• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HD2] "Cài đặt" ROM vào thẻ nhớ, kỷ nguyên mới của HD2 Multil boot

Cập nhật ROM MIUI 2.9.7 NativeSD cho em hỏi bản miui này có tiếng việt không ạ...thích miui nhưng chỉ có 1 bản có tiếng việt hix...

Bác nào dùng các rom của chủ thớt theo cách này rồi cho em cái đánh giá cái. Có nhanh hơn NAND ko? có tiết kiệm pin ko? Chụp hình ntn ạ? Tks cả nhà
nhanh và lợi pin,nhất là bản này

Cập nhật ROM MIUI 2.9.7 NativeSD cho em hỏi bản miui này có tiếng việt không ạ...thích miui nhưng chỉ có 1 bản có tiếng việt hix...
ko vo tiếng việt bạn ạ

bác ơi, bác hướng dẫn em chạy 2 hệ điều hành song song được ko

- Đầu tiên bạn format thẻ nhớ ( từ 8G trở lên )
- Bỏ vào máy , cài 1 bản W7 nào nó ,
- Tiếp tục theo bài này : http://www.pdaviet.net/showthread.p...at-wp7-va-android-song-song-chi-can-1-the-nho
- Đến bước 5 ( cách 1 ) bạn phân vùng theo bài này bài 1 ( nhớ chỉ phân vùng phần FAT 32 thêm 1 phân vùng EXT4 )
từ đó muốn chạy W7 thì boot bình thường , muốn chạy Android thì chọn chọn Boot AD Dir ( theo bài 1 nói trên
Chúc bác thanh công

mình bị lỗi 4EXT Recovery có 2 dòng cuối ghi là :
E:failed to find"cache" partition to mount at"/cacher"
Đã thử thẻ 16Gclass2 theo máy và 32Gclass10 đều bị lỗi này. Boot vào android vẫn được nhưng không nhận thẻ nhớ và chạy rất lag, bản NativeSD nào cũng thế, chạy song song với android hay wp7 trên nand đều vẫn bị. chạy android trên nand và trên SD truyền thống thì vẫn mượt
Chắc do máy mình có vấn đề phần cứng rồi.
Lúc trước kết nối chế độ USB trong rom >10MB/s giờ chỉ 3MB/s, nhưng chế độ USB trong MAG thì vẫn >10MB nhưng chép nữa chừng thì hay bị đứng. Cài wp7 đến chỗ intalling apps thì lâu thôi rồi toàn hơn nữa tiếng mới chạy xong.
Không biết có ai bị như mình không và có sữa được không nữa

Chết cha, sau khi tạo ext4 trên thẻ sao máy báo là thẻ nhớ của mình bị hỏng. trong khi đó cắm qua đầu đọc thẻ thì máy tính báo vẫn đc là sao ? hix làm đến bước Services -> BootSettings -> AD SD Dir thì tịt :(( k có Recovery.

Chết cha, sau khi tạo ext4 trên thẻ sao máy báo là thẻ nhớ của mình bị hỏng. trong khi đó cắm qua đầu đọc thẻ thì máy tính báo vẫn đc là sao ? hix làm đến bước Services -> BootSettings -> AD SD Dir thì tịt :(( k có Recovery.
Format lại bằng SDFormatter rồi chia lại thôi mà...:D

bác ơi, bác hướng dẫn em chạy 2 hệ điều hành song song được ko
Bạn flash WP7 trước, sau khi boot WP7 xong thì bạn tắt hẳn máy, sau đó tháo thẻ nhớ ra cắm vào đầu đọc thẻ rồi kết nối với PC. Format thẻ bằng SDFormatter để phục hồi dung lượng gốc của thẻ rồi dùng Patition Wizard chia thành các phân vùng sau:
- Phân vùng dành cho WP7 là một nửa dung lượng của thẻ.
- Phân vùng EXT4 thì chia tối thiểu là 512Mb.
- Phần còn lại là Other với định dạng FAT32, phân vùng này để bạn copy 4EXTRecovery & rom NativeSD Android để cài.

Bác nào dùng các rom của chủ thớt theo cách này rồi cho em cái đánh giá cái. Có nhanh hơn NAND ko? có tiết kiệm pin ko? Chụp hình ntn ạ? Tks cả nhà
Chạy ngang ngửa NAND và hơn Android chạy trên FAT32 của SD...:D

cho em hỏi xíu... em làm đúng theo các bước nhưng s sau khi flash room xong thì nó ko vào vậy anh... nó chỉ vào room chính thui... còn room cài trên thẻ nhớ em ko vào đc... mặt dù để chuyển qua chế độ thẻ nhớ rùi

cho em hỏi xíu... em làm đúng theo các bước nhưng s sau khi flash room xong thì nó ko vào vậy anh... nó chỉ vào room chính thui... còn room cài trên thẻ nhớ em ko vào đc... mặt dù để chuyển qua chế độ thẻ nhớ rùi
Sau khi cai xong thi boot may vao sd ad muc so 2 trong menu marld do

Bác dũng ơi ! không hiểu máy em nó sao nhưng mà cứ fomat bằng SDfomaster thì máy em nó lại báo lỗi thẻ, hỏng thẻ. Khi em định dạng lại bằng máy Nokia thì lại đọc đc. E định fomat bằng máy tính rùi chia ổ ext4 nhưng nó lại báo lỗi, bắt phải fomat bằng SDfomaster. Bác giúp em vs.

máy của mình đang chạy android giờ muốn cài dual wp7 + android thì format thẻ rồi cài wp7 trước phải ko ?

