• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Chào các anh, em là người mới đến. Em mới mua một máy O2 Neo ở bên Đức về (hàng xách tay) nhưng vẫn để font tiếng đức. em đã thử cài font tiếng việt nhiều lần nhưng không được. Mong các anh chỉ thêm !
TB: cho em hỏi nhỏ cái NEO có phải thuộc dòng PROPHET ko ạ, và neo có bản việt hoá không cho em link với

nghe nói bản rom v10.2.0.8.4 có một số lỗi, mong bác Phạm Quang fix sớm sớm để anh em có dịp thưởng thức. Thanks bác nhiều nhiều!!!

ROM nào cũng có lỗi cả, làm gì cả ROM hoàn thiện???
Tuy nhiên bạn là người sử dụng, cần test và tìm ra lỗi chứ, "nghe nói" là sao???

Trên cơ sở ROM 10.2.0.8.4PV tôi đã lược bỏ thêm 1 số ứng dụng là thêm chức nằng ZoomSMS của ETEN Pack, dùng khá hay. :D
Có lẽ sẽ đưa vào trong phiên bản mới, với đ/k phải bỏ bàn phím màu bóng trên mà thay bằng bàn phím màu ko bóng để lấy chỗ. :D

Nguyên văn bởi jupiterv Xem Bài gửi
e đang xài bản v1.0 Fix 2 của bác Phạm Quang thì thấy lỗi sau: mấy hiện lên hộp thoại
"Cannot execute\Windows\nrdwakeup.exe"
Đầu tiên e up bản Step 1 rùi up tiếp bản v1.0 Fix 2 thì hộp thoại này xuất hiện, sau đó e Hard Reset thì máy ko bị lỗi nữa, xài được mấy ngày thì nó lại xuất hiện, chẳng lẽ cứ mỗi lần như vậy là phải HR lại??!!!
Mong các bác chỉ giáo. Thanks!!!

Sau khi up 1.0 fix 2 là Hard Reset liền bạn ạ, chứ ko phải xài rồi mới hard reset. Bạn thử lại xem sao!

Mỗi lần up rom xong là mình đều HR lại hết đó!!:D . Ý mình là khi gặp lỗi đó, mình HR lại thì nó hết, nhưng xài được mấy ngày thì bị lại. pótay:((

Mỗi lần up rom xong là mình đều HR lại hết đó!!:D . Ý mình là khi gặp lỗi đó, mình HR lại thì nó hết, nhưng xài được mấy ngày thì bị lại. pótay:((

Lỗi này ít ai gặp, phần mình chưa thấy bao giờ.
Tuy nhiên bạn thử vào Windows xem File báo đó nằm trong StartUp có đúng không?
Nếu không nhầm thì hoặc bạn cài phần mềm khác, hoặc file còn tồn đọng ở đâu đó, có thể trong thẻ...
Hình như File này không có trong Dump.
Cách tốt nhất bạn hãy Up ROM lại một lần thật đúng các bước hướng dẫn.

Bạn Cloudyfa trong bản rom của bạn mình thấy có 3 cab file kèm theo là Cert_SPCS.cab, EnableRapi.cab và UnlockExtRom cái này thì mình biết còn lại 2file kia dùng để làm gì?.

Bạn Cloudyfa trong bản rom của bạn mình thấy có 3 cab file kèm theo là Cert_SPCS.cab, EnableRapi.cab và UnlockExtRom cái này thì mình biết còn lại 2file kia dùng để làm gì?.

Mấy file đó nằm trong bộ tool up ROM thôi, không ảnh hưởng gì đâu :D

TB: cho em hỏi nhỏ cái NEO có phải thuộc dòng PROPHET ko ạ, và neo có bản việt hoá không cho em link với
Đúng rồi Neo là dòng Prophet. Muốn việt hóa bạn dùng Gói giao diện tiếng Việt cho PPC của Tân Á Long hoặc Vlip của 4rum mình :p Chứ cài mỗi Font tiếng Việt thì sao mà gọi là Việt Hóa đc ;;)

Novii Remote mà chạy trực típ trên thẻ (ko thông qua cài đặt bằng Sync) thì hay bị như thế lắm.
Bạn nên cài bằng Sync nhé.
Bạn thử xem sao, ko phải do rom đâu.

@PhamQuang: Cảm ơn bác đã vì mọi người. Bác cố gắng cook rom ngon ngon cho mọi người dùng nhé. Còn cái bàn phím thì e cũng thích cái ko bóng hơn.

