• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD WM6.5 ROM COM2: V104 (Core 21916) ★ MANILA 2.5_2018 (FINAL)

Bản V100 của bác lỗi nặng quá :)). Chẳng hiểu sao em cài thử cái VietMap 3D, ngồi trong phòng mà vẫn bắt GPS full vạch :)) làm mấy ông ngồi cùng lác hết cả mắt,

bản 101 chắc vẫn thế chứ bác.

Chúc Bác khỏe - khỏe - khỏe

Bản V100 của bác lỗi nặng quá :)). Chẳng hiểu sao em cài thử cái VietMap 3D, ngồi trong phòng mà vẫn bắt GPS full vạch :)) làm mấy ông ngồi cùng lác hết cả mắt,

bản 101 chắc vẫn thế chứ bác.

Chúc Bác khỏe - khỏe - khỏe

Vậy bắt GPS "Full vạch" là lỗi hay không lỗi vậy? :D
Hi vọng bản V101 chạy sẽ mượt và giao diện khá hơn V100.

Cái V100 lỗi hiển thị báo pin, khi sạc xong phải RS mới đúng. Test thử bạn 101 thôi, cảm ơn bác Quang rất nhiều

Vậy bắt GPS "Full vạch" là lỗi hay không lỗi vậy? :D
Hi vọng bản V101 chạy sẽ mượt và giao diện khá hơn V100.

Bình thường thì ngồi trong nhà rất khó bắt GPS phải không ạ. Thế mà em chạy thử VietMap 3D trên V100 của bác nó định vị đúng cái ghế em đang ngồi luôn:)). Hì cứ thấy bất bình thường thì coi là lỗi =))

Đây là bản ROM 6.5 nhanh nhất từ trước đến nay mà em được biết đó bác Quang ơi, tốc độ ngang ngửa WM6.1 luôn. Thanks bác Quang.

bản rom 101 của bác bị lỗi Excel Mobile , chỉ xem được chứ không chinh sửa hay tạo mới được

bản rom 101 của bác bị lỗi Excel Mobile , chỉ xem được chứ không chinh sửa hay tạo mới được

Bạn nên thử kỹ xem vấn đề ở đâu, ko nên port bài như vậy phụ công người up rom quá

Rom chạy khá mượt , nhưng hình như khi cài giao diện Tab vào thì bị lỗi báo pin Bác Quang ơi , và thêm 1 lỗi nhỏ nửa là nút tăng giảm âm lượng bị lỗi , bấm vào 1 cái nó hiện lên âm lượng nhưng bấm vào cái thứ 2 thì nó trở về màn hình home ! ko biết do Rom hay do máy , anh em nào kiểm tra giúp!

Rom chạy khá mượt , nhưng hình như khi cài giao diện Tab vào thì bị lỗi báo pin Bác Quang ơi , và thêm 1 lỗi nhỏ nửa là nút tăng giảm âm lượng bị lỗi , bấm vào 1 cái nó hiện lên âm lượng nhưng bấm vào cái thứ 2 thì nó trở về màn hình home ! ko biết do Rom hay do máy , anh em nào kiểm tra giúp!

Mình dùng phím volum bình thường bạn ah. Có lẽ lỗi máy của bạn đấy

Bản V101 giao diện đẹp, chạy mượt. Chỉ có điều, em cảm giác máy chiếm nhiều ram sau mỗi lần nhận hoặc sử dụng cuộc gọi. Sau mỗi lần gọi/nhận, em bấm phím home để trở lại màn hình chính lâu hơn 1 chút so với bản V100. Chạy clearRam sau mỗi lần gọi/nhận cũng báo kết quả từ 4-7 hoặc 8M. Về tổng thể, em vẫn thích bản v101 hơn.

Tks bác Quang nhiều.

Bản V101 giao diện đẹp, chạy mượt. Chỉ có điều, em cảm giác máy chiếm nhiều ram sau mỗi lần nhận hoặc sử dụng cuộc gọi. Sau mỗi lần gọi/nhận, em bấm phím home để trở lại màn hình chính lâu hơn 1 chút so với bản V100. Chạy clearRam sau mỗi lần gọi/nhận cũng báo kết quả từ 4-7 hoặc 8M. Về tổng thể, em vẫn thích bản v101 hơn.

Tks bác Quang nhiều.

Hơi lạc chủ đề, mong các bác bỏ qua.

Bác Quang + mọi người cho em hỏi tý

Em dùng con HD + Rom của Bác Quang, khi chơi mấy trò chơi ứng dụng G-Sensor (Đua xe - Xkart, NSF) nhưng không thấy điều khiển được = G-Sensor, lắc đi lắc lại chẳng thấy nó lái theo mình ;;) .

Đã kiểm tra G-Sensor trên máy vẫn Ok nhưng vào trò chơi vẫn không điều khiển được.

Các bác cho em cái nguyên nhân và cách khắc phục với.

Thanks & Regard !

Sau khi up bản ROM V101 tôi có 1 số ý kiến sau:
- ROM chạy tương đối mượt và nhanh khi mới up.
- Giao diện đẹp
- Các ứng dụng và công cụ kèm theo là cần thiết
Tuy nhiên:
- Có cảm giác rất chậm sau khi chạy 1 thời gian. Bấm phím gọi (Phím cứng trên máy) không có tác dụng. Bộ nhớ không chiếm nhiều nhưng khi chuyển đổi các ứng dụng rất chậm
- Còn có lỗi trong quản lý nhóm của Contact (Add vào được nhưng khi xem các thành viên trong nhóm thì không hiển thị)

Không biết các bác dùng GPS thế nào chứ 4 hôm nay em mới dùng đến VIETMAP R12 thì không fix được tọa độ cũng như chỉ dò được 1 vệ tinh thôi. Thử bản ROM khác lại ngon vụ GPS... không hiểu thế nào nữa...

Bản V101 mới ra có hơn 10 ngày thôi mà.
Ra liên tục thì thời gian và máy nào test kịp hả bạn???

Cũng đúng thôi. ROM 101 cho Touch HD chạy rất OK, tuy nhiên bản ROM mới WM6.5 2.14.709.53CO2 - HTC cho HD2 quả thực chạy rất tốt (Có lẽ do cấu hình của HD2 tốt hơn). Trong bản ROM 101 quả thực còn vấn đề về quản lý danh bạ theo nhóm, mình sử dụng không được(Nó không chịu hiện tên người trong nhóm của contact), nếu fix lỗi này là sạch hoàn toàn lỗi trong HD. :D

Cũng đúng thôi. ROM 101 cho Touch HD chạy rất OK, tuy nhiên bản ROM mới WM6.5 2.14.709.53CO2 - HTC cho HD2 quả thực chạy rất tốt (Có lẽ do cấu hình của HD2 tốt hơn). Trong bản ROM 101 quả thực còn vấn đề về quản lý danh bạ theo nhóm, mình sử dụng không được(Nó không chịu hiện tên người trong nhóm của contact), nếu fix lỗi này là sạch hoàn toàn lỗi trong HD. :D

Vấn đề hiển thị các Contacts trong Group sẽ được FIX trong phiển bản sau: V102. :D

Back