• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

Up bản R5_touch_fix xong thấy vẫn chậm resume, máy khác gọi phải 4 chuông thì máy mình nó mới có chuông, mà hình như nó không ổn định như bản chưa fix. Mod Đạt hôm nào rảnh chỉnh bản R5_touch lại đi, hay là cook bản R5_WA giao diện touch nhưng mà bỏ WA đi, đưa nó vô giao diện không thay đổi được mà lại là mầm mống gây rối với mấy phần mềm khác.

Bác xem lại thế nào chứ, em dùng bản chưa fix, sau khi chỉnh lại registry có tí xíu bây giờ dùng cực tốt, ko có chuyện 4, 5 chuông mới nhận được điện thoại.

Bản fix trên, Mod Dat chỉ xóa cái registry gây ra lỗi resume chậm thôi chứ có chỉnh gì nữa đâu nhỉ. Bác xem lại xem có bị đụng phần mềm nào không?

Sau khi up xong, bác có hard reset lại không? nếu ko thì bác hard reset lại đi. Sẽ fix được một số lỗi nữa đấy.

:D

Up bản R5_touch_fix xong thấy vẫn chậm resume, máy khác gọi phải 4 chuông thì máy mình nó mới có chuông, mà hình như nó không ổn định như bản chưa fix. Mod Đạt hôm nào rảnh chỉnh bản R5_touch lại đi, hay là cook bản R5_WA giao diện touch nhưng mà bỏ WA đi, đưa nó vô giao diện không thay đổi được mà lại là mầm mống gây rối với mấy phần mềm khác.
Bản fix mình chỉ bỏ cái dòng reg đó đi thôi chứ ko chỉnh sửa gì cả đâu bạn, bạn có HR lại sau khi uprom chưa vậy? Nếu bỏ WA3 ra thì còn gì là giao diện WM6 nữa, đưa nó vào chủ yếu là làm ra 2 cái thanh 3D thôi bạn, ngoài ra nó còn đóng vai trò như một chương trình task manager, new menu và cả softkey nữa đó, mà nó cũng đâu có bị đụng gì với soft nào đâu ta, bạn xem lại coi!

tốt nhất các bạn cứ cài rom dung fix cua bác Đạt rồi sửa reg là chạy OK lien.
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\SDCARD\ClientDrivers\Cl ass\SDMemory_Class]

tốt nhất các bạn cứ cài rom dung fix cua bác Đạt rồi sửa reg là chạy OK lien.
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\SDCARD\ClientDrivers\Cl ass\SDMemory_Class]
Mình đã sửa lại rồi mà, nếu bạn đã up bản fix rồi thì thử vào đó xem còn dòng DisablePowerManagement ko vậy?

Bản chưa fix của bác Đạt sau khi sửa lại dòng DisablePowerManagement đã chạy ổn định hơn. Chưa thấy lỗi. Thanks

Mod Dat xem hộ mình vụ này với nhé. Mình cài thêm cái slide2unlock thì cứ phải bật máy lên và unlock thì máy mới nhận đc tin nhắn.

Thế mới chán chứ. Cứ tưởng có thể làm một phát tích hợp cả HTC và Iphone cho nó hoành tráng

Mod Dat xem hộ mình vụ này với nhé. Mình cài thêm cái slide2unlock thì cứ phải bật máy lên và unlock thì máy mới nhận đc tin nhắn.

Thế mới chán chứ. Cứ tưởng có thể làm một phát tích hợp cả HTC và Iphone cho nó hoành tráng

Nếu như ko cài Slide2Unlock thì nó có bị ko bạn? Nếu ko bị thì do phần mềm đó gây ra rồi, bạn thử up file cab của nó lên để mình xem trong reg của nó có gì, có thể fix được ko?

Hiện tại thì nếu ko cài cái slide2unlock thì không bị. Nhưng khi mình cài một bài nhạc (hơi dài dài: bài quảng cáo Zinzin :p)làm nhạc tin nhắn thì nó rung lên một cái rồi tắt ngóm luôn. Bật power lên thì nó lại hát tiếp :D

Không biết có phải lỗi không nhỉ???

(ah, cái file ý chính là cái Slide2Unlock1.17-WM5 có hình con cá mình down trên diễn đàn ý)

Hiện tại thì nếu ko cài cái slide2unlock thì không bị. Nhưng khi mình cài một bài nhạc (hơi dài dài: bài quảng cáo Zinzin :p)làm nhạc tin nhắn thì nó rung lên một cái rồi tắt ngóm luôn. Bật power lên thì nó lại hát tiếp :D

Không biết có phải lỗi không nhỉ???

(ah, cái file ý chính là cái Slide2Unlock1.17-WM5 có hình con cá mình down trên diễn đàn ý)

Nhạc tin nhắn thì từ bản rom gốc của Xplode đã bị rồi, mình cũng ko biết nó nằm ở đâu nên ko fix được, hy vọng bản kế tiếp của Xplode sẽ fix lỗi này!

