• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.
tà ta...
http://rapidshare.com/files/17376227/AKU3.3.11.ASERG.RAR

:)

Bạn cho lại link down đi, mình không down được, PC báo lỗi, file không mở được. Thanks bạn nhiều

nếu bạn muốn bỏ tiếng nga đi, thì bạn phải up Rom lại và trước up rom 3.3.11 thì phải xóa những CAB này trong E XTROM:

For removal russian programm uninstall or remove from extrom:
ASerg_Scroll_contacts_us_rus_wm5.cab
Rus_for_tc.cab
Skin_Black_dial_pad_smart_dial.cab
Inlux.Messenger.qVGA.2003.ARM.cab

Oh oh, mình up thử lại rồi, nhưng vẫn còn tiếng Nga trên Today (Ngày, tháng, năm). Làm gì bây giờ hả bạn?

Last edited by a moderator:
Các bác cho em hỏi với, em up room aku 2.2 trên xddaa-developer nhưng sau khi up xong hay bị tình trạng ko gọi điện được, cứ gọi là ngắt đồng thời tắt màn hình xong thì tự động chạy active sync mặc dù ko kết nối PC.
Vậy nguyên nhân có thể do đâu ạ.
Chán quá, đọc mãi mới up room được mà lại hâm thế :((

mình up rom AKU 3.3.10 có bác nào biết cách khắc phục lỗi này kô chỉ giúp với. các cuộc gọi đến và gọi đi toàn thấy xuất hiện +849xxxxxxxxx là sao hả các bác?

Các lỗi này nói đã nhiều rồi . Chủ yếu các bạn phải làm đúng trình tự, nhất là phải nhớ hard reset sau mỗi bước up rom. Cần đọc kỹ các bài ở trên trước khi thắc mắc . Tôi up rất nhiều lần nhưng chưa bị lỗi như vậy. Chỉ có lần sóng yếu, rè rè, sau khi up radio rom mới nhất là hết (up radio rom không cần hard reset). Cái AKU 3.3.11 ASERG lại có thêm hiển thị nhiệt độ thời tiết celsius khá hay nhưng không chính xác vì chắc nó lấy nhiệt độ thân máy nên hơi cao so với bên ngoài .

Chào các bác.
Bản AKU 3.3.11 mình đã xóa toàn bộ file trong Extrom nhưng khi up (không báo lỗi) vẫn còn một vài chương trình như TC, Shutdown, PMHTray. Vậy các file cab này nằm ở đâu và làm cách nào để move nó. Kínhnhờ các bác hướng dẫn

Chào các bác.
Bản AKU 3.3.11 mình đã xóa toàn bộ file trong Extrom nhưng khi up (không báo lỗi) vẫn còn một vài chương trình như TC, Shutdown, PMHTray. Vậy các file cab này nằm ở đâu và làm cách nào để move nó. Kínhnhờ các bác hướng dẫn

Các chương trình như TC, Shutdown, PMHTray, Pocket Rar.. nằm ở trong ROM, không nằm ở trong thư mục Extrom. Nếu bạn biết cook ROM thì có thể xóa được. Đã có bản AKU 3.3.12, đã fix được tất cả các lỗi gần đây nhất, bạn thử dùng xem sao. Tuy vậy, bản AKU 3.3.12 vẫn còn chương trình TC, Pocket rar. Thân

Đã download bản 3.3.12 từ Rapidshare, upgrade thành công cho con O2 Neo - có nhiều ứng dụng không cần thiết, từ từ sẽ cook lại... Các bạn có server nào để upload lên được thì báo nhé! tôi sẽ load lên...

Sẵn tiện cho hỏi luôn, tôi đã unlocked Extended Rom và copy một số chương trình ưa thích vào đó, nhưng sau đó bị báo lỗi, và bây giờ trong extended rom có một đống files & folders với ký tự đặc biệt, không thể xóa hay làm gì được với nó... các bạn biết cách nào format extended rom hoặc delete toàn bộ files rác đó hoặc flash 1 cái extended rom mới đè lên nó thì chỉ giúp tôi với. Cám ơn các bạn trước nhé!

hic, từ khi up bản 3.3.10 không đồng bộ được với pc nữa. có ai bị như vậy không? kết nối vào cái nó lại tự động out

có ai còn gói rom 2.15.13.27 WWE dopod Asia novnender id ko cho mình xin nhé, bên xda ko còn nữa mà hiện tại mình đang rất cần con này mà

Sau khi mình up AKU 3.3.12 Arseg rồi nhưng sao không thấy khác gì nhỉ?Lúc up thì nó có hiện lên 1 cái bảng trên máy Neo là Success,nhưng khi khởi động lại vẫn báo là 3.3 Jeses và vào trong vẫn thấy thế.Hình như hơi khác cái Icon.Thế là đã được chưa vậy các cao thủ?

mấy bác cho em hỏi,con máy em là G4, đang dùng bản AKU2.3 stable and fast,dùng khá nhanh và ổn định nhưng ngặt nỗi là không thể nào kết nối GPRS đc, kể cả active sync cũng thế, toàn bị lỗi kết nối, không biết wifi thì thế nào, không biết có bác nào giống em nữa không xin chỉ giáo giúp ah

bi giờ muốn up lên AKU3.3 có phải downgrade không nhỉ, em làm một lần xong nhưng đến khi khởi động lại thì nó không vào được window, chỉ đứng ngay màn hình chờ, đành kiếm bản rom dởm up lại. mà bây giờ bên xda không còn bản gốc của neo nữa, bản RUU prophet 2.15.13.27 WWE novender ID đấy, ai có thì chỉ giúp em với nhá, cám ơn nhiều

Sau khi mình up AKU 3.3.12 Arseg rồi nhưng sao không thấy khác gì nhỉ?Lúc up thì nó có hiện lên 1 cái bảng trên máy Neo là Success,nhưng khi khởi động lại vẫn báo là 3.3 Jeses và vào trong vẫn thấy thế.Hình như hơi khác cái Icon.Thế là đã được chưa vậy các cao thủ?

Bạn vào phần About xem phần OS bạn sẽ OS 5.1.195 (Build 15671.3.3.12.Aserg) là đúng.

cài mấy lần rồi mà vẫn vậy. Giờ làm sao mà cài được phần mềm và up rom đây. có ai biết cách không?

Bản thử HS lại chưa ??
Nếu HS mà vẫn kô đc thì bạn chuyển sang chế độ Bootloader rồi thử up bản rom Này xem đc kô

oa, sau khi cài bản AKU3.3.12 này cảm nhận đầu tiên thật là tuyệt, hơn hẳn bản rom AKU2.3, bản này mình không thể nào kết nối internet, điều này ở trong bản rom mới là rất dễ dàng và nhanh chóng, bản này fix nhiều lỗi, chạy rất nhanh, hơn nhiều so với bản AKU2.3, giao diện hiện đại và dễ sử dụng.

các bác newbie nên dùng rom này để tránh hiện tượng không kết nối được với intenet nhé,đã có bên ftp của xda rồi đó

Đã xử lý được vụ lỗi của ExtRom, đơn giản là up 1 bản ExtRom khác vào thôi.
Bản 3.3.12 chạy nhanh và ổn định, đến giờ chưa có vấn đề gì... bác bạn nên up phần radio rom lên bản mới nhất (có kèm trong file rar).

Status
Không mở trả lời sau này.
Back