• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

nó bị liên tục hay lúc được lúc không? bình thường bạn thử ấn xem nó có khóa được màn hình không.nếu khóa bình thường mà không mở lên được thì chắc bị lỗi rồi.

Các bác cho em hỏi thăm tí, giữa 2 con HTC HD mini với con HTC Wildfire thì lấy con nào hay hơn nhỉ, thấy cả 2 con đều đẹp :(

một cái là wm một cái là androi bạn muốn sài hệ điều hành nào?còn hd mini thì chắc chắn là hơn wildire vạn ạ theo mình bạn nên lấy hd mini.mà giá 2 e này cũng đâu có bằng nhau đâu bạn chênh nhau tận hơn 3 chai đấy.

một cái là wm một cái là androi bạn muốn sài hệ điều hành nào?còn hd mini thì chắc chắn là hơn wildire vạn ạ theo mình bạn nên lấy hd mini.mà giá 2 e này cũng đâu có bằng nhau đâu bạn chênh nhau tận hơn 3 chai đấy.

mình xem ở Nhật Cường thì con HTC HD mini 7tr5 còn con HTC Wildfire 6tr7, mức chênh này chấp nhận được. Về hệ điều hành thì mình thích Androi hơn vì chưa được dùng Androi nên thấy thích thú và máy nó cũng hỗ trợ 16tr màu, nhiều hơn so với 65k màu của winmo, tuy nhiên về độ phân giải con HD mini hơn xa, tyu 65k màu nhưng độ phân giải lớn thì vẫn đẹp. HD mini giá cao hơn đương nhiên chức năng nó hơn rồi nhưng nói chung thấy 2 con đều đẹp thích quá :((, con HTC Aria thì giống HTC HD mini mà chạy androi nhưng giá nó đắt lòi, 9tr5 nên thui soi 2 con này thui ^ ^!

P/s: Mà winmo 6.5 có hỗ trợ cảm ứng đa điểm ko nhỉ ?

Các bác cho em hỏi thăm tí, giữa 2 con HTC HD mini với con HTC Wildfire thì lấy con nào hay hơn nhỉ, thấy cả 2 con đều đẹp :(

Wildfire màn hình xấu lắm bạn ui! QVGA mà! Xem hình và coi phim xấu lắm!

P/s: Mà winmo 6.5 có hỗ trợ cảm ứng đa điểm ko nhỉ ?

Có bạn ui!

Các bạn có cách nào tắt cái hiệu ứng thời tiết ( vd: Rất nhiều mây bay, hoặc cái gạt nước mưa) đi không. Nhiều khi về màn hình Home mà Mây bay hoa cả mắt. Mình chỉ muốn nó báo bằng cái hình nhỏ dưới đồng hồ thôi

Các bạn có cách nào tắt cái hiệu ứng thời tiết ( vd: Rất nhiều mây bay, hoặc cái gạt nước mưa) đi không. Nhiều khi về màn hình Home mà Mây bay hoa cả mắt. Mình chỉ muốn nó báo bằng cái hình nhỏ dưới đồng hồ thôi
Bạn vào Registry tìm đến khóa sau:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"Home.WallpaperMode"=dword:0

Thay đổi giá trị 0 thành 1 rồi khởi động lại máy.

Mới mua con này ở NC sáng nay xong, thấy chú Quang ghi ở trên là con này màn hình HVGA nhưng sao mình xem thông số thấy nó ghi WVGA nhỉ

Chắc nó viết thông số bị sai đấy bạn. màn hình HVGA

ko hề đâu bạn, nó ghi trên hộp của HTC HD mini như vậy mà chứ ko phải thông số nó ghi trên web đâu. Mà con này nghe nhạc loa ngoài thì chán nhỉ, vừa nhỏ vừa chát thậm chí kém xa mấy con tàu :(, thất vọng tràn trề (vì mình là 1 fan nghe nhạc, các đt trước của mình toàn thuộc dòng nghe nhạc). Tuy nhiên khi cắm tai nghe vào nghe thì thấy khác hẳn, mới nghe chưa đc 1 bài thì hết pin do nghịch nhiều nên fải sạc đã xong test tiếp, tuy nhiên thấy ấn tượng với chất lượng âm thanh của tai nghe

ko hề đâu bạn, nó ghi trên hộp của HTC HD mini như vậy mà chứ ko phải thông số nó ghi trên web đâu. Mà con này nghe nhạc loa ngoài thì chán nhỉ, vừa nhỏ vừa chát thậm chí kém xa mấy con tàu :(, thất vọng tràn trề (vì mình là 1 fan nghe nhạc, các đt trước của mình toàn thuộc dòng nghe nhạc). Tuy nhiên khi cắm tai nghe vào nghe thì thấy khác hẳn, mới nghe chưa đc 1 bài thì hết pin do nghịch nhiều nên fải sạc đã xong test tiếp, tuy nhiên thấy ấn tượng với chất lượng âm thanh của tai nghe
HD Mini là chuẩn màn hình HVGA 320x480 pixels bạn nhé.. Còn về nghe nhạc thì bạn có thể nâng cao chất lượng bằng các PM nghe nhạc như PocketMusic hay PocketPlayer nhé...

