• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.
Thằng bạn nó dùng mini s up bản AKu 3.3 sao của nó thêm nhiều chương trình vậy, trong khi mình up bản rom Aku 3.3 cho con neo thì không thấy có chương trình nào mới hết? có phải là do quá trình up rom chưa đủ không các bác? hay là tại bản rom của neo nó vậy?

Thằng bạn nó dùng mini s up bản AKu 3.3 sao của nó thêm nhiều chương trình vậy, trong khi mình up bản rom Aku 3.3 cho con neo thì không thấy có chương trình nào mới hết? có phải là do quá trình up rom chưa đủ không các bác? hay là tại bản rom của neo nó vậy?
Máy bạn đang dùng thuộc dòng PROPHET khi built có thể các mod phát triển chỉ tích hợp bấy nhiêu soft thôi, còn MiniS thuộc dòng WIZARD, vì vậy hai dòng máy khác nhau mà bạn. Theo mình nghĩ bạn có thể thích thì cài thêm vào sẽ tốt hơn. Chúc vui nhe

ờ, mình cũng nghĩ là như thế, nhưng sao bản rom AKu 3.3 không dùng được bàn phím tiêng việt nhỉ, mình cài đi cài lại mà cũng không được, ai chỉ cho mình với?

bản rom này bị lỗi bàn phím tiếng việt,mình cũng bị như vậy,nếu bạn muốn sài bàn phím tiếng việt thì dùng bản aku 2.3,bản này ổn định hơn đấy.

bản rom này bị lỗi bàn phím tiếng việt,mình cũng bị như vậy,nếu bạn muốn sài bàn phím tiếng việt thì dùng bản aku 2.3,bản này ổn định hơn đấy.

vậy ah! cám ơn vitdao nhé. mà cho mình hỏi, bản AKU 2.3 và bản này khác nhau nhiều không? mình chưa dùng bản 2.3?
cám ơn nhiều!

uprom AKU2.3 hoặc 3.3

Bạn vào link dưới thì tha hồ chọn, theo mình cũng như các ý kiến mọi người, bản 2.3 chạy ổn định nhất :D
ftp://ftp.xda-developers.com/Prophet/Shipped_Complete_Updates/Custom/
nhớ là muốn download được, bạn phải thêm ftp://xda@ vào trước link và phải đăng ký trên xda-developers
chú ý ở đoạn 80 và 95% chờ hơi lâu một tí, nhiều khí đứng tim (với bản upgrade 2.0 cho Neo tiếng Đức)
3.3 của Jester thì ở 98%

Last edited by a moderator:
AKU 2.3 và QTek thì bản này chạy ổn định và nhanh hơn vậy các bác?

AKU 3.3 có đường lùi?

Mình dùng Neo với ROM 2.20.7.34 WWE, extROM 2.20.7.114, sau một thời gian nghịch ngợm và tham khảo cũng biết đây là bản ROM ổn định. Thế rồi, vào một ngày sau khi cài Mechanic thấy mất tiêu vạch sóng và hình loa, chẳng biết làm thế nào, đành ngồi uprom.
Đầu tiên đưa về bootloader cài bản upgrade NEO tiếng Đức, cũng ổn nhưng version chỉ có 2.0 (kém cả 2.3) thiếu phần quản lý hồng ngoại, cứ luôn luôn bật thôi, trước còn tắt được.
Nghe chừng không ổn lắm, lại hi hục cài AKU 3.3 của Jester, nghe ngóng mọi người nói chỉ nên dừng ở step1 nên cũng bắt chước, đến lúc khởi động thì
IPL 2.15.0001 vẫn thế
SPL 2.20.0001 có thay đổi ROM thì vẫn vậy 2.20.7.34, xem version còn cũ hơn cả bản ROM đầu tiên. Chán quá nên đành cài lại bản đầu thì không thể, lại lọ mọ đọc lại xem cách downgrade rồi unlock nhưng chỉ downgrade OS thôi, (chẳng lẽ chỉ tiến chứ không lùi?)thế nên cài lại step1 rồi step 2, test thử thời gian xem sao. Trước mắt đã thấy quản lý được hồng ngoại mà vẫn thấy biểu tượng cục pin.
màn hình windows khác với màu xanh lá cây. chạy nhanh hơn, đợi xem sao;)
Chẳng biết mọi người nói lỗi camera của G3 hay lỗi tiếng Việt chứ mình chẳng thấy gì cả, vẫn chạy tốt, cài keyboard lẫn font nằm tất trên thẻ nhớ. Program trước chỉ có 45 MB bây giờ là 48 MB, còn storage còn nhiều hơn trước, mới cài xong win thì còn hơn 32 MB

Tôi đã đọc bài 89 và định download về thì các link đều die hết.
3, Chạy file ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...24721_NVID.exe
4, Upgrade tiếp bản ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...tion_PS8Mb.exe.

