• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.
cho em hỏi là em dang xài con n81 của ba em, nhưng mà giờ cái giao diện của nó ko giống lúc mới mua (có 1 hàng o trên cùng giống như hệ diều hành mac đó) mà giờ nó ra giao dien dơn giản lắm, ba em có đưa ra tiệm cho nó chình lại cho dễ dùng (chắc là lý do này), jo em kiếm hoài mà ko ra cái giao diện đó, mong các anh chỉ giúp em

còn việc hack máy có ảnh hưởng gì đến máy ko ạ?

cám ơn các anh nhiều

ps: vì từ trc jo em xài sony ko à, ko xài nokia symbian nên cũng ko rành lắm

ô ye...hack được rồi,đa tạ MOD và SMOD

Cho e hỏi, vậy E71 là OS 9.1, 9.2 hay 9.3 ạh?
Vì e ko thấy trong bảng FP1, hay Fp2 có con E71.
E71 của bạn hệ điều hành: Symbian OS 9.2, Series 60 v3.1 UI,bạn mún biết thêm thì vào đây mà đọc thêm nha
cho em hỏi là em dang xài con n81 của ba em, nhưng mà giờ cái giao diện của nó ko giống lúc mới mua (có 1 hàng o trên cùng giống như hệ diều hành mac đó) mà giờ nó ra giao dien dơn giản lắm, ba em có đưa ra tiệm cho nó chình lại cho dễ dùng (chắc là lý do này), jo em kiếm hoài mà ko ra cái giao diện đó, mong các anh chỉ giúp em

còn việc hack máy có ảnh hưởng gì đến máy ko ạ?

cám ơn các anh nhiều

ps: vì từ trc jo em xài sony ko à, ko xài nokia symbian nên cũng ko rành lắm

bạn hỏi xem ba bạn hôm đưa ra cửa hàng có chạy lại phần mền ko,vì khi chạy lại pm,thông thường sẽ bị đưa về các fw thấp hơn,làm cho bạn thấy giao diện cùi hơn khi mới mua,còn hack thì ko hại j cho máy đâu,toàn thấy có lợi ko thôi ah :D ,yên tâm mà hack,ko ảnh hưởng j đâu

cái giao diện của em bây giờ giống như S40 vậy vì hồi trc ba em kêu nó làm vậy cho nó dễ sử dụng, nhưng lúc mới mua thì chuyển wa chuyển lại giữa 2 giao diện này dc, jo em mò hoài mà ko ra. Chắc nó chạy lại FW khác rùi, jo bấm *#0000# thì nó ra V 21.0.010 ko bít có phải framewear cũ ko ạ?

nếu là framewear cũ thì phải mang ra tiệm cho tụi nó nạp FW mới hả các anh?

ps: các anh thông cảm chỉ dùm em vì từ trc jo ko xài nokia nên ko nghiên cứu dc

thanks các anh

cái giao diện của em bây giờ giống như S40 vậy vì hồi trc ba em kêu nó làm vậy cho nó dễ sử dụng, nhưng lúc mới mua thì chuyển wa chuyển lại giữa 2 giao diện này dc, jo em mò hoài mà ko ra. Chắc nó chạy lại FW khác rùi, jo bấm *#0000# thì nó ra V 21.0.010 ko bít có phải framewear cũ ko ạ?

nếu là framewear cũ thì phải mang ra tiệm cho tụi nó nạp FW mới hả các anh?

ps: các anh thông cảm chỉ dùm em vì từ trc jo ko xài nokia nên ko nghiên cứu dc

thanks các anh

Giao diện của Menu bạn có thể tùy chỉnh cách xem mà bạn, hay là sao bạn nói thật rõ anh em mới hiểu.
Máy bạn tự dưng đem ra tiệm lại bị nạp FW khác trong khi bạn không yêu cầu.:-?

