• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
cái này gọi là giao lưu đó :D

bác Quang ơi, chừng nào mới có rom mới nhỉ?

Huhuhu

Cứu e với, e đang xài bản fix3, giờ e mún up lên bản mới này nhưng chạy step 1 cứ báo lỗi 264 Connection và bắt recovery hoài (sau khi recovery thì vào win bình thường).
Trước đó e có up Ext_rom theo cách của dòng wizard. giờ phải làm seo đây?

đã thử với rom s200 clear rồi mà cũng báo lỗi vậy nữa. pó tay

Bạn thử như thế này nha Bootloader trước rồi up step1, mình củng bị như vậy 1 lần khi up step1, bạn đừng chọn recovery mà hãy chọn bỏ wa là sẽ được. Chúc thành công (nếu mà không được nữa bạn gửi hình lên nha)

Chỉnh sửa cuối:
khi nào thì có ROM này hả bác PQ?

Cloudifa đang chuẩn bị đưa lên giới thiệu một phiên bản ROM đặc thù của PDAVIET.
Các bạn chuẩn bị để Up test sử dụng nhé.
Phiên bản mới Fix một số lỗi thường gặp tốt.

Cloudifa đang chuẩn bị đưa lên giới thiệu một phiên bản ROM đặc thù của PDAVIET.
Các bạn chuẩn bị để Up test sử dụng nhé.
Phiên bản mới Fix một số lỗi thường gặp tốt.

Hay wá mình rất thích rom của Cloudifa, khi nào vậy anh Quang?
Anh Quang ơi Zoomsms không cài được Neo 2006 mà Nó báo lỗi "Installation of ETEN_PP_Pack.cab was unuccessful". Xem lại dùm em nha.

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài bản rom Fix2 của manPQ mãi ko sao.Hôm nay rảnh ngồi up lại bản rom đó rồi cài phudongtoday xong update.Nó up lên 1 ngày và 2h.VD:hôm nay ngày 11 thì nó là 12,đang là 12h10' thì nó là 2h10' =.=' .Bó tay luôn.Trước ko bị thế này đâu.Có bác nào biết tại sao ko?

Bạn thử như thế này nha Bootloader trước rồi up step1, mình củng bị như vậy 1 lần khi up step1, bạn đừng chọn recovery mà hãy chọn bỏ wa là sẽ được. Chúc thành công (nếu mà không được nữa bạn gửi hình lên nha)

e cũng đã thử rồi nhưng ko được. có ai biết cách giúp 2 ko?
nó cứ báo vậy hoài mặc dù e đã kiểm tra cable đàng hoàng rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Vừa cài xong bản rom 10.2.0.8.4PV của bác PhamQuang,thấy có thêm vài ứng dụng mới.Đồng thời cũng phát hiện bản này bị lổi "tin nhắn trắng" chắc phải quay lại Fix3.

Vừa cài xong bản rom 10.2.0.8.4PV của bác PhamQuang,thấy có thêm vài ứng dụng mới.Đồng thời cũng phát hiện bản này bị lổi "tin nhắn trắng" chắc phải quay lại Fix3.

không phải lỗi tin nhắn trắng đâu, mình không thấy lỗi đó, chằc bạn bị đụng phần mềm nào đó rồi, bạn kiểm tra lại đi!

Mình xài bản rom Fix2 của manPQ mãi ko sao.Hôm nay rảnh ngồi up lại bản rom đó rồi cài phudongtoday xong update.Nó up lên 1 ngày và 2h.VD:hôm nay ngày 11 thì nó là 12,đang là 12h10' thì nó là 2h10' =.=' .Bó tay luôn.Trước ko bị thế này đâu.Có bác nào biết tại sao ko?
Bạn vào phần clock setting chọn lại múi giờ xem sao. ROM bác PhamQuang không để múi giờ chuẩn của VN là +7 bạn à.

có bác nào up rom này bị lỗi không vào được contacts không vậy
( kick vào nó nháy cái rồi đúng im không vào -máy chưa cài gì vì thế không thể bị xung đột phần mềm )

Mình dùng bản mới của anh Pham Quang khi vào internet wa USB cứ bị lỗi "The Page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78"
Có ai bị lỗi này chưa?

