• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

Kết nối con này với pc bằng phần mềm nào vậy bác, như Blackberry thì bằng BDM chẳng hạn, em mò mẫm quài mà chưa nắm được:(
Nếu PC bạn xài Windows XP thì bạn dùng ActiveSync, còn nếu là Windows Vista hay Windows 7 thì dùng Mobile Device Center nhé...

có bác nào biết phần mền tạo nút start trên home không giúp e với.gét ấn vào phím cảm ứng quá tại nó cứ rung.tắt thì không tắt được.

Em vãn dùng con này,vừa mua thêm IP4 về dùng,đầu tiên định bán HD Mini nhưng mua IP4 về rồi thì lại muốn bán IP :D,bác vuidoi kêu ca cũng ko sai,HD Mini ít games,ít phàn mềm,themes thì cũng ít nên nhìn nó nhàm,cá nhân em thì thấy 1 con PPC có HDH,có vài thứ để vọc,pin lại trâu,nghe gọi tốt là em hài lòng rồi,thi thoảng vào đây up room chơi bời,em cũng đã dùng Desire rồi,màn hình to,HDH mở,lại đc cái hình nền động,nhìn cũng thích nhưng dùng đc 2 tuần thì em cũng bán vì: pin nó yếu,với tần suất liên lạc của em thì từ sáng đến 3h chiều đã hết pin,quản lý danh bạ thì cùi bắp,khó chịu vô cùng,vọc đi vọc lại con Andorid cũng không khá hơn đc WM,dùng IP4 nhìn thời trang,thanh lịch nhưng mà HDH thì đơn giản quá,ko làm mình hứng thú,nghịch 1 ngày là chán
Các bác đừng đòi hỏi cái PPC nó ko như con Laptop,PC được đâu,trước khi mua máy bác nên tìm hiểu kỹ về nó,chứ như em mua Desire,IP4 mà ko chịu tìm hiểu giờ cũng chán như bác Vuidoi,muốn bán quách nó đi

vọc vẹo cũng nhiều cái hay chứ mình thì thích vì kiểu dáng nhỏ gọn ,đẹp ,chạy mượt và pin nói chung là được.

Cho hỏi có cách nào đổi địa chỉ IP của nước ngoài không?? phần mềm Skyfire block IP VN rui hic...

Bùn quá mấy bác à sim em còn 200k mà không hiểu sao con HTC HD mini của e nó cứ tự động down dữ liệu về trừ hết còn 100k à huhu, bác nào bày em tắt mấy cái kết nối đó đy, và em chỉ dùng mạng 2g thôi chứ không cần 3g đâu mà cột sóng máy e nó cứ hiện 3g VN MOBILEFONE. Có phải vào settings/data services/ bỏ hết các dấu trong faccbook, stocks, weather, internet time sync, tiwiter đúng không mấy bác.

Ngủ trưa dậy thế mà vẫn bị mất 350đ, h làm sao tắt tự kết nối gprs cho máy đây mấy bác huhu, cứ trừ tiền kiểu này chắc chết sớm quá

Ngủ trưa dậy thế mà vẫn bị mất 350đ, h làm sao tắt tự kết nối gprs cho máy đây mấy bác huhu, cứ trừ tiền kiểu này chắc chết sớm quá

Cài Soft này tắt GPRS khi nào cần thí Enable nó lên. Xong lai tắt nó cho nhẹ túi xiền cước.

Em vào wed thì font chữ nhảy loạn xạ bác nào có cách sữa font chữ để xem tiếng việt trên wed của máy htc hd mini không chỉ cho e với em cảm ơn ạ.

sao lại nhảy loạn xạ là sao bạn? bạn vẫn đang dùng bản rom nguyên gốc của máy à? bạn nên up bản rom mới nhất của bác quang đó v09 nó sẽ hỗ trợ fonts tiếng việt tốt cho bạn.

xin hỏi cách tắt gợi ý từ khi nhắn tin ở HD mini ??

Đây là lần đầu em dùng thử wm thấy em nó còn phức tạp hơn cả con desire đang dùng nữa, bác nào chỉ em cách tắt cái gợi ý từ khi mình nt không, cứ viết xong từ này là nó nhảy sang từ khác. Em đã vào phần : setting > locale & text > text input > input option và bỏ đánh dấu mấy cái trong đấy đi nhưng không được. bác nào biết chỉ em phát để em và ny còn nt kả nhau. thank nhiu nhiu

Đây là lần đầu em dùng thử wm thấy em nó còn phức tạp hơn cả con desire đang dùng nữa, bác nào chỉ em cách tắt cái gợi ý từ khi mình nt không, cứ viết xong từ này là nó nhảy sang từ khác. Em đã vào phần : setting > locale & text > text input > input option và bỏ đánh dấu mấy cái trong đấy đi nhưng không được. bác nào biết chỉ em phát để em và ny còn nt kả nhau. thank nhiu nhiu
Bạn đang ở chế độ XT9 nên nó vậy. Bạn tắt bằng cách tab vô phím XT9-ABC trên bàn phím nhé... Hay bạn vào Text Input Settings bỏ tuỳ chọn Word Completion (XT9) là được...

sao lại nhảy loạn xạ là sao bạn? bạn vẫn đang dùng bản rom nguyên gốc của máy à? bạn nên up bản rom mới nhất của bác quang đó v09 nó sẽ hỗ trợ fonts tiếng việt tốt cho bạn.
Mình đang xài room gốc, mà up room chắc chịu quá không biết up làm sao, nghe nói up room làm máy dễ chết đúng ko bác

lúc mới mình cũng sợ lắm không biết up thế nào nhưng đọc hướng dẫn xong thì làm quá đơn giản.bạn thử đi dùng sspl để up.dễ lắm bạn ạ.

mấy bác hướng dẫn em cài cấu hình 3g trên HD mini cho ny em với. Đã gửi tin đăng ký GRPS và 3G lên tổng đài nhưng không thể cài được cấu hình của máy. :(:(:(:(:( . ( hướng dẫn chi tiết dùm em 2 chút nha, thank nhìu ạ )

Chỉnh sửa cuối:
settings -> all settings -> connections -> managa existing connections -> new hoặc edit ->
Enter a name for the connections : tên gì cũng được
Select a modem : Cellular Line (GPRS)
Next
access point name (APN)
Mạng MobiFone:
APN: m-wap
Username: wap (hoac mms)
Password: wap (hoac mms)
Mạng VinaPhone:
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms
Mạng Viettel:
APN: v-internet
Username: để trống
Password: để trống
finish

mấy bác hướng dẫn em cài cấu hình 3g trên HD mini cho ny em với. Đã gửi tin đăng ký GRPS và 3G lên tổng đài nhưng không thể cài được cấu hình của máy. :(:(:(:(:( . ( hướng dẫn chi tiết dùm em 2 chút nha, thank nhìu ạ )

Bạn Dùng Mạng gì

Tôi dùng Viettel trước cũng bị như vậy. Sau ra tận Chi nhánh nó hỏi Anh đã đăng ký khích hoạt 3G chưa ( hình như là nhắn tin 3G_ON gửi .... gì đó quên rồi) thì mình mới ngớ ra là chưa đăng ký kích hoạt. Nhắn xong tin nhắn phát rồi nhắn tiếp tin lấy cấu hình là OK

nếu là vietel thì soạn tin :3g on rồi gửi 161 bạn nhé.rồi vào phone (phím gọi luôn nhé) rồi bấm option /band/ rồi để auto tất cả nhé.

Back