HD Mini là chuẩn màn hình HVGA 320x480 pixels bạn nhé.. Còn về nghe nhạc thì bạn có thể nâng cao chất lượng bằng các PM nghe nhạc như PocketMusic hay PocketPlayer nhé...

Để mai mình chụp cái ảnh rùi show lên vậy, có thể những bản sau này HTC điều chỉnh đi thì sao ? Mình cũng ko chắc nhưng vì thấy thông số ngoài bìa hộp ghi vậy nên thắc mắc. Còn về vấn đề chất lượng nhạc mình thấy ko có vấn đề gì khi nghe qua tai nghe cả còn cái mình ko ưng là cái loa ngoài cơ, cái đó thì phần mềm nghe nhạc đâu có giúp gì đc, nó là do cái loa ngoài ko đc good thôi mà

Để mai mình chụp cái ảnh rùi show lên vậy, có thể những bản sau này HTC điều chỉnh đi thì sao ? Mình cũng ko chắc nhưng vì thấy thông số ngoài bìa hộp ghi vậy nên thắc mắc. Còn về vấn đề chất lượng nhạc mình thấy ko có vấn đề gì khi nghe qua tai nghe cả còn cái mình ko ưng là cái loa ngoài cơ, cái đó thì phần mềm nghe nhạc đâu có giúp gì đc, nó là do cái loa ngoài ko đc good thôi mà
Không có chuyện HTC nâng cấp HD Mini lên chuẩn màn hình WVGA đâu bạn, có thể máy bạn là máy khác không phải là HD Mini... Còn về loa ngoài thì các dòng PPC Phone loa ngoài đều tệ như thế bạn ạ...

Thanks mod, nhưng nó ghi thế thì mình biết thế thôi mà :D. Đây ảnh mình chụp đây:

À mà mấy bác cho em hỏi, có phần mềm nào giúp nghe đt mà ko cần chạm vào màn hình ko (ví dụ như lắc là nó nhận cuộc gọi chẳng hạn) chứ như trời lạnh như hiện nay mà đt lại cảm ứng điện dung thì đi găng tay làm sao mà nghe phone đc :( (những lúc thế này mới thấy ko có phím cứng khá bất lợi).

À mà mấy bác cho em hỏi, có phần mềm nào giúp nghe đt mà ko cần chạm vào màn hình ko (ví dụ như lắc là nó nhận cuộc gọi chẳng hạn) chứ như trời lạnh như hiện nay mà đt lại cảm ứng điện dung thì đi găng tay làm sao mà nghe phone đc :( (những lúc thế này mới thấy ko có phím cứng khá bất lợi).
WM có PM kiểu này bạn ạ đó là PM G-Trigger, có thể lắc chuyển bài hát, lắc mở ứng dụng, lắc nhận hay ngắt cuộc gọi,.. Nhưng mình không chắc nó sẽ hoạt động hiệu quả trên máy bạn đâu vì không thấy hỗ trợ cho chuẩn màn hình HVGA, bạn cứ cài thử xem... Yêu cầu máy phải có Net CF v3.5 và G-Sensor...

Nếu chạy tốt thì đừng có lắc quá đà nhé, kẻo bay mất máy...=))

WM có PM kiểu này bạn ạ đó là PM G-Trigger, có thể lắc chuyển bài hát, lắc mở ứng dụng, lắc nhận hay ngắt cuộc gọi,.. Nhưng mình không chắc nó sẽ hoạt động hiệu quả trên máy bạn đâu vì không thấy hỗ trợ cho chuẩn màn hình HVGA, bạn cứ cài thử xem... Yêu cầu máy phải có Net CF v3.5 và G-Sensor...

Nếu chạy tốt thì đừng có lắc quá đà nhé, kẻo bay mất máy...=))
Thanks, để thử cài chạy xem sao rùi báo cáo sau :D, Gsensor thì có nhưng CF v3.5 thì ko thấy có thì fải (_ _!). HTC nó chuyển hết thành phím cảm ứng thế này thì đẹp hơn thật nhưng cũng hơi bất tiện nhỉ, trời lạnh đi ngoài đường gần như ko thể nghe đc phone :(, đang chơi game hay đang làm gì đó lỡ tay chạm vào nút cảm ứng là cũng hết hơi :((

P/s: Máy mới mua thì có phải sạc 8 tiếng qua đêm vài ba lần ko bác nhỉ ? À mà tiện đây bác dẫn link cho em xem mấy hướng dẫn về up rom, 1 vài khái nhiệm về SSPN được ko, em mới dùng PPC lần đầu nên còn lạ quá, trước toàn dùng sym của nokia ^ ^!

Chỉnh sửa cuối:
Back