• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck phone không cần nạp lại firmware (Chi tiết tại bài #45_Tr 5)

Status
Không mở trả lời sau này.

kyohiros

1. Sign CertHack_Installer với key/cer máy của bạn.
2. cài đặt CertUpdater
3. cài đặt CertHack_Installer đã sign ở bước 1
4. chạy phần mềm HackIt! trong phần ứng dụng
chương trình sẽ cài đặt FileBrowser cho HĐH S^3 và RomPatcher cho các HĐH khác.
nó cũng sẽ copy file installserver cho 9.4 and S^3 phone

Nếu có lỗi thì hãy reboot phone và chạy lại hackit!
sau khi hack xong bạn có thể xóa hackIt! dc rồi.
Enjoy!
DOWNLOAD V1.1

Chỉnh sửa cuối:
đã có 2 người confirm working trên E72 và X6. ai chưa hack có thể thử chứ mày mình hack rồi ngại test lắm.

Test trên E72 fw 054.005 kô có được . Cài rompatcher sign bằng leftup đính kèm kô được .

Chắc bạn làm sai bước nào đó chứ mình thấy 2 người e72 v54 test ok mà?

Anh em nào có máy chưa Hack được cứ thử xem sao, nếu OK thì báo cáo để anh em biết.

Bạn ỏi mình làm 2 lần đúng theo các bước của bạn rồi mà vẫn kô được .hix hix ....
Đến bước sign rompatchet bằng leftup kô cài vô máy kô được .

Mình sign rompatcher bằng cer vs key kia nhưng nó lại báo lỗi chứng chỉ. Hiz.

Có người làm dc có người không làm dc, chẳng biết ai đúng ai sai nữa. ai có file intallserver original của e72 v54 (trong c sys bin) up lên cho mình với để mình test thử xem.

cho mình hoi làm sao sign dc cái rom.... bang left up chua hieu ro cách làm còn bc cui cùng mà chua làm dc

Hay để thế này cài vô nó đụng với cái ứng dụng gì mình cài trước rồi kô được ? Có bác nào liều mình vì ace format đt một cái rồi thử coi có được kô ! He he ... Tại e kô có máy tính để lưu dữ liệu lại thôi kô thì e liều rồi .

Trong leftup cũng có 1 file .cer và 1 file .key thì bạn cũng sign giống như cer/key của máy thui

chac phan mem này ko dùng dc rùi mình dã thu giai nén cái left up lay cái cer & key cua nó nhung bi loi chung chi hazz ai có cách chi anh em vói

Status
Không mở trả lời sau này.
Back