Máy của toi hiện tại là
IPL 2.09
SPL 2.09.0000
ROM version 2.9.7.24 WWE
ROM date 2/9/06
Radio version 02.07.20
Protocol version 413.1.03
ExROM version 1.00.13.102
Cho tôi hỏi nó là G3 có đúng ko? có phải Up ROM ko?
Thanks
máy bạn là G3 \. cần thì úp nếu bạn thấy cần thiết

Các link tải aku 2.3 bị die vì wiki đã xóa hết các bản rom trong upload rồi,hiện chỉ còn rom Aku 3.3 jester là sài ổn định thôi hiện mình đang đã quay lại sài bản này: các bác nào muốn up rom mới xác định dòng máy của mình là G3 hay G4 rồi up theo các bước step 1 và step2 sau đây:
Nhớ trước khi up rom nhớ hardreset lại máy
Các bước tương tự như up Aku 2.3:
***Step1:
Dòng G3:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/Jester/Beta/AKU3.3/Step1-G3.exe
Dòng G4:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/Jester/Beta/AKU3.3/Step1-G4.exe
***step2:chung 2 dòng
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/Jester/Beta/AKU3.3/Step2.exe

còn đây là radio mới nhất cho dòng này cho cả 2 dòng G3 và G4,sóng khỏe và ổn định:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...adio_ROMs/Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.61.21.exe

Máy em cài Aku 3.3 refer xong khởi động lại thì vào botloader là treo cung luôn.Em cài lại bản gốc của O2 neo thì báo lỗi không kết nối được
Bác nào biết chỉ em với
Con máy của em gần như là cục sắt rồi

Máy em cài Aku 3.3 refer xong khởi động lại thì vào botloader là treo cung luôn.Em cài lại bản gốc của O2 neo thì báo lỗi không kết nối được
Bác nào biết chỉ em với
Con máy của em gần như là cục sắt rồi
cái đó không phải bootloader. Hardreset là vào khởi động rọm Nó treo kệ nó, bấm power+camera+ chọt đít, giữ một chút thì vào bootloader (mấy vạch xanh đỏ) không cần syns nhận máy (tuy upgrade yêu cầu) vì ở bootloader, PC nhận trực tiếp PPC qua cổng USB. Cứ up bình thường, máy chưa hư đâu, khỏi ra tiêm.:D

:-?
Thêm một rom mới nữa cho prophet,tôi nghĩ các bạn sẽ hài lòng với rom này vì nó rất giống WM06,một lựa chọn thú vị trong khi chờ đợi phiên bản WM06 ổn định.
Các bạn up step1 giống bài trên sau đó up step2 là rom dưới đây
Link tải rom đây:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/ASERG/AKU3.3.07.ASERG.RAR

Cái này chạy tốt quá vitdao ạ . Hơn cả Jester step2, rất ổn định . Chỉ cần bổ xung thêm radio rom mới là tuyệt . Sau đó vào uninstall mấy cái soft tiếng Nga là ổn (chữ lằng ngoằng bố ai đọc được) :))

Trước khi up ROM ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3/Step1-G3.exe
thì Neo của tôi nó báo pin ở thanh màn hình trên nay sau khi Up thì nó lại là đồng hồ. Có cách nào để cho nó hiện pin ở trên ko bạn?

Báo pin ở thanh trên là do có Spb pocket Plus, không phải do rom. Cài lại sẽ hiện ra cái thanh hiển thị pin.

:-?
Thêm một rom mới nữa cho prophet,tôi nghĩ các bạn sẽ hài lòng với rom này vì nó rất giống WM06,một lựa chọn thú vị trong khi chờ đợi phiên bản WM06 ổn định.
Các bạn up step1 giống bài trên sau đó up step2 là rom dưới đây
Link tải rom đây:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/ASERG/AKU3.3.07.ASERG.RAR

Đã bác nào up bản ROM này chưa?Có thể up thêm vài cái hình nữa để anh em tham khảo đc ko?Thanks.

Trước khi up ROM ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3/Step1-G3.exe
thì Neo của tôi nó báo pin ở thanh màn hình trên nay sau khi Up thì nó lại là đồng hồ. Có cách nào để cho nó hiện pin ở trên ko bạn?

Đúng rồi cái này tùy thuộc vào bản ROM,bản bác mới up thì nó chuyển cái hiển thị pin xuống thanh tasbar ở dưới đó thôi.Còn nếu muốn hiển thị trên today để theo dõi thì bạn cài SPB pockplus cũng ok.Chúc vui.

các anh ơi em đang dùng Neo BMW but nó là Rom tiếng Đức, anh,em nào có Rom BMW mà tiếng Anh ko?. Con em là chip g4

Status
Không mở trả lời sau này.
Back