• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.
em cài đúng file mà nó vẫn báo "file corrup" chi cài được file *.jar thui.
như vậy nghĩa là sao vậy. mà em làm từng bước theo hướng dẫn của anh rùi đó
khi cài hack rùi thi vào c:/sys ko có một cái gì cả:(:)((
thank à mà em đang dung con n80-1 hay kon này ko hack được

Hack qua HelloOX đi bạn. Có chủ đề hướng dẫn tại phần chú ý á. Lỗi này là do bạn dùng nhầm file exe đó :)

Làm sao xóa cái X-plore 1.20 mà giữ lại capson, capsoff, hellocarbide các bác nhỉ :-s
Posted via Mobile Device
Bác vào đây mà lấy Secman hay Rompatcher về dùng nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=25371 . Cài xplorer 1.22 vào mà dùng . Những cái kia xóa đi dc rùi đấy.

Làm sao xóa cái X-plore 1.20 mà giữ lại capson, capsoff, hellocarbide các bác nhỉ :-s

Khi bạn remove X-Plore thì các ứng dụng kia sẽ mất hết, nhưng không sao cả, bạn cài lại bản 1.22 full và cái ROMPcher và là OK ngay, tiện nhanh, chúc thành công.:D

Các pro chỉ em cách làm với. Em cài Drakkrious 3.01 FP1 FP2&PreFP1.sis vào máy đc rồi nhưng cái pm HelloCarbide nó ko hiện icon của nó lên. Cũng vào làm theo bước 3 thì máy báo App.closed: HelloCarbide
Em cứ ok rồi làm tiếp các bước còn lại nhưng làm xog thì ko Intall hay remove đc các ứng dụng nữa. hix....
Khi làm E cũng chỉnh giờ hệ thống về ngày 15 -5 - 2007 rồi. E dùng máy 3250 ver 4.60

Các pro chỉ em cách làm với. Em cài Drakkrious 3.01 FP1 FP2&PreFP1.sis vào máy đc rồi nhưng cái pm HelloCarbide nó ko hiện icon của nó lên. Cũng vào làm theo bước 3 thì máy báo App.closed: HelloCarbide
Em cứ ok rồi làm tiếp các bước còn lại nhưng làm xog thì ko Intall hay remove đc các ứng dụng nữa. hix....
Khi làm E cũng chỉnh giờ hệ thống về ngày 15 -5 - 2007 rồi. E dùng máy 3250 ver 4.60

Ủa! Có file khác cho 3250 sao bạn ko cài mà cài của FP1 :-??

Em xài cho N96 mãi mà ko được. Sau khi cài Drakkarious 3.01 em vào X-plore sau đó vào heloCarbide => option => Menu1 ko thấy lựo chọn yes/no mà thoát ra ngoài màn hình luôn. Trong ổ C\sys: ko thấy có đường dẫn C:\sys\bin như trong hướng dẫn, tạo Folder Bin cũng ko được:(
Bác nào rành hướng dẫn giúp em vụ này với.
N96 của em xài Ver: 11.101

Tks all!

Em xài cho N96 mãi mà ko được. Sau khi cài Drakkarious 3.01 em vào X-plore sau đó vào heloCarbide => option => Menu1 ko thấy lựo chọn yes/no mà thoát ra ngoài màn hình luôn. Trong ổ C\sys: ko thấy có đường dẫn C:\sys\bin như trong hướng dẫn, tạo Folder Bin cũng ko được:(
Bác nào rành hướng dẫn giúp em vụ này với.
N96 của em xài Ver: 11.101
Tks all!
Posted via Mobile Device
N96 hack bằng HelloOX bạn nhé . Xem trên phần chú ý ấy ! Đây cho bạn luôn http://pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=45447

sao mình installer Drakkrious? thì báo lỗi này mà kg hiểu sao Expiredcertificate có phải nó báo thiếu dung lượng bộ nhớ kg?

Có pac nào hack được trên E65 chưa chỉ tôi với. Tôi làm y trang như hướng dẫn mà sao vẫn ko hack được, khi tôi vào chương trình HelloCabide và chọn menu1 thì nó thoát ra ngay và khi vào lại X-plore thì ko thấy hiện mấy thư mục con bin trong thư mục sys. Nên ko có cách nào Extract tới thư bin được, do đó vẫn chưa hack được.

Có pac nào hack được trên E65 chưa chỉ tôi với. Tôi làm y trang như hướng dẫn mà sao vẫn ko hack được, khi tôi vào chương trình HelloCabide và chọn menu1 thì nó thoát ra ngay và khi vào lại X-plore thì ko thấy hiện mấy thư mục con bin trong thư mục sys. Nên ko có cách nào Extract tới thư bin được, do đó vẫn chưa hack được.

vậy bạn qua bên này xem , có thể fireware mới , hack cũ không được . xem hướng dẫn Hack nhé ! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447

"vào chương trình HelloCabide và chọn menu1 thì nó thoát ra ngay".....y đúc như mình rồi,kon N73 thì hack được băng cách trên,kon 81 thì chịu,cách hack trên vừa đơn giản,vừa nhanh,lại dễ hiểu,mấy cách ở trang kia thì vừa dài,loằng ngoằng,khó hiểu,đã thế link còn die lung tung...nản...tronh khi đó phần mềm nào cũng đòi singin :|

"vào chương trình HelloCabide và chọn menu1 thì nó thoát ra ngay".....y đúc như mình rồi,kon N73 thì hack được băng cách trên,kon 81 thì chịu,cách hack trên vừa đơn giản,vừa nhanh,lại dễ hiểu,mấy cách ở trang kia thì vừa dài,loằng ngoằng,khó hiểu,đã thế link còn die lung tung...nản...tronh khi đó phần mềm nào cũng đòi singin :|

Hôm qua Hack hộ thằng bạn con N81 thành công, bạn kiểm tra lại xem có nhầm bước nào không?.

Quan trọng là fw đang dùng là fw mấy?
Hello đâu phải fw nào cũng hack đc :D
Posted via Mobile Device

Hôm qua Hack hộ thằng bạn con N81 thành công, bạn kiểm tra lại xem có nhầm bước nào không?.

*#0000# -> V 21.0.010.....chắc tại fw mới rồi...nản we,mún cài cấy freeFSWP 1.01 mà nỏ được :|

*#0000# -> V 21.0.010.....chắc tại fw mới rồi...nản we,mún cài cấy freeFSWP 1.01 mà nỏ được :|
Đúng rùj đó bác, v20 thì vẫn hack dc theo cách này, còn ver này thì hack bằng hello ox nhé. Đã thịt dc 3 chú rùi ,hjhj. Bác qua bên Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các firm chưa hack dc trên phần chú ý nhé.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.
Back