• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX 1.03 (New Updated) Hacking for OS 9.1/9.2/9.3/9.4

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhdhl2003

HelloOX 1.03 (New Updated) Hacking for OS 9.1/9.2/9.3/9.4

Sau khi HelloOX 1.02 ra đời kg bao lâu nay đã xuất hiện HelloOX 1.03 :D Tin vui cho anh em dùng Symbian chăng >:)

Bản Tiếnh Anh gốc, em chưa đủ trình độ dịch hết dc, các bác tham khảo đỡ nhá :p

HelloOX 1.03 - One step hacking now! 1.03 update
- MapDrives no longer needed, mapping drives code is now built-in HelloOX, that's mean hacking is much more easier, one app does all the step!(credit must go to FCA00000)
- All mapped drives would remove automatic, no reboot needed for removing them
- Since ROMPatcher doesn't works on some FP2 device, installing it is now an optional for FP2 user, no patches would apply and add to autostart, must do them menual
- Some guys complain cannot play N-GAGE games, the main problem is open4all patch applied. So, all ROMPatcher patches would not add to autostart on all device, must do it menual if you want
- Install rootCerts option removed from Pre FP1 & FP1 device, because installserver is enough. if you wanna install it, please install it menual from E:\HelloOX\updaterD.sisx before uninstall HelloOX
- Install Modo(a TCB file manger by leftup) is now an optional for all device
*If you hacked your phone already, you don't have to use this update version to hack it again! An update just make this app better, it will not hack for more!*

The easiest way to hack!

One step hacking for all S60 3rd,fp1,fp2,5800:
Sign and Install HelloOX.1.03.Unsigned.sis, just run it after installed.
***must sign with a 17 capability Dev Cert***
HelloOX does all the rest for you!
Enjoy it!

What HelloOX did?

Pre FP1 & FP1:
1. Unpack exe files to E:\hack\sys\bin\
2. Map Drives
3. Install ROMPatcher
4. Apply open4all patch
5. Move installserver.exe to C:\sys\bin\
6. Install Modo (optional)
7. Remove unneeded files and mapped drives
8. Done!

FP2:
2. Map Drives
3. Install rootCerts
4. Install ROMPatcher (optional)
5. Install Modo (optional)
6. Remove unneeded files and mapped drives
7. Done!

5800:
2. Map Drives
3. Install rootCerts
4. Install ROMPatcher
5. Apply open4all and ChangeSWIpolicyPath patches
8. Done!

notes:
FP2 & 5800 doesn't have a working installserver yet! However, ROMPatcher working on some of them.
If RP works, the ChangeSWIpolicyPath patch can let you install some unsigned apps, otherwise please
sign your apps with leftup cert&key pair included in this package.

Bản 1.03 này cho phép truy cập folder ẩn trong 1 bước cài nhưng nếu làm trên N96 thì đến bước cài rompatcher bị đứng.

Các bạn nói sao vậy chứ cách hack này đơn giản hơn tất cả các cách hack trước . Các bạn nói vậy mất công chủ Topics up bài .

Các bạn cài lần đầu thí nó bị treo. tiếp tuc chay HelloOx lần nữa thì sẽ ok. Test thành công trên N95-1 V31

Test trên N95 thường cài 1 phát 1, mở 1 phát 1 thế là xong. Hack đơn giản hehe

Tình hình là em thử cài HelloOSX 1.03 trên con N95-1 Ver 31.0.017 mới upgrade xong nhưng không cài được. Có phải dùng phai cer để cài không các bác. Em đã dùng easySigh để sigh cái HelloOSX rồi mà không được. Bác nào làm được rồi chỉ chi tiết các bứoc cho em với. Thank's các bác !

Tình hình là em thử cài HelloOSX 1.03 trên con N95-1 Ver 31.0.017 mới upgrade xong nhưng không cài được. Có phải dùng phai cer để cài không các bác. Em đã dùng easySigh để sigh cái HelloOSX rồi mà không được. Bác nào làm được rồi chỉ chi tiết các bứoc cho em với. Thank's các bác !

Bạn phải có file Cer rùi sign cái helloOX bằng Binsign nha bạn.

cái này mình nên cài vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ cho dễ dùng vậy các bác ?

em mới mua máy nên chưa hiễu lắm, mong các bác chỉ giáo !

Với lại máy em chưa có cài F-plore nên hack bằng cách nào vậy các bác ?

Mong chỉ giáo.

Thanks nhìu lắm

cái này mình nên cài vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ cho dễ dùng vậy các bác ?
em mới mua máy nên chưa hiễu lắm, mong các bác chỉ giáo !
Với lại máy em chưa có cài F-plore nên hack bằng cách nào vậy các bác ?
Mong chỉ giáo.
Thanks nhìu lắm

Các ứng dụng hack, để chắc chắn, bạn nên cài vào bộ nhớ máy nhé!
Hack cách này chỉ cần sign rồi cóp ứng dụng đã được sign vào thẻ nhớ, dùng ứng dụng File Mgr có sẵn trên máy để browse đến file đó rồi cài đặt. Phần còn lại ứng dụng sẽ hack hộ cho :p

Bạn mới mua máy thì công việc đầu tiên để hack đó là xin file cer nhé! :D

Mình hack rồi,chạy trên 5800 v20.0.012.Chạy 1 mạch đến hết luôn.Nhưng mở folder ra thì k thấy E:/hack/ là sao nhỉ???help

Mình hack rồi,chạy trên 5800 v20.0.012.Chạy 1 mạch đến hết luôn.Nhưng mở folder ra thì k thấy E:/hack/ là sao nhỉ???help

Là do thằng HelloOX tự xóa đó bạn:

Mã:
5800:
2. Map Drives
3. Install rootCerts
4. Install ROMPatcher
5. Apply open4all and ChangeSWIpolicyPath patches
8. Done!

cho hỏi giải nén HelloOX ra đâu có file nào đuôi exe đâu?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back