• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Thử tìm khoá trong Reg:

HKLM\Software\Microsoft\Obex\IsEnabled = 1 (DWORD decimal)

Nếu đã set = 1 rồi thì khả năng lỗi phần mềm hoặc nặng hơn là phần cứng, thử từng cái mới xác định được.

chính xác là lỗi registry dó bác ah,đã chỉnh sửa rồi.thanks bác nhìu,hy vọng nó hoạt động tốt.

Vẫn ko hoạt động đc bác, tuy nhiên e đã tìm đc khoá Registry của nó như sau:hoạt động 100%.
"HKLM\Drivers\BuiltIN\SerialIR\"
sửa các giá trị sau từ 15 về 0
"DeviceArrayIndex" và "DeviceType"

Chỉnh sửa cuối:
Cho e hỏi câu gà: ROM trắng thì RAM cao phải không các bác

Tất nhiên là như vậy.

ROM "trắng" tức là ROM chỉ bao gồm phần cơ bản (Base), chưa có ứng dụng hỗ trợ nào cả. Do đó tất nhiên là Storage và RAM phải cao.

Tuy nhiên dùng PPC tức là phải có các ứng dụng về Phone, Multimedia, System... trước hay sau vẫn cần cài đặt kia mà.

ROM "Trắng" để các bạn có ý thích khác nhau được thỏa mãn, không bị bó buộc theo ý người Cook ROM.

cho hỏi có ai dùng đc Vlip trên wm06 ko nhỉ, chỉ thấy dùng đc trên universal, chưa thấy ai nói dùng đc trên prophet.

cho em hỏi up radio thường thời gian là bao lâu, em up gì mà chưa đến 1 phút nó đã báo successful rồi

cho em hỏi up radio thường thời gian là bao lâu, em up gì mà chưa đến 1 phút nó đã báo successful rồi

Chính xác là chỉ độ chừng ấy thời gian thôi bạn à. Up radio rom nhanh lắm.
Vả lại khi up xong bạn vào setting --> system --> device information xem radio version của mình là bao nhiêu thì biết ngay có thành công không mà! :D

Sau một thời gian dùng bản FIX3 mình thấy có lỗi là thỉnh thoang máy hay bị treo: Bật nút power thì không lên màn hình, gọi tới thì vẫn có tín hiệu đổ chuông nhưng bên máy mình thì không có dấu hiệu gì hết (không chuông, không rung và cũng không lên màn hình), có lúc máy tự nhiên tắt ngúm luôn như mình bấm giữ nút power! Không biết có ai bị như vậy không? Mình đã up lại 2 lần vẫn vậy. Máy mình O2 NEO có cài SPB, photocontac Pro 5.0
Lỗi là so photocontac, mình bỏ nó ra thì chạy ổn định!

Chỉnh sửa cuối:
bác up lại ROM trắng trước rồi up step1 - step 2 lại thử xem

Sau một thời gian dùng bản FIX3 mình thấy có lỗi là thỉnh thoang máy hay bị treo: Bật nút power thì không lên màn hình, gọi tới thì vẫn có tín hiệu đổ chuông nhưng bên máy mình thì không có dấu hiệu gì hết (không chuông, không rung và cũng không lên màn hình), có lúc máy tự nhiên tắt ngúm luôn như mình bấm giữ nút power! Không biết có ai bị như vậy không? Mình đã up lại 2 lần vẫn vậy. Máy mình O2 NEO có cài SPB, photocontac Pro 5.0

Cái lỗi này hồi trước mình cũng hay bị, tự nhiên up rom tới lui thì xuất hiện lỗi này, phải chọc reset thì máy mới bình thường lại.
Nhưng cũng chưa biết lỗi tại sao ?? Thời gian mình up ban Fix 1 va Fix 2 thì hay bị lỗi này, tự nhiên lên Fix 3 thì hết :-?? ..
Bạn lại bị lỗi này ở bản Fix 3.. Pó tay :D