Bác nào có soft WM5NewMenu có sẵn trong các bản Rom K? Share cho mình với

cám ơn B.PQuang nhiều lắm...em dùng bản Rom v10.2.0.8.4 rất ổn...up từ tối hôm qua đến giờ máy chạy rất êm....chỉ tiếc là bác bỏ mất phần WM5torage nên em phải cài thêm vào....nhưng cũng không ảnh hưởng gì....Chúc B.PQuang và moi người mạnh khỏe...

Bác VITDONAN đã so sánh với bản FANTATIC FIX3 chưa? Em đang dùng bản FIX3 cũng rất ngon.

bác Quang xem thử lỗi ở today đấy. ví dụ em bỏ phần hiển thị các mục trên today, đổi themes ở spb shell thì fải softreset mới thay đổi đc, bất tiện wá.

Tiện thể đã có rom pdamobiz fantatic v2.0ac rồi đó, bác xem cook lại hộ anh em luôn nhé,thank bác nhiều

Ai mún trst thử vào đây nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=306373

Chỉnh sửa cuối:
bác Quang xem thử lỗi ở today đấy. ví dụ em bỏ phần hiển thị các mục trên today, đổi themes ở spb shell thì fải softreset mới thay đổi đc, bất tiện wá.

Nếu không nhầm thì đây là "lỗi" "bảo mật" quá cao của TaskManager v1.5 (X-Button v1.5).
Từ hôm qua, sau khi Build các ROM (các dòng khác nhau), test thấy hiện tượng lạ đó, mình rất ngạc nhiên, kiểm tra và thấy đó là do X-button 1.5 (mới nhất) gây ra mà thôi. :D
Thực tế thông tin thay đổi đã được nhập, nhưng nó chưa hiển thị ngay, đôi khi phải một lúc hoặc SR mới hiển thị.

Nếu không nhầm thì đây là "lỗi" "bảo mật" quá cao của TaskManager v1.5 (X-Button v1.5).
Từ hôm qua, sau khi Build các ROM (các dòng khác nhau), test thấy hiện tượng lạ đó, mình rất ngạc nhiên, kiểm tra và thấy đó là do X-button 1.5 (mới nhất) gây ra mà thôi. :D
Thực tế thông tin thay đổi đã được nhập, nhưng nó chưa hiển thị ngay, đôi khi phải một lúc hoặc SR mới hiển thị.

Em thử thì thấy nếu chọn Enable Today "X" button to ending running program thì sau đó chọn các ứng dụng để hiển thị ra today (hoặc tắt đi) đều thực hiện được ngay không cần SR lại. Các bác thử xem làm thế có được không?

Đúng rồi đo bác Hoàng ạ. Mình cũng thử Enable cái lên thì OK ngay

Novii Remote mà chạy trực típ trên thẻ (ko thông qua cài đặt bằng Sync) thì hay bị như thế lắm.
Bạn nên cài bằng Sync nhé.
Bạn thử xem sao, ko phải do rom đâu.

Đúng là vừa rùi e có thử chạy chương trình Novii Remote trên thẻ mà không cần cài đặt, chắc do vậy mà máy báo lỗi. Cám ơn bác minhlamdr nhiều;) , máy bị lỗi phải tìm cho ra nguyên nhân chứ ko thì bức rứt khó chịu lém!! b-)

Vậy là bản rom v1.0 Fix 2 của bác Quang là ok rùi, e test mấy ngày qua không thấy bị gì hết, các bác cứ yên tâm mà up;)

Chỉnh sửa cuối:
Đã rất lâu rồi em không UpRom này nên em quên hết rồi.Không biết khi Up thì có cần phải đưa máy về trạng thái ÚB không hay là chỉ cần cắm cáp vào khi máy đang trong Windows và chạy chương trình có đuôi .bat là xong vậy,mong các bác chỉ giúp!

Đã rất lâu rồi em không UpRom này nên em quên hết rồi.Không biết khi Up thì có cần phải đưa máy về trạng thái ÚB không hay là chỉ cần cắm cáp vào khi máy đang trong Windows và chạy chương trình có đuôi .bat là xong vậy,mong các bác chỉ giúp!

Để Up ROM Cook WM6.0 cho HTC Prophet phải qua 2 bước.

- Up STEP1, ở Bootloader cũng được mà Up thẳng đều được.
- Sau khi Up Step1 xong khi chạy *.bat file trong tình trạng máy đang kết nối.

Tất cả các hướng dẫn đã có đầy đủ. Bạn lâu không Up thì tham khảo lại trước khi hỏi những câu thế này, lần sau không có câu trả lời đâu. b-)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back