• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 -Tmobile màn hình đen thui?

em cảm ơn bác. chắc là em để em nó làm đồ lưu niệm thui, quyết mua con nokia 1200 dùng cho lành. khi nào có tin vui gì cứa được em nó bác send cho em với nhé.chúc bác khỏe

bác mang lên trung tâm htc xem sao, em nghĩ sửa nó cũng tầm 2-3tr là max thôi.
Còn nếu không muốn sửa thì bán cái xác đi chắc vẫn được tiền đấy bác ạ. Thợ họ mua để gỡ màn hình... ra để sửa mà

bác mang lên trung tâm htc xem sao, em nghĩ sửa nó cũng tầm 2-3tr là max thôi.
Còn nếu không muốn sửa thì bán cái xác đi chắc vẫn được tiền đấy bác ạ. Thợ họ mua để gỡ màn hình... ra để sửa mà

cảm ơn bác. khi nào có dịp đi hà nội em sẽ tìm chỗ sửa xem sao. máy vừa mua xong được mấy ngày.

cảm ơn bác. khi nào có dịp đi hà nội em sẽ tìm chỗ sửa xem sao. máy vừa mua xong được mấy ngày.

Thế máy bác mua không được bảo hành à ? Mang ra chỗ mua bảo hành thôi.

Thế máy bác mua không được bảo hành à ? Mang ra chỗ mua bảo hành thôi.

nhớ bảo bên bảo hành là đang dùng tự dưng nó lăn ra ngóm, đừng nói là mình có up radio gì cả không thì nó không nhận bảo hành :d:D

nhớ bảo bên bảo hành là đang dùng tự dưng nó lăn ra ngóm, đừng nói là mình có up radio gì cả không thì nó không nhận bảo hành :d:D

Nhưng mình đã điện về cửa hàng bảo họ rồi. nó bảo chết flash, thế mới đau

".
[/SIZE][/I]Tôi đã viết rất rõ cảnh báo với các máy T-Mobile trong Topic đính :
HƯỚNG DẪN UP ROM CHO HD2 _ NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI UP ROM"
* Dù sao cũng nhắc lại ở đây để các bạn khác CẨN TRỌNG :(

Những cái chết đã được cảnh báo, rất rõ, chi tiết.
Bạn gửi về cho HTC ở HN họ làm cho, hết tầm 1 chai.

Những cái chết đã được cảnh báo, rất rõ, chi tiết.
Bạn gửi về cho HTC ở HN họ làm cho, hết tầm 1 chai.
Lỗi này là do các bạn không tìm hiểu và tham khảo kỹ trước khi thực hiện. Một bài học nhãn tiền đó...

Nhưng mình đã điện về cửa hàng bảo họ rồi. nó bảo chết flash, thế mới đau

Bác thiếu kinh nghiệm quá, bất cứ khi nào máy ngất vì 1 vấn đề gì thì việc đầu tiên là lên đây hỏi các cao thủ, nếu các bác ý có phương án giải quyết thì là 1 điều đáng mừng, còn không thi mới bê em nó đến bảo hành. Bon nó có hỏi thì bảo anh mua máy về đã biết làm gì đâu ngoài nghe và gọi ? Mới mua được mấy hôm thế này xem đổi máy mới cho anh đi... Nó lại phải năn nỉ bác là để nó khắc phục, bệnh này nhẹ thôi mà.

P/s : Trước thấy có bác nào bảo ra Thái Hà chạy lại Flash hết có 5 lít. Bác chủ thớt tìm lại xem.

sặc tôi cũng bị như vậy nè.
các forum nói nó bị mất bootloader. ra hiệu 1 thằng kỹ thuật. chẳng check gì chỉ loay hoay bấm để bật và bootloader rùi phán chết chíp( vì thay pin còn nguyên nhưng bật không lên)
hic hic hic xin chỉ giáo. ( đang UP Rom thì mất điện PC thế là bị như vậy đó)

Bác thiếu kinh nghiệm quá, bất cứ khi nào máy ngất vì 1 vấn đề gì thì việc đầu tiên là lên đây hỏi các cao thủ, nếu các bác ý có phương án giải quyết thì là 1 điều đáng mừng, còn không thi mới bê em nó đến bảo hành. Bon nó có hỏi thì bảo anh mua máy về đã biết làm gì đâu ngoài nghe và gọi ? Mới mua được mấy hôm thế này xem đổi máy mới cho anh đi... Nó lại phải năn nỉ bác là để nó khắc phục, bệnh này nhẹ thôi mà.

P/s : Trước thấy có bác nào bảo ra Thái Hà chạy lại Flash hết có 5 lít. Bác chủ thớt tìm lại xem.

chết thì thay thôi, kiếm còn Flash 512 này khó lắm không có mới thì phải?

sặc tôi cũng bị như vậy nè.
các forum nói nó bị mất bootloader. ra hiệu 1 thằng kỹ thuật. chẳng check gì chỉ loay hoay bấm để bật và bootloader rùi phán chết chíp( vì thay pin còn nguyên nhưng bật không lên)
hic hic hic xin chỉ giáo. ( đang UP Rom thì mất điện PC thế là bị như vậy đó)

hình như máy bạn bị mất boot rồi đêm ra tiệm lấy lại boot mà phải bung máy ra hay sao ý.

Help me. HTC HD2 T-Mobile ko vào đc bootloader, ko lên nguồn, sạc không báo đèn. Nói chung là như cục gạch. Mang ra thợ người ta bung máy, câu dây lằng nhằng gì đó loay hoay mấy hôm mà vẫn không được. Các bro làm ơn cho ý kiến giúp với!

hãy đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi thò tay vào nghịch ngợm, máy của các bác bị Brick rồi.

T MOBILE dùng phải thật thận trọng. Khác với Hd 2 thường. Mình tượng bạn dùng smp lâu rồi. Bạn rõ hưn ai hết chứ.
Ko nói rõ up radio thế nào. Ai cứu dc.

T MOBILE dùng phải thật thận trọng. Khác với Hd 2 thường. Mình tượng bạn dùng smp lâu rồi. Bạn rõ hưn ai hết chứ.
Ko nói rõ up radio thế nào. Ai cứu dc.
chính vì dùng lâu rồi , chuyển qua máy khác, h thì One X. vì nghe bạn nói( hay lấy ở đâu về là dùng các radio 2.07 cho ăn ít pin nhất , và đã thử kết quả rồi, mình mới nghe theo và cũng đã thắc mắc là đã có khuyến cáo không dc up radio <2.08. còn up radio hay up rom như nhau thôi, chẳng có gì đặc biệt cả, vì mình dùng SP từ đời O2. từ thời vietfun tiền thân của PV bây giờ. bệnh chủ quan ác nghiệt quá.
Link của bác là reply nên ko xem được, bác post lại cho anh em còn tránh. Bác lỡ mất boot thì kiếm chỗ nào cứu boot, giá tầm 200 - 250k
bác chuyên viên về SP, cho em cái địa chỉ đến chỗ bác với.thank bác!

Mygenio. Bạn đã tìm đc nơi thay boot chưa. Mình ko phải chuyên viên sp.
Hang nghịch smp nhưng với dòng tmobile mình chừa 1 lần rồi. Nên mong bạn sớm quay lại với hd2 nhé.

Back