• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] Opera5.1 đuôi beta cho cả v2 và v3

Lên google kiếm font YaHeiHandelGotD.ttf chạy thử xem các bạn. Mình thấy hiển thị tốt tiếng việt trong bất cứ pm nào. Các bạn qua bên topic font của vip ShenTran cũng có đấy!

có lẻ opera 5.1 này chạy nhanh nhất trong tất cả các ứng lướt web dành cho smartphone,chạy rất tuyệt trên con N82 của mình,nhưng vẩn bị lỗi mất chữ như 1 số bạn đã nêu trên

Lỗi fonts thôi Format máy làm chi ? Đây là lỗi chung mà !

Không phải, lỗi của bạn Booboo là lỗi này nè:D:

Hix máy em cả opera mini .jar hay bản sis này e đều k vào được mạng..có bác nào bị giống em ko(mặc dù vẫn vào web mặ định bình thường.UC web cũng vào mạng bình thường)

có lẻ opera 5.1 này chạy nhanh nhất trong tất cả các ứng lướt web dành cho smartphone,chạy rất tuyệt trên con N82 của mình,nhưng vẩn bị lỗi mất chữ như 1 số bạn đã nêu trên

Bác thử dùng font của vip Shen Tran như hướng dẩn của bác TruBic hiển thị rất tốt .

@Thang: em có bị lỗi font gì đâu..vẫn chạy ầm ầm mà..đến cái đoạn load vào net thì nó bị thế...
Lạ cái chỉ operamini bị..tất cả các trình duyệt khác vào web ầm ầm

@Thang: em có bị lỗi font gì đâu..vẫn chạy ầm ầm mà..đến cái đoạn load vào net thì nó bị thế...
Lạ cái chỉ operamini bị..tất cả các trình duyệt khác vào web ầm ầm

Opera dạo này không cho xài wifi nữa ! Những ai dùng mạng megavnn của vnpt đều bị lỗi này kể cả trên PC , trên PC thì khắc phục đựoc bằng cách dùng Proxy nhưng trên mobile thì chịu , nhất là những người xài Opera mini !
GPRS 3G của vietel thì mình load vô tư nhưng cứ dùng tới thằng wifi thì bị điên ! Đây cũng là chủ đề khá hot trên các diễn đàn công nghệ , anh em lên Google gõ sẽ biết ngay !
Do đó nhiều khả năng lỗi của em là do đang dùng 3G hay GPRS của vina , mượn cái sim mạng khác test thử xem sao nhé !

Dạ em chạy 3G viettel anh à

Ặc vậy thì em xoá hết những cái gì có liên quan đến Op đi ( dùng Pyunistall cho nhẹn ) sau đó cài lại xem sao nhé ! anh đang dùng 3G viettel vi vu vi vu đây nè !

Hix trước e còn 4mart lại máy và thẻ nhớ còn k được a à..cái này e chịu luôn rồi..giờ sống chung với UC WEB anh à

opera mini nếu như bác dùng wifi ở nhà thì cấu hình DNS cho modem là của google là vào wifi ngon ngay ^^
8.8.8.8
8.8.4.4

opera mini nếu như bác dùng wifi ở nhà thì cấu hình DNS cho modem là của google là vào wifi ngon ngay ^^
8.8.8.8
8.8.4.4

Hướng dẫn cụ thể hơn đi bạn !
Đổi cái DSN này là trên Mobile hay trên Modern ?

Hướng dẫn cụ thể hơn đi bạn !
Đổi cái DSN này là trên Mobile hay trên Modern ?

Trên Mobile í chứ. Vào phần Setting---> cài đặt mạng hay j` j` đó...RỒi chỉnh cài đặt nâng cao...Sửa DNS là đc

Mình dùng opera mini vẫn vào wifi bình thường mà. Chẳng phải chỉnh cái gì cả. Máy e 63, firm 500

Mình dùng opera mini vẫn vào wifi bình thường mà. Chẳng phải chỉnh cái gì cả. Máy e 63, firm 500

Chẳng liên quan gì tới FW hay đời máy cả bạn nhé ! Chỉ liên quan tới DNS thôi ! Có lẽ là bạn may mắn khi cài đặt DNS của modern ở chế độ thủ công thôi !

Trên Mobile í chứ. Vào phần Setting---> cài đặt mạng hay j` j` đó...RỒi chỉnh cài đặt nâng cao...Sửa DNS là đc

Trên Mobile đã chỉnh sửa cả ngày nhưng không được ! Giờ này thì OK rồi vì chỉnh trực tiếp DNS của Modern !

Back