• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
ko sai đâu bạn, nhưng dĩ nhiên ko thể cài soft lên nó, ko hiểu vì sao, với wm05 mình làm đc còn với wm06 thì pótay.
Có sự nhầm lẫn trong chữ builtin: Đúng phải là BuitLn.
Tuy nhiên khi sửa lại vẫn không cài được vào EXTR

Bản ROm fantastic 1.0 fix2,k có soft traylaunch, bạn nào có send cho minh với, thanks a lot :D

em đã fix được lỗi do cục pin hóa ra thay cục khác là ok, còn lỗi wifi vẫn chưa khắc phục được, bác nào gửi dùm em cái wifi setting để em fix lại thử xem, thanks

lính mới cần được giúp đỡ

e đang xài O2 Neo, bản radio 02.19.21, sóng tốt, đàm thoại tốt, ko bị nhiễu, ồn, rè. e thấy mấy bác up những bản radio mới hơn nên cũng muốn up nhưng đọc mấy bài trước thì thấy mấy bản rom radio mới cũng ko tốt hơn bản radio cua e, chưa kể là còn bị 1 số lỗi. Xin mấy bác cho e vài lời khuyên. Thanks!!!!! :|

Bác cứ up các rom rồi lần lượt tự nhận xét là ok thôi.Nếu có gì up lại radiorom 2.19.21 cũng được mà
Còn riêng mình thì thấy dùng 2.69.21 đàm thoại rất tốt,sóng cũng vậy

em up lên bản fix 3 mà wifi thì báo device not found vậy là bị lỗi gì hả các bác? có khi nào máy em bị chết wifi ko? mong các bác trả lời dùm thanks

FIX 3 mình cũng ko vô đc wifi.Thỉnh thoảng ra ngồi cafe chỉ uống chay.Còn pin thì cũng ok sau khi gỡ bớt những thứ ko cần thiết RAM bình thường là 30Mb

Sao cái bản Ohlala_WWE_WM6_v3 mình down về cài cho cả G3 lẫn G4 đều ko được nhỉ?Sau khi HR Khởi động lên chữ O2 rồi tối om chả vào được gì cả ! 2 máy G3 và G4 của em đều thế ! Các bác cho em xin 1 lời khuyên !

Chả hiểu máy các bác kiểu gì, tôi đang dùng fix3 vẫn lướt wifi ầm ầm đây này...

Mình đã thử mọi cách từ khi mua máy đến giờ vẫn chưa lần nào lên Netz qua kết nối vơi PC, nhờ các cao thủ chỉ dùm,ROm fantastic 1.0 fix2
Mỗi lần vào toàn báo error sau:" The page you are looking for cannot be found due to unknow error 0x80072f78"
Mình đọc và làm theo hưỡng dẫn ở mục sử dụng AS k đc,và nhiều quá k biết tìm ở đâu

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã thử mọi cách từ khi mua máy đến giờ vẫn chưa lần nào lên Netz qua kết nối vơi PC, nhờ các cao thủ chỉ dùm,ROm fantastic 1.0 fix2

Đầu tiên bác kiểm tra xem trong phần setting->connections->connections->usb to pc->bỏ dấu tích Enable advanced.

Bác cũng vào connetios vào chuyển đổi lần lượt My ISP hoặc My Work Network xem sao.:D

Đó là do lỗi trên PC (máy tính) đó, cách khắc phục như sau: Start => Run => gõ "Regedit" => HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services" => tạo "DWORD Value" đặt tên là "AllowLSP". Xong thì bạn vào net qua PC thử xem, 100% là vào được, cái này mình thử rồi. :)

Sao cái bản Ohlala_WWE_WM6_v3 mình down về cài cho cả G3 lẫn G4 đều ko được nhỉ?Sau khi HR Khởi động lên chữ O2 rồi tối om chả vào được gì cả ! 2 máy G3 và G4 của em đều thế ! Các bác cho em xin 1 lời khuyên !

Khuyến cáo !!!

Bản ROM Ohlala_WWE_WM6_V3 cho HTC Prophet bị lỗi.
Nếu không nhầm tác giả Build lại từ bản China, thay bàn phím,... nên bị lỗi, không test trước khi đưa lên.

ROM này không dùng được, mất hết ý muốn xem nó thế nào để Cook lại luôn. :D

Các bác cho em hỏi, nếu em muốn remove một số cái icon ở tray bar thì fair làm thế nào.
Nhiều icon ở đó ko phải do traylaunch add vào nên em không biết remove nó ra như thế nào, mong các bác chỉ giáo! :D

Em đã thử dùng Smart v1 và WM6 bản fix 2. Cả đêm phải ngồi up đi up lại mấy lần. Nói chung là cảm giác sau khi up về bản rom aku 2.2 để cài bản fantastic fix 2 xong thì chán luôn. Đang dùng bản smart 1 không có nhiều fần mềm nên bộ nhớ trống rất cao, cảm giác chạy nhanh, chỉ có điều mắc 1 số lỗi như mất tiếng sau khi có cuộc gọi đến hay treo khi chọn nhạc chuông midi thôi. Còn bản fantastic fix 2 thì có quá nhiều phần mềm mà phần lớn trong số đó em không dùng đến hay còn không biết công dụng luôn, chán ặc, thừa thãi quá nhiều, bàn phím thì xấu, font thì to cồ cộ, nói chung là up xong em lại phải up về aku 2.2 để về với smart 1. Có ai có bản smart mà hoàn chỉnh 1 chút không các bác ơi? Fix những lỗi như trên để bản smart hoàn hảo. Nói chung mấy bản rom khác em chưa thử, nhưng có lẽ nên chờ bản official thôi, chứ mấy bản fix cũng chẳng khá hơn là mấy.:)

em mới lấy con dopod 818pro định up lên wm6 nhưng đọc cả buổi vẫn chua biết chọn cái nào chạy nhanh và ổn định đê up, bác nào cho em vài lời khuyên với
mà em hỏi thêm 1 câu nữa là làm sao đẻ vào Bootloader con này chứ em làm đủ mọi cách mà vẫn không được ( Voice dial + Camera + Softreset , Camera + Softreset )

không vào được bác ạ

máy em :
rom 1.0.13.21 WME
rom date 11/24/05
radio 01.13.20
protocol 4.0.013.24
ẽtrom 1.00.13.102

vậy dùng bản rom nào thì hợp lý

Status
Không mở trả lời sau này.
Back