Bác dũng ơi ! không hiểu máy em nó sao nhưng mà cứ fomat bằng SDfomaster thì máy em nó lại báo lỗi thẻ, hỏng thẻ. Khi em định dạng lại bằng máy Nokia thì lại đọc đc. E định fomat bằng máy tính rùi chia ổ ext4 nhưng nó lại báo lỗi, bắt phải fomat bằng SDfomaster. Bác giúp em vs.
Trong SDFormatter, ở Option/FORMAT TYPE bạn chọn FULL (OverWrite) nhé. Chú ý format hơi lâu đó.

sao máy của mình cài wp7 trên nand rồi format lại thẻ làm theo hướng dẫn đến lúc cài android install lâu quá mãi ko xong dc :(
Vào wp7 thì báo thẻ not working @_@ ai giúp mình với :<

Chỉnh sửa cuối:
có bạn nào bi như mình không .Mình đã cài wp7 trên nand và androi trên thẻ khi mình đang chạy wp7 va boot xang android thì bình thường nhưng khi boot trở lại wp7 thi dữ liệu android trên thẻ mất hết,thẻ lại còn 200m .bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với.Xin cảm ơn

vấn đề mà mình quan tâm là có thể chạy duaboot winphone 7.5 và android 4.0. như vậy liệu máy mình đang chạy winphone 7.5 trên nand thì cài 1 bản rom android trên ext4 cũng làm theo các bước như trên luôn hả bạn:-??

van de la chi nhung ban rom android nativeSD moi cai len ext4 duoc.

sr ko viet duoc tieng Viet!

Bạn flash WP7 trước, sau khi boot WP7 xong thì bạn tắt hẳn máy, sau đó tháo thẻ nhớ ra cắm vào đầu đọc thẻ rồi kết nối với PC. Format thẻ bằng SDFormatter để phục hồi dung lượng gốc của thẻ rồi dùng Patition Wizard chia thành các phân vùng sau:
- Phân vùng dành cho WP7 là một nửa dung lượng của thẻ.
- Phân vùng EXT4 thì chia tối thiểu là 512Mb.
- Phần còn lại là Other với định dạng FAT32, phân vùng này để bạn copy 4EXTRecovery & rom NativeSD Android để cài.

lam theo cach cua ban khi chay lai WP7 se ko nhan duoc the nho ->ko boot duoc WP7

*Phan chia the tren WP7, cac ban lam nhu sau
1. Trên WP7 vào setting/about/reset ur phone-->yes-->yes

2. Ngay khi reset và màn hình tắt 1 cái thì bạn giữ nút power để vào MAGLDR menu
Sau đó rút thẻ nhớ ra và cắm vào pc

3. Khi cắm thẻ nhớ vào máy tính và bật partitionwizard lên, các bạn sẽ thấy thẻ nhớ của mình với 2 partition là 200Mb(FAt16) và 1 partition khác là "Unformatted". Kick chuột phải vào partition unformatted và delete nó đi, sau đó ấn vào APPLY rồi YES
Sau đó ngay lập tức partition mình vừa delete sẽ thành "unallocated", click chuột phải vào và chọn create. Chọn File system là "unformatted " và Create as "Logical". Sau đó chọn size mong muốn cho wp7 rồi OK.
Lưu ý là khi size partition cho wp7 thì trên thanh resize nhớ kéo từ trái qua phải, phần partition cho WP7 phải nằm cuối cùng bên phải. Phần partition cho WP7 này phải lớn hơn 1/2 của phần unallocated này.Sau đó lại ấn APPLY ( ko đc quên ấn APPLY)

4. Remove SD card khỏi PC sau đó bỏ vào HD2 rồi boot vào WP7. Setup như bt khi mình mới cài rom
Vào setting/about để check bộ nhớ của wp7 mà mình vừa create xem có đúng ko( thông thường nó sẽ bị hụt đi khoảng gần1gb đấy vì wp7 lấy mất cho system mà ). check xong thì giữ nút power để tắt máy đi

5. Cắm thẻ vào PC tiếp, vào partitionwizard rồi click chuột phải vào parition "Fat16" resize hết phần còn lại (Apply nó) và click chuột phải vào partition "Fat16" mà format = FAT32 và 32K or 64K -->OK xong thì nhớ ấn APPLY để hoàn thành tất cả các bước ở trên nhé. Click chuột phải vào vùng partition FAT32 vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply

6: Click chuột phải vào vùng partition Unformatted (vùng cho WP7) vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply.

Sau do lam theo hd tren bai 1

sr ko viet duoc tieng Viet!

Chỉnh sửa cuối:
Trong SDFormatter, ở Option/FORMAT TYPE bạn chọn FULL (OverWrite) nhé. Chú ý format hơi lâu đó.
Em cũng làm thử theo cách đó rồi nhưng máy em nó vẫn k nhận. chán quá, bác xem còn mẹo nào k? em hỏi cụ Google rồi cũng k đc, chả lẽ tại thẻ em đểu?

Có cách nào phân vùng ext4 mà không cần Format bằng SDfomatter không các bác....

Back