giao diện lúc trc của em (N81) như các anh cũng biết là nó có cái hàng icon kiểu như Quick Launch đó anh, ở dưới chỗ đồng hồ đó

bây giờ nó mất rồi, em mò hoài mà ko ra

còn cái vụ FW thì em cụng ko biết là nó đã nạp cái khác hay chưa vì con này hồi trc ba em xài, mới wang lại cho em. Bởi vậy em mới hỏi là
bấm *#0000# thì nó ra V 21.0.010 ko bít có phải framewear nguyên bản hay ko?

hay có cần khôi phục cài đặt gốc ko ạ?

thank anh

giao diện lúc trc của em (N81) như các anh cũng biết là nó có cái hàng icon kiểu như Quick Launch đó anh, ở dưới chỗ đồng hồ đó

còn cái vụ FW thì em cụng ko biết là nó đã nạp cái khác hay chưa vì con này hồi trc ba em xài, mới wang lại cho em. Bởi vậy em mới hỏi là

thank anh

Bạn vào Settings/general/Personalisation/Standby modem/active standby/ON.

thank anh

haha.ko.V 21.0.010 là mới rồi đó,chắc ý bạn nói là Change Menu view rồi thì phải..thế này nha,nếu muốn hiện kiểu Grid như cũ thì chỉ cần bấm nút xoáy (menu) lên,bấm options(phím trái ý).chọn Change Menu view rồi tik v vào Gird là xong.thử xem đúng như ý bạn ko :p

cái grid ở trong menu thì em ko nói , cái em hỏi là ở màn hình ngoài đó, nó ko có cái dòng các biểu tượng kích hoạt nhanh nữa, kiều như các icon :danh bạ, internet, dò wifi ... này nọ đó

thanks anh

à xong rồi em cám ơn anh thắng nha

à cho em hỏi là giờ hack máy vẫn làm theo cách chỉ dẫn và bản hack của anh Kojiro ở trên phải ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:
cái grid ở trong menu thì em ko nói , cái em hỏi là ở màn hình ngoài đó, nó ko có cái dòng các biểu tượng kích hoạt nhanh nữa, kiều như các icon :danh bạ, internet, dò wifi ... này nọ đó

thanks anh

à à.hiểu hiểu,thế này nha,vào Tools,vào tiếp Settings,vào tiếp General, Personalisation, Standby mode,để ý cái ô Active standby đầu tiên,bạn change nó từ off sang on là ok...bạn có vẻ ít vọc máy nhỉ :))

thanks anh

à cho em hỏi là giờ hack máy vẫn làm theo cách chỉ dẫn và bản hack của anh Kojiro ở trên phải ko ạ?

Đúng rồi đó bạn, cứ làm theo cách trên nếu không được chuyển sang cách khác, vì nó tùy thuộc vào fw bạn à. Chúc bạn thành công!

em mới trào nước mắt vụ hack n81 fw 21.0.010 đó,cách hack trên ko xài được đâu bạn gì ơi,mà bạn hack bằng Hellox ấy,phải singin cái Helloõ ấy,mình đoán là bạn ko biết singin đúng ko?nếu bạn muốn mình có thể singin hộ cho
nếu mún thì để lại số IMEI cho mình,bấm *#06# để bìt IMEI nha

Chỉnh sửa cuối:
à à.hiểu hiểu,thế này nha,vào Tools,vào tiếp Settings,vào tiếp General, Personalisation, Standby mode,để ý cái ô Active standby đầu tiên,bạn change nó từ off sang on là ok...bạn có vẻ ít vọc máy nhỉ

à mình làm dc rồi cám ơn bạn nha, còn cái vụ ít vọc máy thì do mình lần đầu xài symbian mà, trc giờ xài sony ko à(vì nghe nhạc hay chụo hình đẹp) nhưng mới bị hư, nên ba mình cho cái này vì ko dùng hết chức năng của máy

còn vọc máy thì mình cũng thích lắm nhưng mà nói thật xài sybian nó cũng rắc rối thật (phải làm nhiều bước) nhưng mà jo mình sẽ mò từ từ

còn vụ hack máy thì mình ko biết gì hết nên nếu bạn hack dc n81 với FW giống mình thì chì mình với. Nếu dc có thể chỉ mình tất cả các bước để hack dc con này nha

