• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
@cuctot: thứ nhất, bác làm ơn xem xét lại cách post bài của bác: 3 bài liền 1 lúc là không ổn. Như vậy các Mod hoặc Man có thể ban nick của bác vì tội spam. Bác nên tiết kiệm không gian cho diễn đàn 1 chút bằng cách sửa lại bài để bổ xung thêm ý kiến của mình b-)

Về vấn đề của bác, tui đã phải tạm hy sinh con Orbit yêu quý của mình đổi sang con Neo để xem xét các lỗi của bác đã nêu:
- Tui bắt đầu flash lại bản Rom PDAMobiz v.1.0 Fix_2 của bác Pham Quang và xả hết pin để nạp lại cho đến khi full 100% lúc 14h28' hôm nay. Thật may, các thông số giống với máy của bác:
Rom version: 10.2.08 WWE
Radio version: 02.47.21
Protocol version: 4.1.13.24
Sau đó vừa thoại (call duration = 16'52"), vừa cài các phần mềm bằng file .cab (không qua sync), vừa lướt web qua WiFi đến giờ (23h11') dung lượng pin còn lại là 69% ==> không quá sụt pin phải không?
- Tui đã format toàn bộ Extended_ROM và cài đặt các phần mền của tui vô đó theo như cách tui đã trình bày, không hề có báo lỗi!
- Tóm lại: bác phải xem lại quá trình uprom xem sao nhé!
- Để chụp được hình trên PPC Phone: nếu như trên PPC của bác đã xài Spb Pocket thì các có thể cài thêm Cool Camera, còn nếu không bác xài SBSH iLaunch để có được chức năng capture màn hình!

Chỉnh sửa cuối:
Mình đg dùng bản Rom PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX2_PDAVIET, k làm sao chỉnh time Backlight lên 1 phút đc, cứ thay đổi đc một lúc là nó lại trở lại chế độ 10s,

Đêm hôm qua tôi cũng nghi ngờ là quá trình uprom có vấn đề, đặc biệt là khi bác wantoknow nhắc đến file bateryfix trong windows. Tôi cũng đã thử làm lại nhưng hình như tình hình không cải thiện.
Nhân tiện cho tôi hỏi lại là nếu up lại thì có phải làm lại step 1 không? Bản Rom PDAMobiz v.1.0 Fix_2 có phải là bản fix 2 không thể download ở trang 1 được mà phải load ở trang 5 phải không? Bản fix2 này có lẽ làm cho tôi có chút lầm lẫn vì ở trang 1 không thể down được bản fix 2. Nếu tiện thì bác wantoknow cho tôi đường dẫn lại bản fix 2 mà bác up rom được không?

Hình của nó đây các bác giúp nhé

Bác thử cài lên Device xem nhé chúc vui.

các bác ơi có bác nào sau khi up lên bản fix3 của bác phạm quang thi bị chết wifi ko? em vao comm command bật wifi ko lên bluetooth và idr vẫn bình thường bác nào biết chỉ dùm em với chứ neo mà chết wifi thì giống mini rồi thanks các bác trước nha
ah cho em hỏi thêm em xài bản fix3 pin cũng tụt rất nhanh ko xài tù sáng tới chiều còn có 36% đó có phải do bản rom ko bác nào biết xin xhi giùm em cách khắc phục em xin cảm ơn

các bác ơi có bác nào sau khi up lên bản fix3 của bác phạm quang thi bị chết wifi ko? em vao comm command bật wifi ko lên bluetooth và idr vẫn bình thường bác nào biết chỉ dùm em với chứ neo mà chết wifi thì giống mini rồi thanks các bác trước nha
ah cho em hỏi thêm em xài bản fix3 pin cũng tụt rất nhanh ko xài tù sáng tới chiều còn có 36% đó có phải do bản rom ko bác nào biết xin xhi giùm em cách khắc phục em xin cảm ơn

Đúng là pin của fix 3 xài rất mau hết nhưng không mau hết như bác đã nói.Làm gì mà không xài từ sáng đến chiều sụt 36%.Bác có nói quá không đấy.Bác kiểm tra lại xem.Nếu không bác thử đổi cục pin khác xem.Và một điều chắc chắc trường hợp về pin như bác không liên qua đến bản rom.Bác thử up rom lại xem.Còn wifi thì tui test thử thấy ổn định mà không vấn đề gì.Chúc vui.

các bác này sao đó. e xài bản fix 3 nè, wifi, bluetooth, nghe nhạc ầm ầm từ sáng đến trưa mà tụt có 30% ah. phần còn lại xài típ 2 ngày vô tư.

