các tin mới và cũ nó nhận hết. MỖI TỘI K CHUÔNG BÁO. Nếu để chế độ kết nối online thì cứ 30p nó checkmail một lần, mỗi 1 lần như vậy dung lượng gửi đi 3kb và dung lượng nhận 4kb. Mình chưa có thời gian mang ra care xem sao. Các bạn có ai bị như tôi thì giúp với nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hi, hôm qua lên mạng chát thì gặp bà chị họ bên Đức, tự nhiên nhớ ra là bà ấy cũng dùng Nokia, mình gửi link cho chị đọc bài của mình rồi chị ấy cài gmail, thế là hai chị em nhắn tin ok. Rẻ hơn là nhắn tin quốc tế bằng tin nhắn rất nhiều. Hay thật đấy.

mình muốn hỏi chút. mình dùng mail sinh viên. đuôi mail là @wru.vn
mail trường này cũng đc tạo qua gmail. vậy thông số cài đặt thì thế nào các bác nhỉ. :(
help me. :(

incoming: mail.wru.edu.vn
outgoing: mail.wru.edu.vn
Bạn thử xem nhé, tham khảo cách cài mail của trường đại học thủy lợi ở outlook
View attachment 177164
Bỏ đuôi .7z đi rồi giải nén

cho em đánh dấu phát. Dùng E63 đã lâu mà e chưa dùng check mail lần nào,ngại quá.

mua máy gần 2 năm đến giờ mới có người post hướng dẫn cài đặt mail trên s60 :X , ko còn j để nói :D

Thì mình cũng dùng máy hơn 2 năm, trước đấy cũng dùng s60v2, nhưng mà không biết, thực tình đi làm mới có nhu cầu mail nhiều, với cả bây giờ gprs phổ biến, ngoài ra còn co wifi và 3g chứ hồi lâu đó có nhu cầu đâu mà tìm hiểu.

sao mình làm vào đến bước newmailbox chọn start rồi nó ra allow connection chọn yes nó connecting to sever rồi ra bảng các hộp mail cho mình chọn ovi mail yahoo gmail windows live fpt mail vnnmail sao không giống hướng dẫn của ban vậy e71
mình dùng E75 cũng loay hoay mãi mấy ngày, cuối cùng cũng tìm ra cách cài thủ công. Khi no yêu cầu connect bạn cứ chọn NO, sau đó vào phần mail và chọn email để cài thủ công là được. Lưu ý phần cài đặt sycn (đồng bộ) để nó ít thời gian thôi, nếu k nó sẽ conect suốt (chết tiền đấy) và để 1h 1 lần chứ đừng để 5phut. phần cài đặt mạng nếu không cài nó sẽ k biết để conect đâu.

mình xài N82,mình làm hộp thư yahoo được rùi, còn gmail thì chưa được,kết nối hộp thư k đc,nó lại hiện ra phần tên và mật khẩu nữa....
Còn bên yahoo,mình vô hộp thư ok,nhưng mà làm sao máy tự nhận khi có mail hả bạn?

Back