ủa mà bạn nói trào nc mắt là sao thế? hack ko thành công thì máy bị gì bạn?

số imei của mình là 356994016992434

cám ơn bạn

ps: nếu dc thì có thể cho mình nick chat để có gì mình hỏi dễ hơn dc ko bạn

à mình làm dc rồi cám ơn bạn nha, còn cái vụ ít vọc máy thì do mình lần đầu xài symbian mà, trc giờ xài sony ko à(vì nghe nhạc hay chụo hình đẹp) nhưng mới bị hư, nên ba mình cho cái này vì ko dùng hết chức năng của máy

còn vọc máy thì mình cũng thích lắm nhưng mà nói thật xài sybian nó cũng rắc rối thật (phải làm nhiều bước) nhưng mà jo mình sẽ mò từ từ

còn vụ hack máy thì mình ko biết gì hết nên nếu bạn hack dc n81 với FW giống mình thì chì mình với. Nếu dc có thể chỉ mình tất cả các bước để hack dc con này nha

cám ơn bạn

Cũng không có gì khó đâu bạn, chưa quen thôi máy bạn Hack thì trước tiên bạn vào ĐÂY làm theo hướng dẫn hặc post số IMEI của máy để anh em lấy hộ, khi đã có CER rồi bạn vào ĐÂY theo mình bạn nên làm theo cách 3. Là gọn và nhanh nhất. Chúc bạn thành công.

cám ơn bạn

sáng mai bạn lên đây down những thứ cần thiết của mình về mà cài nha,mình cũng xài 81,sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn sau

sáng mai mình có việc đi bình dương rùi có gì về mình sẽ down sau, bạn cứ post lên nha

nick mình : nguyentrungdung1007

có gì chỉ mình nha

HIỆN NAY ĐÃ CÓ BẢN HELLOOX 1.05 HACK HIỆU QUẢ HƠN VỚI 5800 VÀ CÁC MÁY CÓ FIRMWARE MỚI.
LINK:http://www.mediafire.com/?hozziomjull

HIỆN NAY ĐÃ CÓ BẢN HELLOOX 1.05 HACK HIỆU QUẢ HƠN VỚI 5800 VÀ CÁC MÁY CÓ FIRMWARE MỚI.
LINK:http://www.mediafire.com/?hozziomjull

anh ơi,cái 1.05 kia có bị lối apply.... sau đó mình phải thoát ra vào xplo cài rompatcher nữa ko.với lại link media nhà em ko down đc.hì

sáng mai mình có việc đi bình dương rùi có gì về mình sẽ down sau, bạn cứ post lên nha

nick mình : nguyentrungdung1007

có gì chỉ mình nha
http://www.4shared.com/file/114553729/3f46ed50/hack.html
của bạn đây,trong này có cả file.cer của bạn và x-plore + key x-plore để bạn cài nếu chưa có,cài cái he.signer.sis bạn sẽ có hình con trâu,nhấp vào con trâu đó thì nó sẽ tự hack cho bạn,ok,nếu có trục trặc,ko done ra được thì bạn qua đây đọc nha
http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

mình dùng N81 , so seri cua minh : 351935032173983

mình làm theo cách của Kjiro nhưng ko đc , mình làm đến bước :
2.- Đừng thoát X-plore bằng cách: đang mở Xplore nhấn phím Menu nó sẽ thoát ra ngoài rồi mở hellocarbide

thật kì lạ mình bấm vào menu nhưng nó ko thoát ra ngoài hix hix có phải máy mình ko hack dc ko , FW của mình V21.0.010
chắc phải nâng cấp FW mới hack đc sao . giúp với

Status
Không mở trả lời sau này.
Back