• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV2 by BEPE & COTULLA for HTC HD2 ★

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác Quang cho em hỏi một chút:

Sau khi up HSPL, tại mục 7 trên: máy của em hiện ra dòng chữ có phần không giống với của Bác:
.............................................
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05 (của bác ghi là 0x0)
ContullaHSPL 0x40 (của bác ghi là 0x30)

sự khác biệt này có vấn đề gì liên quan đến hardware không?

Cảm ơn và mong trả lời của Bác!

Không có gì khác biệt nghiêm trọng cả, quan trọng là dòng "SPL-2.08.HSPL" đã có, thế là đủ. Máy bạn đã sẵn sàng Up các ROM và Radio.

Chào bác Phạm Quang, em thất bại ngay bước sync HD2 với PC (cắm USB vào PC thì PC không nhận diện mặc dù em đã chọn chế độ sync trên điện thoại rồi, đổi sang chế độ Dík Drive thì vẫn bình thường, hic (*_*). Bác có gợi ý nào giúp em không ạ? Xin cám ơn bác trước.

Bạn sử dụng WinXP, Vista hay WM7. Nếu WinXP thì cài ActiveSync 4.5, còn các HĐH kia phải cài WMC bản mới nhất.
Máy sẽ kết nối với PC tốt.

Cám ơn Bác Phạm Quang đã trả lời sớm, em tốn 1 buổi tối và đã update được HSPL 2.08 rồi, nhưng khi download Radio 2.08.50.08_2 và đổi tên thành LEOIMG.nbh theo như hướng dẫn, rồi chép vào thư mục gốc thẻ nhớ, sau đó tắt máy và reset và nhấn volume down thì thấy bản loading... hiện ra nhưng không có thông báo gì hết nên ko nhấn nút power để tiến hành up radio được, mong bác cho em lời khuyên ạ :)

Cám ơn Bác Phạm Quang đã trả lời sớm, em tốn 1 buổi tối và đã update được HSPL 2.08 rồi, nhưng khi download Radio 2.08.50.08_2 và đổi tên thành LEOIMG.nbh theo như hướng dẫn, rồi chép vào thư mục gốc thẻ nhớ, sau đó tắt máy và reset và nhấn volume down thì thấy bản loading... hiện ra nhưng không có thông báo gì hết nên ko nhấn nút power để tiến hành up radio được, mong bác cho em lời khuyên ạ :)

Đã chạy HSPL rồi thì cứ qua kết nối với PC mà Update Radio, cần gì phải dùng thẻ.

Xin lỗi đã phiền bác quá, em mới vừa tập tành nên chưa biết rõ. Em sync với PC rồi và chép CustomRUU.exe và LEOIMG.nbh cùng thư mục trên thẻ nhớ và click vào CustomRUU.exe nhưng nó không chạy hic? Dù sao cũng cám ơn bác đã trả lời :)

Ha ha, em update Radio được rồi, cám ơn bác Phạm Quang nhiều ạ. Nhân tiện bác cho em hỏi 1 chút nữa là bản ROM của bác V36C5 ngoài upload trên rapidshare còn up trên sever nào nữa không ạ? Em không download được rapidshare. Nếu bác ko úp trên server nào khác thì em sẽ tìm cách khác để down rapidshare, hy vọng là được. Hihi, cám ơn bác nhiều nhé (em xài HD2 được 5 tháng rồi mà giờ mới có can đảm thử update ROM, hên quá :)

Ha ha, em update Radio được rồi, cám ơn bác Phạm Quang nhiều ạ. Nhân tiện bác cho em hỏi 1 chút nữa là bản ROM của bác V36C5 ngoài upload trên rapidshare còn up trên sever nào nữa không ạ? Em không download được rapidshare. Nếu bác ko úp trên server nào khác thì em sẽ tìm cách khác để down rapidshare, hy vọng là được. Hihi, cám ơn bác nhiều nhé (em xài HD2 được 5 tháng rồi mà giờ mới có can đảm thử update ROM, hên quá :)
dùng PPC mà không biết up rom thì khác nào đang cầm cục gạch:D

@longnguyen30: haha, trước khi up rom thì chưa nhận ra, giờ thì biết thế nào là cầm điện thoại rồi hehe (^_^). Hiện nay mình mới up radio, và loay hoay cả ngày hôm nay vẫn không down được rapidshare để lấy Rom v36c5, hic, nếu được thì bạn longnguyen30 giúp mình nâng cấp "cục gạch" này với :>

@longnguyen30: haha, trước khi up rom thì chưa nhận ra, giờ thì biết thế nào là cầm điện thoại rồi hehe (^_^). Hiện nay mình mới up radio, và loay hoay cả ngày hôm nay vẫn không down được rapidshare để lấy Rom v36c5, hic, nếu được thì bạn longnguyen30 giúp mình nâng cấp "cục gạch" này với :>

Bạn nói thế nào đó chứ! đẫ up được Radio rùi ma không up được ROM?? Cũng tương tự vậy thôi mà, Nhớ HSPL cẩn thận trước khi Up là ổn thôi và đừng quên tắt Antivirus nếu nó đang chạy!

