• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Handy Shell.v2.0 VH by SymPViet.[Cập nhật thêm tại bài 22 trang 3]

sao em cài bản việt hóa thì báo lỗi cập nhật là sao vậy

sao em cài bản việt hóa thì báo lỗi cập nhật là sao vậy

Nó báo thế tức trên máy bạn còn sót những thứ liên quan đến HShell đó, bạn chịu khó tìm xóa hết là được àh!

Tình hình là cài tất cả các PM ở topic này đều gặp trục trặc. Của Bác MT thì ko có TV. Của Caominh thì chớp một cái rồi im re. Đây là là đầu tiên dùng PM của hai bác gặp sự cố. Hy vọng hai bác có cách khắc phục! Dù sao cũng thank các bác nhiều, rất nhiều.!!!

Tình hình là cài tất cả các PM ở topic này đều gặp trục trặc. Của Bác MT thì ko có TV. Của Caominh thì chớp một cái rồi im re. Đây là là đầu tiên dùng PM của hai bác gặp sự cố. Hy vọng hai bác có cách khắc phục! Dù sao cũng thank các bác nhiều, rất nhiều.!!!

Bản sửa lỗi ở bài 22# là good rồi bạn còn muốn gì nữa. Toàn bộ phần mềm Handy này phải đc cài trên máy. Bạn cài trên thẻ ko chớp nháy mới gọi là lạ

Đây là pm CR theo kiểu đời mới đó bạn, nên việc VH để cho các bạn dùng là rất khó khăn, với máy của mình thì thành công, nhưng với máy của bạn lại không thành công, bọn mình không có tiền để mua đủ các loại máy bạn à. Chắc là phải chờ bản CR như các pm khác thôi, bạn dùng đỡ bản tiếng Anh đí nhé, cái này không những mình và CaoMinh mà nhiều người trong nhóm đang mất rất nhiều thời gian ngâm cứu về nó đấy.
Mong các bạn thông cảm nha. :(:(:(

Bản sửa lỗi ở bài 22# là good rồi bạn còn muốn gì nữa. Toàn bộ phần mềm Handy này phải đc cài trên máy. Bạn cài trên thẻ ko chớp nháy mới gọi là lạ

Sao bạn biết bạn đó cài trên thẻ, Handy cài thẻ hay máy đều được, nhưng những PM hệ thống thế này thì cài trên máy theo mình là tốt hơn << hok biết lý do, nhưng vẫn nghĩ thế :D
Còn việc cài trên thẻ chớp nháy rồi cài hok được thì mới đúng là lạ thật, hok chớp nháy là chuyện bt vì mình đã thử cài nhiều lần cái Shell 2.0 này trên thẻ rồi.
Lạ ở chỗ là bạn chưa hỏi bạn đó cài ở đâu mà phán như đúng rồi ;)) :))

Sao bạn biết bạn đó cài trên thẻ, Handy cài thẻ hay máy đều được, nhưng những PM hệ thống thế này thì cài trên máy theo mình là tốt hơn << hok biết lý do, nhưng vẫn nghĩ thế :D
Còn việc cài trên thẻ chớp nháy rồi cài hok được thì mới đúng là lạ thật, hok chớp nháy là chuyện bt vì mình đã thử cài nhiều lần cái Shell 2.0 này trên thẻ rồi.
Lạ ở chỗ là bạn chưa hỏi bạn đó cài ở đâu mà phán như đúng rồi ;)) :))

Cái lỗi chớp nháy này chỉ thường diễn ra khi bạn cài Pm vào thẻ thôi. Còn mình cài nhiều PM trên máy chưa từng gặp lỗi này

Đây là pm CR theo kiểu đời mới đó bạn, nên việc VH để cho các bạn dùng là rất khó khăn, với máy của mình thì thành công, nhưng với máy của bạn lại không thành công, bọn mình không có tiền để mua đủ các loại máy bạn à. Chắc là phải chờ bản CR như các pm khác thôi, bạn dùng đỡ bản tiếng Anh đí nhé, cái này không những mình và CaoMinh mà nhiều người trong nhóm đang mất rất nhiều thời gian ngâm cứu về nó đấy.

Máy em cũng N82 black như anh đó!