Còn cái Slide thì để mình tìm hiểu thử xem sao nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Bác xem lại thế nào chứ, em dùng bản chưa fix, sau khi chỉnh lại registry có tí xíu bây giờ dùng cực tốt, ko có chuyện 4, 5 chuông mới nhận được điện thoại.

Bản fix trên, Mod Dat chỉ xóa cái registry gây ra lỗi resume chậm thôi chứ có chỉnh gì nữa đâu nhỉ. Bác xem lại xem có bị đụng phần mềm nào không?

Sau khi up xong, bác có hard reset lại không? nếu ko thì bác hard reset lại đi. Sẽ fix được một số lỗi nữa đấy.

:D

Đã hard reset + clean registry rồi, dân dung BA lâu năm mà lị, HR mâý lần luôn, nó vẫn 4,5 chuông mơí nhận được điện thoại. Mình đưa ý kiến lên diễn đàn chỉ là để góp ý để xây dựng 1 bản rom pdaviêt chính gốc chạy ổn định thôi chứ không có ý chê bai à nha, tại mình không biết cook rom, anh em nào mà hiểu lầm là giận luôn đó,

các bạn ơi.bản mới này chạy ngon lắm nhưng co bạn nào biết cách cho nó hiển thị cái logo dual simcard không mình dùng 2 sim mà nó lại không hiển thị để thay đổi số.
cám ơn nhiều.

các bạn ơi.bản mới này chạy ngon lắm nhưng co bạn nào biết cách cho nó hiển thị cái logo dual simcard không mình dùng 2 sim mà nó lại không hiển thị để thay đổi số.
cám ơn nhiều.

Cái này bạn Phamthaitl nói đúng đó bác Đạt, máy của em cũng vậy, lần đầu cứ tưởng do 1 trong 2 sim bị lổi nên nó không lên. bác tìm cách khắc phục giùmn bom em, cảm ơn bác nhiều.

cám ơn nhiều.

Cái này bạn Phamthaitl nói đúng đó bác Đạt, máy của em cũng vậy, lần đầu cứ tưởng do 1 trong 2 sim bị lổi nên nó không lên. bác tìm cách khắc phục giùmn bom em, cảm ơn bác nhiều.

Vì mình nghĩ ít người dùng nên bỏ nó đi rồi, các bạn tải file đính kèm theo rồi copy các file STK (ngoại trừ file STK.reg) vào Windows nhé, xong rồi chạy file STK.reg, tiếp theo là dùng Resco tìm đến file STK.exe tạo một shortcut trong Program rồi khởi động lại máy xem sao bạn nhé!

Em mới up lên wm5, nhưng thấy nhạc chuông lại không hỗ trợ .mid nữa, cái này là do bản wm5 hay do lỗi gì thế bác, muốn dùng .mid thì phải thế nào ạ
Thêm nữa là em cài WorldMatePro, lúc đang cập nhật thì có cuộc gọi hầu như máy treo cứng, thậm chí chuông đổ cũng giật giật ngắt quãng chứ không kêu liên tục đc, bấm ok để nghe thì chả có tác dụng gì, phải mấy chục giây sau mới thấy nhận lệnh
Cái này lỗi do thằng WorldMatePro nặng quá hay sao ạ

Em mới up lên wm5, nhưng thấy nhạc chuông lại không hỗ trợ .mid nữa, cái này là do bản wm5 hay do lỗi gì thế bác, muốn dùng .mid thì phải thế nào ạ
Thêm nữa là em cài WorldMatePro, lúc đang cập nhật thì có cuộc gọi hầu như máy treo cứng, thậm chí chuông đổ cũng giật giật ngắt quãng chứ không kêu liên tục đc, bấm ok để nghe thì chả có tác dụng gì, phải mấy chục giây sau mới thấy nhận lệnh
Cái này lỗi do thằng WorldMatePro nặng quá hay sao ạ
Bạn cài file đính kèm vào nhé, vì trong bản R5 gốc Xplode đã bỏ nó đi rồi, vì đa số là dùng wma, mp3 hoặc wav để làm nhạc chuông thôi!

Còn WorldMate có lẽ do nó nặng quá nên bị treo bạn ạh!

Mình phát hiện lỗi nữa là khi kết nối GPRS rồi nhưng không thấy chỗ nào để bấm disconect, mấy Rom trước chỉ cần chọt vào biểu tượng kết nối và chọn disconect là d0ược. Làm thế nào để tắt được bác Đạt ơi.

Mình phát hiện lỗi nữa là khi kết nối GPRS rồi nhưng không thấy chỗ nào để bấm disconect, mấy Rom trước chỉ cần chọt vào biểu tượng kết nối và chọn disconect là d0ược. Làm thế nào để tắt được bác Đạt ơi.
Bạn chỉ cần bấm và giữ nút ngắt cuộc gọi (màu đỏ) trong vài giây là ngắt thôi mà! :D

Back