• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!SOCBAY MEDIA dùng FREE tới 13-12-2011!!!(DUY NHẤTtrên PDAVIET.NET)

ngovandang

Như các bạn đã biết SocBay Media là một ứng dụng khá hay để đọc tin tức ,truyện cười,truyện tranh,xem clip.nghe nhạc...Chỉ có điều chỉ có những tin tức mới cập nhật là đọc free,còn lại đều mất hạt dẻ để đọc.5k chỉ được hơn 1k hạt dẻ dùng tý là hết,ngoài ra bạn có thể chuyến sang thuê bao mỗi ngày 1k đọc tẹt ga,nhưng tính ra là 30k/month.
Trước đây,có cách để dùng free đó la chỉnh sửa file setting trong rms để thay đổi số điện thoại nhưng giờ không được nữa
Chính vì vậy mình đã tìm một cách khác để edit file setting đó kết quả là mình làm từ tháng 1 và được free tới tận tháng 12(mất gần 4 ngày không ngủ:().Trong hình ngày đăng ký là 29/5 là do mình mới format lại máy và cài lại socbay nhé!Chỉ có điều bản SocBay này hơi cũ!Tức là các bạn dùng bằng tài khoản sdt của mình

Trước hết bạn cần phải cài bản socbay này
http://www.mediafire.com/?mju5jjg7taaqy8b

Cài đặt bình thường,chưa cần chạy ngay,copy file setting này vào rms
theo đường dẫn:
E:/private/102033E6/MIDlets/1013eed5/rms

File setting đã edit: http://www.mediafire.com/?ur81c2bbpdq1893

Lưu ý MIDlets là thư mục chứa các ứng dụng java cài đặt trên máy nên tên 1013eed5 có thể tên khác bạn cứ tìm thư mục nào chứa thư mục media bạn nhé!

Với nhưng ai dùng bản media này rồi thì dùng X-plorer xóa fie setting cũ và copy file setting này vào nhé

Và đây là kết quả:

Cùng đọc và nghe nhạc xem clip tẹt ga mà không ngại hạt dẻ nữa các ban,chúc các bạn có những giấy phút vui vẻ(Đừng quên thanks mình nha,hihi)=D>

Nếu trích dẫn các web khác mong các bạn tôn trọng mình và ghi rõ nguồn từ pdaviet.net,Thank các bạn rất nhiều:D

Mình sẽ mò tk nếu cái nào nhiều hd mình sẽ up,mình up cái nào thì nên 1 người dùng thôi,ai down đầu tiên thì thank để người khác biết down cái khác tránh dùng chung nhanh hết

Chỉnh sửa cuối:
cảm ơn bạn nhé . test nào các bạn
bạn ơi File setting không có gì là sao nhỉ
download về giải nén ra dược foder không có nội dung xem lại mình cái

cảm ơn bạn nhé . test nào các bạn
bạn ơi File setting không có gì là sao nhỉ
download về giải nén ra dược foder không có nội dung xem lại mình cái

Sorry bạn mình chỉnh lại rồi đó

socbay 3.17 bản cũ bạn có bản 3.19 không vậy
mình cài vào có mỗi MIDlets còn thư mục chứa file $ không có

Chỉnh sửa cuối:
socbay 3.17 bản cũ bạn có bản 3.19 không vậy
mình cài vào có mỗi MIDlets còn thư mục chứa file $ không có
Bạn phải cài socbay đã bạn ạ,sau đó mới vào MIDlets,vào foder chứa imedia,copy setting vào thư mục rms

mình cài đặt rồi cop vào phần cài đặt không có thư mục rms mình tạo 1 thư mục rồi cop vào đấy.mình ra mở soc bay thì ứng dụng vẫn bắt kích hoạt 500d là sao hả bạn.mình dùng ê63

Một số máy k có file rms đâu, file quản lý tài khoản sẽ là DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw- nằm trong !:\private\100012a5

Sau đây mình chỉ cách thay đổi tài khoản lun nè: chỉ áp dụng cho socbay 3.17 vì bản 3.19 nó quản lý bằng nick đăng nhập.

Dùng X-plore vào đường dẫn trên copy file đó ra chổ nào đó để backup.

Bấm phím 8 vào file trên, chọn Find chars, đánh vào sdt mà bạn đã dùng để dk Socbay lúc đầu.

Kết quả tìm kiếm đây.

Dùng phím 4 chiều kéo xuống 1 chút nữa, các bạn sẽ thấy 1 nhóm gồm 5 số.

5 số này chính là số để quản lý tài khoản.
Ta bấm tổ hộp phím # + Nút gọi( màu xanh lá) để con trỏ nhảy qua cột chữ màu xanh lam. Ta thay đồi 5 số này một cách ngẫu nhiên.
Lưu lại là coi như xong.
Vào Socbay, đến phần coi thông tin tài khoản để xem tài khoản, lúc này thi 2 sdt dk đã khác, k phải sdt của mình nửa, và số hạt dẻ củng khác, nó có thể nhiều hoặc có thể cũng chẳng có hạt dẻ nào vì mình thay đổi ở đây là ngẫu nhiên nên có thể trúng vào 1 tài khoản hết hạt dẻ, các bạn làm lại và thay 5 số khác, đến khi nào vào kiểm tra tài khoản có hạt dẻ thì dùng thôi. Đến khi hết ta lại thay 5 số khác.