Cái này mình nghĩ là do Photo contact ko phải do ROM.Mình dùng Fix3 ko vấn đề j.Chỉ có điều cài Photo contact 4 có người gọi đến nó vẫn rung mà ko hiện j cả.Bạn thử nhổ Photo contact ra xem sao

Cái này mình nghĩ là do Photo contact ko phải do ROM.Mình dùng Fix3 ko vấn đề j.Chỉ có điều cài Photo contact 4 có người gọi đến nó vẫn rung mà ko hiện j cả.Bạn thử nhổ Photo contact ra xem sao

Đảm bảo với bạn là không do PhotCont gây ra đâu vì rung mà không hiện gì khác với ko có tín hiệu gì hết (reset lại cũng ko có misscall-mặc dù người gọi đến nghe đổ chuông bình thường)

Bác nào cho em xin bản ROM 2006 dành cho Neo chỉ có các ứng dụng cơ bản như phone, sms, system...(tức là như bản fix 3 của bác PhamQuang nhưng bỏ hết phần acessories, spShutdown, htc today plugin, tray...vì các ứng dụng này chả bao giờ em dùng đến cả). Hoặc có bác nào cho em Tôl cũng như hướng dẫn sửa cũng được. Thanks các bác.

Bác nào cho em xin bản ROM 2006 dành cho Neo trắng Chỉ có các ứng dụng cơ bản như phone, sms...(tức là như bản fix 3 của bác PhamQuang nhưng bỏ hết phần acessories, spShutdown, htc today plugin, tray...) Thanks các bác.

Bác nên dơn bản room của Cloyfa cách đây 3-4 trang gì đó.
Room trắng, ko co` cai` chi hết cả.

Tốc độ của bản Cloyfa có nhanh hơn fix3 của bác PhamQuang không hả các bác?? Em thấy rồi nhưng ở đây không có cable nên không up được. Bác nào đang dùng bản của bác Cloyfa thì cho ý kiến với.

Tốc độ của bản Cloyfa có nhanh hơn fix3 của bác PhamQuang không hả các bác?? Em thấy rồi nhưng ở đây không có cable nên không up được. Bác nào đang dùng bản của bác Cloyfa thì cho ý kiến với.

Mình đã up bản Cloyfa rồi,theo minh thì tốc độ cũng không nhanh hơn bản Fix3 của Bác PhạmQuang nhiều lắm nói đúng hơn là tương đương nhau thôi nhưng bản Cloyfa thì không cài ứng dụng nhiều nên tạo cảm giác nhanh hơn khi sử dụng thôi.Chúc bạn có sự lựa chọn tốt.

Lâu quá không thấy Bác Phạm Quang Cook bản Rom mới nữa nhỉ? Chắc bác để dành thời gian cho dòng máy khác mất rồi? Huhuhuhuhuhu

các bác cho em hoi cái: em đang dùng con dopod818pro up bản rom ở trên (làm theo các bước step 1,2. đã chọn G3 vì máy em là G3) nhưng sau khi up xong thì treo ở màn mình bootload.ko hiểu tại sao hả các bác?

các bác cho em hoi cái: em đang dùng con dopod818pro up bản rom ở trên (làm theo các bước step 1,2. đã chọn G3 vì máy em là G3) nhưng sau khi up xong thì treo ở màn mình bootload.ko hiểu tại sao hả các bác?
sao không đưa thông tin của máy lên
IPL 2.15.0001 thì là G4. Nếu không giống vậy chắc máy bạn là G3
Bạn up về Rom Aku2.2 rồi up lại theo các bước của bác Quang nha
Aku 2.2 http://www.sharebigfile.com/file/109203/RUU-Prophet-220734-2207114-024721-NVID-exe.html

Mình cũng làm theo các bước ,rồi chạy UPGRADE_ROM.bat sao nó cứ đứng trơ ra không chạy gì hết vẫn ở chế Bootloader hoài
Chỉ giúp với vì lính mới chưa rõ

Status
Không mở trả lời sau này.
Back