Mình đã check như bạn nói : PDA của mình ko sử dụng WiFi, Bluetooth, IrDA , trong windows có file XDADev_BatFix.exe , nghĩa là quá trình uprom tốt ko có lỗi , mình xài radio : 2.47.21
Tình trạng sụt pin vẫn cón , ko biết cách khắc phục , xin dc giúp đỡ , máy mình mới mua dc khoảng 2 tháng , nghĩa là pin còn tốt , thanks các bác

Lỗi này do nhiều nguyên nhân gây ra, cho nên bác hãy kiểm tra tuần tự như sau:

Trước hết bác kiểm tra xem PPC của bác có đang bật các kết nối như: WiFi, Bluetooth, IrDA mà bác chưa cần dùng đến hay không? Nếu không cần thiết thì bác tạm tắt các kết nối này đi.

PPC của bác đang chạy bản Radio version mấy? Nếu là bản 2.69.11 (pin sụt nhanh) thì bác up lại bản radio 2.69.21 xem sao.

Bác tìm trong thư mục Windows trên PPC xem có file XDADev_BatFix.exe không, nếu không có tức là có vấn đề trong quá trình uprom. Bác lấy file attached dưới đây để copy vào thư mục Windows rồi reset lại xem sao!

Để có thể tận dụng ~10M ở ExtRom bác làm như sau:
- Để nhìn thấy được Ext_ROM, có lẽ bác biết rồi nhưng tui xin nhắc lại cho trọn vẹn :D:
HKLM\System\StorageManager\AutoLoad\TRUEFFS_DOC1 - "Bootphase"= 2
HKLM\System\StorageManager\Profiles\TRUEFFS_DOC1 - "MountHidden"= 0

- Để có thể can thiệp vào Ext_ROM như xóa bỏ hay cài đặt thêm các phần mềm vào đây:
HKLM\Drivers\Builtin\TRUEFFS1 - "SoftwareWriteProtect" = 0

- Sau khi vọc chán chê vào cái Ext_ROM, thì ta khóa nó lại (Lock):
HKLM\Drivers\Builtin\TRUEFFS1 - "SoftwareWriteProtect" = 1

- Giấu Ext_ROM đi (Hide):
HKLM\System\StorageManager\Profiles\TRUEFFS_DOC1 - "MountHidden"= 1
Riêng HKLM\System\StorageManager\AutoLoad\TRUEFFS_DOC1 cứ để nguyên khóa Dword "Bootphase"= 2 để cho các phần mềm cài trên Ext_ROM chạy được.

Note: Đoạn hack register này tui sưu tầm của cao thủ shooter

Bac Wantoknow xem lại hộ xem là cái reg bác gửi có đúng không vì tôi đã uprom lại và làm theo như bác hướng dẫn nhưng không được. Có chữ nào của phần unlock đánh máy sai không mà tôi làm không được.

Bac Wantoknow xem lại hộ xem là cái reg bác gửi có đúng không vì tôi đã uprom lại và làm theo như bác hướng dẫn nhưng không được. Có chữ nào của phần unlock đánh máy sai không mà tôi làm không được.

ko sai đâu bạn, nhưng dĩ nhiên ko thể cài soft lên nó, ko hiểu vì sao, với wm05 mình làm đc còn với wm06 thì pótay.

PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX3_PDAVIET đang dùng ,,sau 1 thời gian thì thấy pin tụt kinh,sau khi cài nhiều soft thì chạy rất chậm dù trống ram cao,,dễ bị treo và khó tương thích,ko ổn định khi chơi các game của WM5 hay WM3...

