• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách cài song song font Tiếng Việt và 1 font khác.

CaoHungVN

Các bác cho em hỏi chút. Em dùng bản ROM panosha Black Pearl 1.0 Clean HD ROM sau khi HR xong em tiến hành cài font TV, hiển thị ngon lành, sau đó em cài CE-Star để hiển thị tiếng Trung thì máy vẫn bị ô vuông với font tiếng trung. Em copy file sunglobe.ttf (File font tiếng trung hệ thống trên PPC) vào thư mục windows/font rồi soft reset thì vẫn y nguyên.

Sau đó em HR lại máy, cái Ce-Star thì tiếng trung hiện ngon nhưng cài font TV cho HD cái là tiếng Trung lại mất, theo các bác có cách gì để 2 font sống chung với nhau không ạ?

Cảm ơn các bác ghé qua cho em câu trả lời. Thanks các bác...:D

bạn tải font mình muốn cài về rồi cài vào main thôi, nhưng tốt nhất là sau khi hard reset máy bạn cài luôn một lần, khi máy hỏi có restart không thì khoan đã restart mà bấm cencel sau đó cài tiếp font kia, cài luôn các phần mềm cần dùng các font đó như lịch Phù Đổng, Việt map... xong cuối cùng mới soft reset.

bạn tải font mình muốn cài về rồi cài vào main thôi, nhưng tốt nhất là sau khi hard reset máy bạn cài luôn một lần, khi máy hỏi có restart không thì khoan đã restart mà bấm cencel sau đó cài tiếp font kia, cài luôn các phần mềm cần dùng các font đó như lịch Phù Đổng, Việt map... xong cuối cùng mới soft reset.

Em cũng đã thử các cách này nhưng không ăn thua, giờ chuyển sang ROM PDAVIET của bác Quang thì cài ngon lành... :(

Em cũng đã thử các cách này nhưng không ăn thua, giờ chuyển sang ROM PDAVIET của bác Quang thì cài ngon lành... :(

Có thể 2 font bạn cài bằng file cab vào bị đụng nhau! Còn rom của chú Quang thì đã tích hợp font tiếng Việt sẵn trong rom rồi, bạn cài thêm 1 font khác thì sẽ bình thường!

Ngoài CE-Star bạn có một số lựa chọn khác, nhẹ nhàng hơn. Mình hay sử dụng bộ ChineseSG + A4 智能输入 <= hoàn toàn free

Mình có cách này mà chạy vẫn ngon lành, cách làm như sau:
- Copy file font từ winXP (font của window): chọn tên font, ấn Ctr + C
- Sau đó sang thư mục windows\font trên PPC, Ctr+P
- Xong.
Máy đã có những font mình cần.

Mình có cách này mà chạy vẫn ngon lành, cách làm như sau:
- Copy file font từ winXP (font của window): chọn tên font, ấn Ctr + C
- Sau đó sang thư mục windows\font trên PPC, Ctr+P
- Xong.
Máy đã có những font mình cần.

Cách này thì chỉ dùng cho đọc văn bản thôi ạ, còn dùng cho các soft đã dịch sang các tiếng khác thì pó chiếu bác ơi.:-/

Sau khi chuyển về ROM Ship thì bệnh cũ lại tái phát, cài được font Việt thì mất Font Tàu bằng mọi cách đều thua. Sau đó em kết hợp file Cab giữa các font với nhau thì cuối cùng cũng ra được 1 file dung hòa cả 2 font cùng hiển thị ngon. Em up lên để bác nào bị bẹnh giống em và cần cài thì xài ạ:

http://www.mediafire.com/?1vizgokgtrw

bạn dùng font gì thế. up lên host khác cho mình đc ko. mình ở TQ ko vào đc mediafire

Em cũng bị trường hợp gần tương tự.:( Mới xài nên nhờ các anh chỉ giúp
ROM là 1.18.707.3
Cài font TV thì ok.
Cài CEStar thì tất cả biến hết thành Tàu.@-)
Kể cả cái đồng hồ ngoài TF3D cũng Tàu nốt.
Em muốn cài font và bộ gõ tiếng Trung để tra từ điển thôi thì làm thế nào ạ?:(

Em cũng bị trường hợp gần tương tự.:( Mới xài nên nhờ các anh chỉ giúp
ROM là 1.18.707.3
Cài font TV thì ok.
Cài CEStar thì tất cả biến hết thành Tàu.@-)
Kể cả cái đồng hồ ngoài TF3D cũng Tàu nốt.
Em muốn cài font và bộ gõ tiếng Trung để tra từ điển thôi thì làm thế nào ạ?:(

bộ font này được chủ topic làm có tiếng việt với tiếng trung luôn .
bạn nên dùng link này nhé ! http://www.zshare.net/download/6283313855f245fe/

bộ gõ tiếng hoa nè bạn

http://www.zshare.net/download/63963801dcf031a7/

Em muốn hỏi thêm là có cách nào can thiệp sâu hơn vào CE Star để nó trả lại chữ tiếng Anh ban đầu cho bản ROM không. Bởi vì CE Star em thấy rất hay, tích hợp nhiều thứ nữa.

Back