Bạn nào k có file rms thì có thể dùng cách này.

Cách này hồi trước mình tham khảo bên TinhTe và dùng lâu lắm rồi.

Bên dưới là file đính kèm: DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw-

Các bạn mới cài socbay có thể chép thẳng vào !:\private\100012a5

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?0dca53v0530mhbu[/DOWNLOAD]

Một số máy k có file rms đâu, file quản lý tài khoản sẽ là DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw- nằm trong !:\private\100012a5

Sau đây mình chỉ cách thay đổi tài khoản lun nè: chỉ áp dụng cho socbay 3.17 vì bản 3.19 nó quản lý bằng nick đăng nhập.
Dùng X-plore vào đường dẫn trên copy file đó ra chổ nào đó để backup.

Bấm phím 8 vào file trên, chọn Find chars, đánh vào sdt mà bạn đã dùng để dk Socbay lúc đầu.

Kết quả tìm kiếm đây.

Dùng phím 4 chiều kéo xuống 1 chút nữa, các bạn sẽ thấy 1 nhóm gồm 5 số.

5 số này chính là số để quản lý tài khoản.
Ta bấm tổ hộp phím # + Nút gọi( màu xanh lá) để con trỏ nhảy qua cột chữ màu xanh lam. Ta thay đồi 5 số này một cách ngẫu nhiên.

Lưu lại là coi như xong.
Vào Socbay, đến phần coi thông tin tài khoản để xem tài khoản, lúc này thi 2 sdt dk đã khác, k phải sdt của mình nửa, và số hạt dẻ củng khác, nó có thể nhiều hoặc có thể cũng chẳng có hạt dẻ nào vì mình thay đổi ở đây là ngẫu nhiên nên có thể trúng vào 1 tài khoản hết hạt dẻ, các bạn làm lại và thay 5 số khác, đến khi nào vào kiểm tra tài khoản có hạt dẻ thì dùng thôi. Đến khi hết ta lại thay 5 số khác.

Bạn nào k có file rms thì có thể dùng cách này.

Cách này hồi trước mình tham khảo bên TinhTe và dùng lâu lắm rồi.

Bên dưới là file đính kèm: DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw-

Các bạn mới cài socbay có thể chép thẳng vào !:\private\100012a5

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?0dca53v0530mhbu[/DOWNLOAD]
Đúng rồi em cũng đã đọc từ cái này để chỉnh,vậy bạn nào không có rms hãy chuyển sang sdt của mình sẽ được nhé,097 661 8688

Chịu thua, thử đủ cách mà ko đc. Mình dùng E63, cài SBimedia nhưng ko có folder rms và file settings. Thử tạo folder rms rồi copy file setting vào nhưng ko đc. Thử cách thay đổi file trong !private/100012a5 nhưng khi vào lại SBmedia thì nó lại reset về mặc định, ko thay đổi đc, để thuộc tính Read only thì ko mở đc SBimedia

Chịu thua, thử đủ cách mà ko đc. Mình dùng E63, cài SBimedia nhưng ko có folder rms và file settings. Thử tạo folder rms rồi copy file setting vào nhưng ko đc. Thử cách thay đổi file trong !private/100012a5 nhưng khi vào lại SBmedia thì nó lại reset về mặc định, ko thay đổi đc, để thuộc tính Read only thì ko mở đc SBimedia
bạn làm theo cách của alycuong đi mình thấy cách đó là hợp lý đấy rồi thay sdt giống của chủ thớt ý test lại thử xem

Káj này bên symbianvn cũng có và cũng rêu độc quyền... Xag pda cũng kêu độk quyền, hay thật.. :))
Bên sym có lâu rồj,..
Káj này chỉ cho fp2 thôi.. nhưng chả ai thành công cả,..

em đã vào trong MIDlets cop file của bác chủ topic trên vào nhưng không được với lại em thấy trong MIDlest của em có mấy cái file chứa media liền nên em đã xóa hết đi rồi gỡ cái socbay cài lại nhưng giờ tìm cái file kia để chỉnh hạt lại không thấy nữa các bác ah, không biết jờ có cách nào tìm lại file đó không nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Káj này bên symbianvn cũng có và cũng rêu độc quyền... Xag pda cũng kêu độk quyền, hay thật.. :))
Bên sym có lâu rồj,..
Káj này chỉ cho fp2 thôi.. nhưng chả ai thành công cả,..
ban có thê trích dân đươc ko?minh làm đê free cho moi ngươi và do mình làm,ko ăn cắp ơ đâu cả mong ban tôn trong.môĩ ngươì có cach riêng chắc ban ko hiêu y minh

Back