• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác cho em xin link down bản radio mới nhất với

link của bạn cần đây:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...m_v2.61.21.exe

cách up bản ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/ASERG/AKU3.3.10.ASERG.RAR này như thế nào hả bác e up hoài mà kô được. e đang dùng AKU2.3

bạn quay lại trang 34 ở chủ đề này để xem cách up rom dòng aku 3.3 nha, bài của mình giới thiệu đấy,ở step 2 bạn up rom trên ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3.10.ASERG.RAR.

Last edited by a moderator:
cái FlashScreen Race của bác UTXD kô thể nào up được. toàn báo lỗi File Read 238. có bác nào biết cách khắc phục kô chỉ cho e với. thanks

Em đang xài O2 Neo BMW race edition
Máy em đang sử dụng tốt thì tự nhiên cái loa ngoài của nó ko hoạt động nữa, em gọi đt và nghe đều được,riêng swr dụng loa ngoài thì bó tay. Em đã hard reset cũng ko nghe qua loa ngoài được.
Em đã up rom lại thì chỉ up được đến 95% và thế là nó báo nội dung như sau
error 326 : Invalid command
this NBF file cannot be use for your PDA phone.Please check your NBF file
Em muốn hỏi :
Thứ 1; có phải máy em đã bị hư hoa, em nghe nói dòng này loa hay bị hư
Thứ 2 : tại sao em chỉ up được lên 95% là ko up được nữa, nó bị sao vậy.
các bác giải thích hộ em với, tết rồi mà bị thế,xui kinh khủng, may mà mượn được cái đt cùi sử dụng.
Cảm ơn các bác

không biết có ai bị giống mình không?sau khi cài rom AKU3.3.10.ASERG mình không thể cài NET CF2.0.và kêu kiếm version new??:-??

Tình hình là em up Rom thành công thì nó đã có loa ngoài trở lại, tuy nhiên cái Rom này nó bị lỗi nhièu quá các bác ơi, khởi động vào máy được 1 lúc là nó tự động soft reset lại máy, giờ thì ko dùng được, bác nào có Rom chuẩn của Neo thì cho em xin với, mấy cái Rom trước các bác đưa đã bị die link rồi.
Máy em là dòng G4 nhé ( cái Rom em đang dùng là AKU 2.2)
Cảm ơn các bác. Chúc các bác năm mới hạnh phúc, suc khoe...

Tình hình là em up Rom thành công thì nó đã có loa ngoài trở lại, tuy nhiên cái Rom này nó bị lỗi nhièu quá các bác ơi, khởi động vào máy được 1 lúc là nó tự động soft reset lại máy, giờ thì ko dùng được, bác nào có Rom chuẩn của Neo thì cho em xin với, mấy cái Rom trước các bác đưa đã bị die link rồi.
Máy em là dòng G4 nhé ( cái Rom em đang dùng là AKU 2.2)
Cảm ơn các bác. Chúc các bác năm mới hạnh phúc, suc khoe...

bạn cài rom AKU3.3.07.ASERG step2 thì ok theo mình thì cái rom AKU3.3.07.ASERG sài tốt lắm

Bác có em cái link với bác ơi,em không hiểu sao cái máy của em là khắc tinh của Rom 3.3 mà em down ở trang 34 đó, cái loa ngoài ko phát được, khi up xong thì có âm thanh, nghe nhạc đc 1 tí thì tieu luôn, ko biết em up rom gì cho được đây. các bác giúp em với nhé.

không biết có ai bị giống mình không?sau khi cài rom AKU3.3.10.ASERG mình không thể cài NET CF2.0.và kêu kiếm version new??:-??

Bản rom này đã hỗ trợ NET CF2.0 rồi,nên bạn ko cần phải cài nữa.

cái FlashScreen Race của bác UTXD kô thể nào up được. toàn báo lỗi File Read 238. có bác nào biết cách khắc phục kô chỉ cho e với. thanks

Bản đó kô up đc đâu, báo cho bác ý rồi mà chẳng thâý hôì âm. Mất cái bootimage của Neo Race, tiếc quá. Trong topic có mâý cái splash đó. Nhưng mình dùng đc môĩ cái cuả pdamobiz_o2splash. Dùng tạm đi vậy

minh k down dc ban rom nay, con Neo dung ban nao la on dinh?

các bạn chịu khó xem lại các bài trước đã giới thiệu,hướng dẫn cả cách up rom rồi đó,hiện nay rom Aku 3.3 được xem là ổn định nhất bạn up rom này ở trang 34 step1
Dòng G3: ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3/Step1-G3.exe
Dòng G4:ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3/Step1-G4.exe
***step2:chung 2 dòng
step 2: bản AKU3.3.10.ASERG ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3.10.ASERG.RAR
là ok thôi,cứ up thử đi có gì khó khăn thì post lên nha.

các bạn chịu khó xem lại các bài trước đã giới thiệu,hướng dẫn cả cách up rom rồi đó,hiện nay rom Aku 3.3 được xem là ổn định nhất bạn up rom này ở trang 34 step1
Dòng G3: ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3/Step1-G3.exe
Dòng G4:ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3/Step1-G4.exe
***step2:chung 2 dòng
step 2: bản AKU3.3.10.ASERG ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3.10.ASERG.RAR
là ok thôi,cứ up thử đi có gì khó khăn thì post lên nha.

Cái này : Dòng G4:ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3/Step1-G4.exe mình không down được nữa nhưng cái step2 dung chung 2 dòng thì down được rồi. Bạn làm ơn cho mình hỏi nếu mình bỏ qua step1 và up thẳng luôn step2 thì có được không????

Chỉnh sửa cuối:
Các bác ơi em vừa down cái Rom AKU 3.3.10 ASERG, cái bản này là step 2 fải ko? em chạy cái bản step 1 xong, rồi em chạy tiêp Step 2 này chứ gì.
A trong cái bản trên thì file để up là file nào vậy, giúp em với, có fải là là file Upgrade_Rom ko ( MS DOS Batch file )
Thanks

đúng rồi bạn,đó là step2,bạn up xong step1 xong up tiếp step2 file chạy là Upgrade_Rom.bat ở step 2 bạn up hơi khác step1 vì sẽ có cửa sổ màn hình Dos chạy lên máy ko ở tình trạng bootloader.Chúc bạn thành công

Bác nào biết chỉ dùm:
E up lên bản AKU3.3 jester thì IPL 2.15 còn SPL 2.20. Em muốn up lại bản rom gốc thì không được vì máy tốn pin quá.
Bác nào có kinh nghiệm giúp em với

đúng rồi bạn,đó là step2,bạn up xong step1 xong up tiếp step2 file chạy là Upgrade_Rom.bat ở step 2 bạn up hơi khác step1 vì sẽ có cửa sổ màn hình Dos chạy lên máy ko ở tình trạng bootloader.Chúc bạn thành công

Mình đã thử cả 2 cách rồi, đầu tiên mình thử bỏ qua step 1 up thẳng step2 dùng thử thấy cũng rất ổn, ko gặp lỗi gì cả (logo khởi động vẫn là O2)
Sau đó mình làm theo hướng dẫn, up step1 xong up tiếp step2 thấy vẫn vậy, không khác gì nhau, chỉ khác duy nhất cái logo khởi động bây giờ là HTC...
Rom cũ của mình là bản O2 tiếng Đức...

Status
Không mở trả lời sau này.
Back