• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

HÌnh nền của bác halaf nè ^^
và đây là ứng dụng widget của bác ^^
View attachment 186094

Chỉnh sửa cuối:
báo cáo bác là bản 29/12 ko thể nào kết nối gprs dc bác à, bản trước thỉ vô tư.

báo cáo bác là bản 29/12 ko thể nào kết nối gprs dc bác à, bản trước thỉ vô tư.

Mình vẫn vào tốt mà ! Đồng chí xem lại thông số APN xem có đúng không ? (mình nghi file apns-conf.xml bị sai). Mình dùng EVN nên add thêm EVN thôi.
Kiểm tra dùm thông số:
<apn carrier="Mobifone" mcc="452" mnc="00" apn="m-wap" user="mms" server="" password="mms" mmsc="" type="default"/>
<apn carrier="Mobifone MMS" mcc="452" mnc="00" apn="m-i090" user="wap" server="" password="wap" mmsc="http://203.162.21.114/mmsc" mmsproxy="203.162.21.114" mmsport="8000" type="mms"/>
<apn carrier="Vinaphone" mcc="452" mnc="02" apn="internet.vodafone.net" user="" server="" password="" mmsc="" type="default"/>
<apn carrier="Vinaphone MMS" mcc="452" mnc="02" apn="999" user="vinaphone" server="" password="vinaphone" mmsc="http://mms.vinaphone.com.vn" mmsproxy="10.1.10.46" mmsport="8000" type="mms"/>
<apn carrier="Viettel" mcc="452" mnc="04" apn="v-internet" user="" server="" password="" mmsc="" type="default"/>
<apn carrier="Viettel MMS" mcc="452" mnc="04" apn="v-mms" user="" server="" password="" mmsc="http://mms.viettelmobile.com.vn/mms" mmsproxy="192.168.233.10" mmsport="9201" type="mms"/>

File này tên : apns-conf.xml nằm trong /system/etc

Oh, yeah, hình như Vinaphone sai !
Mọi người report tiếp nhé ???

ĐÃ CÓ BẢN DESIRE HD ! MỜI ANH EM TRẢI NGHIỆM !

Hi hi, thanks bác nhé. E đang xài bản Desire của bác mấy ngày nay rồi thấy rất tốt mỗi tội tốc độ ko dc nhanh lắm,khi load file trong explorer ko bằng bản MCCM foyo 4 nhưng dc cái ổn định hơn. Bản desire HD của bác ko biết tốc độ có nhanh hơn ko, có dc 3h/1% pin ko nhỉ :D. Với lại e nghe nói bản Desire HD có tính năng internet share từ pc qua HD2,ko biết bản Desire HD của bác có các đặc điểm như thế ko. Nếu pin standby tốt,có share internet nưa thì bản của bác quá Bá đạo, do e đang dùng bản trước cài nhiều rồi , đang chạy good nên ko muốn chuyển ngay snag bản mới. Hỏi bác vài đặc điểm trước, OK thì e sẽ chuyển dùng luôn. Feedback với bác là e làm dc dòng 5mA rồi, nguyên nhân là do radio. , Bản radio cũ là 2.10.50.xx hao pin kinh khủng, standby 1 đêm là hết mấy chục % pin, dòng lúc nào cũng 20mA. Nhưng úp radio giống như cái của bác đang xài thì hết :)), ngon lành dòng 5mA. Thanks bác chỉ giáo nhé.

HÌnh nền của bác halaf nè ^^
và đây là ứng dụng widget của bác ^^
View attachment 186094

Thanks pro rất nhiều.

P/S : 2 bác nếu trong SG thì call e nhé . 012.14.86.86.98. Mình cà phê giao lu chơi :))

Chỉnh sửa cuối:
bác dunghp ơi e tải 2 file về máy nhưng đuôi .7z.001 làm sao nối lại hả bác, chie e với, e gà quá à

dùng soft nối ấy bác.soft để nối bác tìm trên google rất nhiều.e onl đt nên ko tìm đc link.nhưng bác vào google là có đầy

Hi hi, thanks bác nhé. E đang xài bản Desire của bác mấy ngày nay rồi thấy rất tốt mỗi tội tốc độ ko dc nhanh lắm,khi load file trong explorer ko bằng bản MCCM foyo 4 nhưng dc cái ổn định hơn. Bản desire HD của bác ko biết tốc độ có nhanh hơn ko, có dc 3h/1% pin ko nhỉ :D. Với lại e nghe nói bản Desire HD có tính năng internet share từ pc qua HD2,ko biết bản Desire HD của bác có các đặc điểm như thế ko. Nếu pin standby tốt,có share internet nưa thì bản của bác quá Bá đạo, do e đang dùng bản trước cài nhiều rồi , đang chạy good nên ko muốn chuyển ngay snag bản mới. Hỏi bác vài đặc điểm trước, OK thì e sẽ chuyển dùng luôn. Feedback với bác là e làm dc dòng 5mA rồi, nguyên nhân là do radio. , Bản radio cũ là 2.10.50.xx hao pin kinh khủng, standby 1 đêm là hết mấy chục % pin, dòng lúc nào cũng 20mA. Nhưng úp radio giống như cái của bác đang xài thì hết :)), ngon lành dòng 5mA. Thanks bác chỉ giáo nhé.

Thanks pro rất nhiều.