@cuctot: thứ nhất, bác làm ơn xem xét lại cách post bài của bác: 3 bài liền 1 lúc là không ổn. Như vậy các Mod hoặc Man có thể ban nick của bác vì tội spam. Bác nên tiết kiệm không gian cho diễn đàn 1 chút bằng cách sửa lại bài để bổ xung thêm ý kiến của mình b-)

Về vấn đề của bác, tui đã phải tạm hy sinh con Orbit yêu quý của mình đổi sang con Neo để xem xét các lỗi của bác đã nêu:
- Tui bắt đầu flash lại bản Rom PDAMobiz v.1.0 Fix_2 của bác Pham Quang và xả hết pin để nạp lại cho đến khi full 100% lúc 14h28' hôm nay. Thật may, các thông số giống với máy của bác:
Rom version: 10.2.08 WWE
Radio version: 02.47.21
Protocol version: 4.1.13.24
Sau đó vừa thoại (call duration = 16'52"), vừa cài các phần mềm bằng file .cab (không qua sync), vừa lướt web qua WiFi đến giờ (23h11') dung lượng pin còn lại là 69% ==> không quá sụt pin phải không?
- Tui đã format toàn bộ Extended_ROM và cài đặt các phần mền của tui vô đó theo như cách tui đã trình bày, không hề có báo lỗi!
- Tóm lại: bác phải xem lại quá trình uprom xem sao nhé!
- Để chụp được hình trên PPC Phone: nếu như trên PPC của bác đã xài Spb Pocket thì các có thể cài thêm Cool Camera, còn nếu không bác xài SBSH iLaunch để có được chức năng capture màn hình!

Tôi thì mới dùng PDA nên chắc là không biết nhiều lắm, nhưng bac wantoknow xác nhận là đã mở được ext rom và format được nghĩa là có đầy đủ quyền read và write đối với ext rom mà lại không install phần mềm vào trong đó được thì hơi vô lý. Tôi làm thử như bác wantoknow hướng dẫn thì chỉ nhìn thấy thôi chứ không làm gì được, cả ngày hôm nay chỉ ngồi up rom thôi. Đúng là thị ơi thị rơi bị bà, bà để bà ngửi chứ bà không ăn. Nhìn thấy mà không làm gì được thì chán lắm.:(

Tôi thì mới dùng PDA nên chắc là không biết nhiều lắm, nhưng bac wantoknow xác nhận là đã mở được ext rom và format được nghĩa là có đầy đủ quyền read và write đối với ext rom mà lại không install phần mềm vào trong đó được thì hơi vô lý. Tôi làm thử như bác wantoknow hướng dẫn thì chỉ nhìn thấy thôi chứ không làm gì được, cả ngày hôm nay chỉ ngồi up rom thôi. Đúng là thị ơi thị rơi bị bà, bà để bà ngửi chứ bà không ăn. Nhìn thấy mà không làm gì được thì chán lắm.:(

Vấn đề ExtRom mình đã nói vài lần rồi mà, cách cook ExtRom cho Prophet không khác cook ExtRom cho Wizard, xem hướng dẫn chi tiết ở đây

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=279&postcount=2

Hic hồi sáng thấy ohlala v2 down về chưa cài thử thì giờ thấy v3
Down lại vậy,có ai xài thử bản này chưa?

Hic hồi sáng thấy ohlala v2 down về chưa cài thử thì giờ thấy v3
Down lại vậy,có ai xài thử bản này chưa?

Thấy đa số các Mem của xda-developers phàn nàn rằng: bản này không flash được :-??

các bác xài bản fix 3 ko thấy tụt pin nhanh ah? em đã thay cuc khác nhưng vẫn tụt nhanh có lẽ phải up thử bản fix 2, mà wifi thì báo device not found vậy là bị lỗi gì hả các bác. mong các bác trả lời dùm thanks

Status
Không mở trả lời sau này.
Back