Cái lỗi chớp nháy này chỉ thường diễn ra khi bạn cài Pm vào thẻ thôi. Còn mình cài nhiều PM trên máy chưa từng gặp lỗi này

Bạn nè chưa chắc bạn và mình ai tets PM nhiều hơn ai đâu nhé! Mình không tranh luận nhưng sau này bạn có nhận xét xin lựa chọn từ ngữ cho dễ nghe hơn!

Last edited by a moderator:
Máy em cũng N82 black như anh đó!

Máy mình cũng N82 nè bạn.

Mình nói thật: bản VH ở đầu topic cách build y chang bản gốc, chỉ thay đổi 4 file ngôn ngữ thôi, còn bản của mình thì đã bỏ hết các ngôn ngữ phụ, chỉ còn TViệt.

Máy bạn đã gặp trục trặc ngay ở bản như bản gốc thì tụi mình chịu, chắc chờ bản cập nhật phù hợp hơn thôi chứ mình test cả 2 bản đề chạy rất bt & mượt!

Bạn này nói đúng đó, lúc đầu mình cài vào thẻ thì không mở được nhưng khi cài vào máy thì ngon.Bản này khi khởi động lại máy không bị mất TV như bản trước .

Bạn này nói đúng đó, lúc đầu mình cài vào thẻ thì không mở được nhưng khi cài vào máy thì ngon.Bản này khi khởi động lại máy không bị mất TV như bản trước .

Đêm qua có mượn máy thằng bạn N82 test thử cái trên bài 1 tiếng Việt đầy đủ, không gặp trở ngại nào.
Anh em nào không cài được chịu khó chờ thời gian nữa xem có bản nào tốt hơn không nhé. Bản này tuy là đã CR nhưng vẫn còn dòng Đăng ký.

Mình dùng e 63 cài phần mềm này ngon lành . Nhưng mình thấy phần mềm này dùng rất tốn pin . Nên mình đã xóa nó đi . Kết quả máy mình vẫn tốn pin mình phải fomat lại máy mới hết tình trạng đó . Bạn nào bị như mình không vậy
Posted via Mobile Device

Mình dùng e 63 cài phần mềm này ngon lành . Nhưng mình thấy phần mềm này dùng rất tốn pin . Nên mình đã xóa nó đi . Kết quả máy mình vẫn tốn pin mình phải fomat lại máy mới hết tình trạng đó . Bạn nào bị như mình không vậy
Posted via Mobile Device

Nói chung các pm chạy thường trực trên máy, dù dưới hình thức ẩn hay hiện thì đều tốn pin cả. Chỉ cần remove là được đâu cần phải 4mat đâu nhỉ? Chưa gặp trường hợp này:D

trên lý thuyết là xoá pm đi là xong nhưng mình xoá đi thì vẫn tốn pin . Dù mình đã tắt nguồn và bật nguồn lại rồi . Và đã khôi phục cài đặt gốc rồi nhưng vẫn không được
Posted via Mobile Device

trên lý thuyết là xoá pm đi là xong nhưng mình xoá đi thì vẫn tốn pin . Dù mình đã tắt nguồn và bật nguồn lại rồi . Và đã khôi phục cài đặt gốc rồi nhưng vẫn không được
Posted via Mobile Device

Tốn Pin là do các pm chạy ẩn nhiều, còn đã xóa thì có còn đâu mà chạy hả bạn?:-?

cái này hay nhưng dùng nó thì ko sài đc jbaktaskman, cái handytaskman thì dở quá, thằng này vẫn chưa qua đc vhome :D

cái này hay nhưng dùng nó thì ko sài đc jbaktaskman, cái handytaskman thì dở quá, thằng này vẫn chưa qua đc vhome :D

ko dùng được là sao vậy bạn. bạn thay đổi cài đặt, cho biểu tượng jbak ra màn hình chờ của chương trình là chạy ngon lành mà.

mình dùng ngon lành. cài vào ko bị hiện tượng j đặc biệt=D>

Last edited by a moderator:
Mình cài pm này xong thi trình tiếp kiệm pin máy mình không còn hoạt động .
Posted via Mobile Device

Thằng này nó chỉ hay ở chỗ chức năng hình Lập phuơng, trượt, xoay và xem ảnh.

thì cũng vì cái này mà em cài.... nhưng lại phải roll back về jbaktaskman vì jbaktaskman ko thể thiếu... hic

Back