P/S : 2 bác nếu trong SG thì call e nhé . 012.14.86.86.98. Mình cà phê giao lu chơi :))

:))
Theo mình thì nên dùng Desire thôi ! Nó nhẹ, nhanh. Dùng Desire HD nặng, dễ lag, riếng cái khối cấu trúc của nó đã chiếm đến 70~80% bộ nhớ rồi, chỉ cài thêm 1 chút app là rùa ngay ! Mình làm Desire HD để xem nghiên cứu là chính, anh em thích thì cứ download về dùng, mình vẫn nghiên cứu tiếp, nếu chuẩn hơn thì lại share !
Mình ở HN, :D !

:))
Theo mình thì nên dùng Desire thôi ! Nó nhẹ, nhanh. Dùng Desire HD nặng, dễ lag, riếng cái khối cấu trúc của nó đã chiếm đến 70~80% bộ nhớ rồi, chỉ cài thêm 1 chút app là rùa ngay ! Mình làm Desire HD để xem nghiên cứu là chính, anh em thích thì cứ download về dùng, mình vẫn nghiên cứu tiếp, nếu chuẩn hơn thì lại share !
Mình ở HN, :D !
Hu hu, dòng 5mA mà sao vẫn ko dc 3h / 1% pin vậy. Bác làm sao hay thế. 3h / 5% pin :(

pin của bác chắc bị kém đi rồi . Em nghĩ bác nên dùng ntn dùng winmo sài cho pin hết sạch còn 1 % luôn
xong để qua đêm sạc cỡ 10h liên tục. xong lại sài hết sạch pin tự tắt máy. Làm 3 lần như thế pin cũng hồi lại đc phần nào sức bền của piddaadsy . bác thử xem nhé

pin của bác chắc bị kém đi rồi . Em nghĩ bác nên dùng ntn dùng winmo sài cho pin hết sạch còn 1 % luôn
xong để qua đêm sạc cỡ 10h liên tục. xong lại sài hết sạch pin tự tắt máy. Làm 3 lần như thế pin cũng hồi lại đc phần nào sức bền của piddaadsy . bác thử xem nhé

Minh nghi la do chay song song hai he dieu hang thi no nhanh het pin. Vi du minh chay android thay tut nhanh lam. Nhug neu sai wm thi thoai mai. Hihi thong cam minh ol bang dt

Ac, pin của e mới xài dc 1 tháng. Máy mới 100% luôn đó @@. Có cách nào khác ko bác, xạc 3 lần 8h rồi

Tìm trên diễn đàn cách cài app trong WM boot 3 giây để có dòng tiêu thụ ở Android khi Standby là 4~5mA. Trong 3 giờ mà vẫn vọc, nghe, gọi thì kg gọi là Standby đc !

cách của mình thường rất hữu dụng cho những pin sài lâu rồi bị kém
Như bác dũng nói thì Standby thì bác để 3h ko dùng gì nhé . và nó cũng chỉ ở mức độ ước lượng thôi . pin của bác dùng 1% 1h là thấy tiếng kiệm lắm rồi hị hị

Thật ra e stanby 3h thì e ko dùng gì cả, chỉ để nó tắt màn hình thôi. Dòng 5mA mà sao vẫn tốn giống y như dòng 17mA @@. E đang thử lại, stanby từ 7h40 sáng nay đến 10h40 xem sao. coi bao nhiêu % pin. trước khi stanby là 69% pin :D

mình dùng galilio 1500 mha dùng từ tháng 8 đến h nghịch phá rất nhiều nên có thể pin kém đi . sạc 100% để từ 5h > 9h mất 3 % pin . Theo mình thấy như thế cũng tạm ổn

mình dùng galilio 1500 mha dùng từ tháng 8 đến h nghịch phá rất nhiều nên có thể pin kém đi . sạc 100% để từ 5h > 9h mất 3 % pin . Theo mình thấy như thế cũng tạm ổn

Có khi nào là do pin ko nhỉ. pin của e là pin zin theo máy 1230mAH. có khi nào bác dũng test trên pin 1500mAH ko ta :D. nên mới có sự chênh lệch, cục pin của e mới xài dc 1 tháng mà. chắc ko phải chai pin đâu

xin hoi cac bac dung hd2 co bac nao bi tu dong goi ko ah nghia la may no cu tu goi va tu nhac may khi co ng goi den. e ko bit day la do rom hay loi phan cung nua may e mua o hang luoc hic hic da bao hanh nhu vay mot lan sau hon 1thang mua. ma nha e thi xa chu hic hic

Tự gọi đi thì thay bản rom khác xem có bị kg, Nếu vẫn bị thì do máy rồi !

Ac, pin của e mới xài dc 1 tháng. Máy mới 100% luôn đó @@. Có cách nào khác ko bác, xạc 3 lần 8h rồi
ban chay nguyen wm xem the nao. xem dc bao lau hoac up rom wm khac di.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Tự gọi đi thì thay bản rom khác xem có bị kg, Nếu vẫn bị thì do máy rồi !

minh bi street rui bo gan 10t mua cai dt chua dc thag da phai di bao hanh hic chi mog sai dc nam ma kho qua. ko co ai bi giong minh ah.chac do loi phan cung ket ban phim.lan truoc may thag bao hanh keu vay.lai di 70km de bao hanh cai dt.huhu

huhu thich hd2 ma chua gi no da bi hong ai bit cho nao sua chua uy tin chat luong khong.sua o may og hag luoc nhu kieu den hen lai hong het bao hanh la die ay

Chỉnh sửa cuối:
Back