• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.
Sau khi uprom AKU2.3 thi kg vào net đựoc là do sao vậy?help

Đã có AKU 3.3 rồi mà vẫn còn uprom AKU 2.3 à :D, không vào net được bằng cách nào: Wifi, GPRS hay Sync ? Mỗi cách vào có cách giải quyết khác nhau, hỏi chung chung vậy sao biết mà trả lời :-??

Đã có AKU 3.3 rồi mà vẫn còn uprom AKU 2.3 à :D, không vào net được bằng cách nào: Wifi, GPRS hay Sync ? Mỗi cách vào có cách giải quyết khác nhau, hỏi chung chung vậy sao biết mà trả lời :-??

mình mới up bản room AKU 3.3 step2 dang test thử thay một số lỗi như sau xạc USB không vô và lỗi backlight tối thui phai chỉnh lại liên tục ha.Bác cho em xin lại link bản room AKU 3.3 step1 nha.Thanks

mình mới up bản room AKU 3.3 step2 dang test thử thay một số lỗi như sau xạc USB không vô và lỗi backlight tối thui phai chỉnh lại liên tục ha.Bác cho em xin lại link bản room AKU 3.3 step1 nha.Thanks

Mình đã bị lỗi tối thui như bạn nói :)
Hình như là do bản rôm này bị đụng với phần mềm Pocket plus hay sao đó, mỗi lần cài PL dzo-reset lại thì màn hình tối thui là do độ sang màn hình bị chỉnh về mức thấp nhất (tiết kiệm năng lượng tối đa-dzo setting chỉnh lai la xong):-??

Cám ơn Bác Bin nhiều, mình chưa up rom lần nào cả, thế nên cũng hơi run, bác có thể san sẻ ít kinh nghiệm up rom được không? mà bản AKU 3.3 chạy có ngon không bác Bin?

Mình thấy bản AKU 3.3 xài cũng dc, chỉ bị xung đột với phần mềm easytweak và pocket plus thui (như mình đã nói ở trên) còn lỗi sạc thì mình chưa bị :D
Nhờ xài bản aku 3.3 này mà lần đầu tiên cái cục gạch của mình có thể dzo6 thang máy ma vẫn nghe gọi bình thường.

Nhưng theo "ngu ý" của mình bạn mới up rôm thì nên xem lai bài viết 89 trong topic này của vitdao có hướng uproom đơn giản-ko phức tạp về mặt kỹ thuật lắm (ko cần unlock CID hay phân biệt G3 hay G4 gì cả- khi up room trên máy vi tính hiện thông báo gì thì cứ yes,ok, next đợi 40phut là xong)

dòng prophet hiện đang có bản WM06-RC7 mới nhất đến thời điểm bây giờ, nhưng vẫn chưa hoàn chỉnh chỉ có mỗi phẫn OS thôi nên up hơi khó mà lại là version chinese nên chỉ có tiếng hoa,ko biết các bác có muốn up thử ko,nếu các bác hứng thú mình sẽ đưa các bước up rom lên sau.

em này cũng chạy chip OMAP không biết có WM6 cho nó không nhi? :D

Điện thoại 6100 cũng xài chip OMap ah2 :D
Theo sự hiểu biết của bin tui thì WM6 thì chỉ phân biệt version của win (03, 05,...) và dòng của của điện thoại thui (prophet, Universal,....) chứ đâu phân biệt theo version của CPU đâu :-??

thanks, mình thấy cài O2_Splash đơn giản, cứ sync rồi chạy là xong, nhìn O2 đẹp mỹ mãn luôn

Mình uprom lên bản aku 3.3.Mọi thứ đều bình thường chỉ có contact là không vào được
Bác nào biết chỉ dùm

mình mới up 3.3 xong, nhưng cài resco không được, không biết tại sao nữa

mình mới up 3.3 xong, nhưng cài resco không được, không biết tại sao nữa

Minh van cai va dang ky resco ngon lành mà bạn, bạn xem lại file cài đặt thử đi.
tốt nhứt là down lại file mới trong 4rum rùi setup xem sao :|

ok, mình cài resco ok rồi, nhưng còn keyboad tiếng việt mình cài chương trình VN Advanced keyboad mà không sử dụng được, rom cũ vẫn ngon lành mà, có ai biết tại sao không? mình nghĩ là nó không tương thích. bác nào có keyboad tương thích chỉ cho mình với?

ok, mình cài resco ok rồi, nhưng còn keyboard tiếng việt mình cài chương trình VN Advanced keyboad mà không sử dụng được, rom cũ vẫn ngon lành mà, có ai biết tại sao không? mình nghĩ là nó không tương thích. bác nào có keyboad tương thích chỉ cho mình với?

Bạn cài keyboard vào thẻ nhớ hay máy???Theo mình thì cài vô máy mới sử dụng đc đó:D

hic, mình cài vào máy mừ, sao lại không sử dụng được với bản rom aku 3.3 này nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.
Back