À, bản ROM v36c5 bác Phạm Quang úp lên server rapidshare, mà mình không có account rapidshare nên không download được nên đâu có file để update, hic

Các bác cho em hỏi trình tự Up Rom là : HSPL => Up Radio phù hợp với Rom => Up Rom, đúng ko nhỉ ??

Bác Phạm Quang ơi, cháu update được ROM rồi, hihi, trên cả tuyệt vời. Còn 1 vấn đề nhỏ là khii cháu vào word thì mỗi lần gõ text thì bàn phím rung, bác chỉ giúp cháu cách làm sao tắt chế độ rung chobàn phím nhé, cám ơn bác (^_^)

Cháu đã update ROM được rồi, hihi, tuyệt quá. Còn 1 vấn đề nhỏ xíu, bác Phạm Quang chỉ giúp cháu cách tắt chế độ rung khi gõ text trong file word với nhé, cháu mò hoài không ra :p. Cám ơn bác.

Cháu đã update ROM được rồi, hihi, tuyệt quá. Còn 1 vấn đề nhỏ xíu, bác Phạm Quang chỉ giúp cháu cách tắt chế độ rung khi gõ text trong file word với nhé, cháu mò hoài không ra :p. Cám ơn bác.

Tắt rung hoàn toàn phải biết chỉnh sửa Reg. sẽ làm được. Điều này trên forum đã nói nhiều lần rồi đó.
Vào key:

HKLM\SOFTWARE\HTC\ezsip

chỉnh

VibrationEnabled = 0

Cám ơn bác, trong máy có sẵn PHM Registry, cháu làm theo hướng dẫn và khởi động lại máy, giờ ok rồi, không còn gì lo nữa :D.

Nghe nói HSPL giữa các phiên bản khác nhau cũng có ảnh hưởng tới tốc độ của máy, mong bác Quang cho ý kiến.
Cảm ơn bác.

Nghe nói HSPL giữa các phiên bản khác nhau cũng có ảnh hưởng tới tốc độ của máy, mong bác Quang cho ý kiến.
Cảm ơn bác.

Cơ sở lý thuyết về vấn đề này thì không thấy ở đâu chứng minh được cụ thể cả.
Tuy nhiên đúng là với các ROM Cook trên cơ sở OS TMOUS như 2.10, 2.11 (hầu hết ROM của PV) thì chuyển HSPL lên 2.08.HSPL thì có vẻ ổn hơn, nhẹ nhàng hơn.

Bác PhamQuang ơi giúp em với, sau khi em up rom xong thị máy cứ trắng xóa, khới động lại cũng không được, em thấy mọi người bảo do em chưa update radio, em không biết update radio này như thế nào, bác chỉ cho em chi tiết được không?

Bác PhamQuang ơi giúp em với, sau khi em up rom xong thị máy cứ trắng xóa, khới động lại cũng không được, em thấy mọi người bảo do em chưa update radio, em không biết update radio này như thế nào, bác chỉ cho em chi tiết được không?
Trước khi up ROM hay Radio bạn phải HardSPL cho máy trước, bước này coi như unlock cho máy có thể up được các ROM hay radio khác. (lưu ý bạn phải tải đúng ROM hay Radio đúng dòng máy của mình nhé).
sau khi HardSPL thì up radio trước, nên chọn Radio có chỉ số từ 2.08 trở về sau cho nó tương thích với OS mới của ROM. Sau đó up bản ROM nào mình thích.
Trường hợp máy của bạn hãy gỡ PIN ra lắp vào. cho máy về Bootloader. (nhấn nút power và giữ khi hiện thông báo thì power off) sau đó bấm giữ nút Volumdown rồi bấm nhả nút power trong khi đó vẫn giữ nút volumdown nhé, máy sẽ về bootloader.
Kiểm tra thông số trên máy nếu chưa HardSPL thì tiến hành làm, nếu đã HardSPL thì tình tự các bước mà up.
Chúc bạn thành công.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back