Tăng Thời Gian Dùng Pin Của PDA lên 15-20%

(1) [HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\AsyncMac1\Parms]
"DisablePowerManagement"=dword:1
đổi thành
"DisablePowerManagement"=dword:0

(2) [HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\Irsir1\Parms]
đổi thành

(3) [HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\L2TP1\Parms]
đổi thành

(4) [HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\PPTP1\Parms]
đổi thành
Reset máy lại

Em mới đọc đc cái này ^^ kô biết như nào ... Các bác hay nghịch Registry Editor test thử cho anh em biết với

các bác cho em hỏi chút em có cây NEO em up lại phiên bản mới nhưng khi chạy song thì nó vẫn ở trạng thái boot loader bác nao có cách nào kô chỉ cho em với em cảm ơn nhiều

Cho em hỏi tý.Em dùng NEO, em đã down rom Radio 2.69.21 về để khắc phục vấn đề gọi đi bên nhận nghe rất ồn sau khi em up thành công WM6 với bản Fix3,nhưng không biết uprom này thế nào?Có phải là step1 xong thì chạy rom Radio rồi chạy Fix3???

Up rom Radio như cách bạn up rom step 1 thôi
Nhưng khác là rom radio up với bản rom nào cũng được.Bây giờ máy bạn đang ở bản rom nào cũng có thể up radio rom từ 2.19.21 cho đến 2.69.21

Cho em hỏi tý.Em dùng NEO, em đã down rom Radio 2.69.21 về để khắc phục vấn đề gọi đi bên nhận nghe rất ồn sau khi em up thành công WM6 với bản Fix3,nhưng không biết uprom này thế nào?Có phải là step1 xong thì chạy rom Radio rồi chạy Fix3???

Bạn đã up thành công Fix3 thì khi up radio rom đơn giản thôi, up bình thường, bạn để máy ở màn hình today sau khi kết nối ổn định và chạy file up radio rom, khoảng 1 phút là ok. tất cả máy tự làm, chúng ta chỉ việc ngồi đợi.
up radio rom dễ hơn ăn kẹo vậy.
;;)

@QPhuc: bác HR lại xem có được không, nếu không được thì bác lấy lại bản ROM AKU2.2 NVID để up lại. Bác phải rà soát lại từng bước, và tham khảo kỹ cách up rom để tránh xảy lỗi đáng tiếc. Nếu như bác chắc chắn mọi bước và đúng cách uprom mà máy của bác ở cứ ở màn hình bootloader (màn hình tam sắc Red-Bkue-Green) thì .... :((

@Nghiafam: bác chịu khó tìm và đọc lại các loạt bài về Prophet và cách uprom đi. Tuy nhiên, để bác nắm rõ thì tui xin nhắc lại: up STEP1 xong ==> up tiếp STEP2. Lưu ý, bản ROM STEP1 ở thread này chỉ có 2 thành phần là OS và Extension ROM nên không làm thay đổi phiên bản Radio đã tồn tại trước đó, do vậy phần Radio mà bác đã up trước đó vẫn còn nguyên ;)

@Cloudyfa: mong chờ từng phút phiên bản mới của bác xem có thay đổi gì lớn không đây, mới sắm lại con Neo second hand :D, và từ nay tui lại được tiếp tục test ROM với anh em Prophet roài! ;)

Chỉnh sửa cuối:
có bác nào up rom này bị lỗi không vào được contacts không vậy
( kick vào nó nháy cái rồi đúng im không vào -máy chưa cài gì vì thế không thể bị xung đột phần mềm )

Bạn chưa HR rồi! Bấm tổ hợp 3 phím: Camera+ Comm+ Reset!

Tôi mới dùng máy PDA nên có mấy câu hỏi nhờ các bác giải thích giúp, mong các bác đừng cười nhe
- Tôi uprom wm6 v1.0 fix 2 cua bác phạm quang nhưng khi chạy chương trình tweak2k2 thì thấy báo version của hệ điều hành là 5.... tôi chẳng hiểu là mình dùng có đúng là WM6 không? Có bác nào chạy thử chương trình này rồi thông báo cho anh em cùng biết.
- Dùng bản fix v1.0 fix 2 được các bác coi là ổn định nhất nhưng pin sụt rất nhanh, chỉ khoảng 1 ngày là hết pin (so với trước là 02 ngày). Mọi chường trình và thời gian chơi game, đọc chuyện là tương đương. Tôi đã thử bằng fix baterry theo hướng dẫn của bác Wantoknow nhưng không thành công vì trong windows đã có file này rồi, copy đè lên nhưng tình trạng không thay đổi.
- Wifi có nhiều lúc không kết nối được nhưng khởi động lại thì lại vào được. Không biết có bác nào gặp tình trạng như tôi không? nếu có thì cho tôi biết kinh nghiệm khắc phục.
- Hiện nay theo các bác thì bản rom nào là ổn định nhất để có thể up được.

ZoomSMS của ETEN sẽ có trong phiên bản ROM mới. :D
Sử dụng thế nào hả?
Bạn cứ nói ai Phone hoặc gửi SMS tới sẽ rõ.
Phần mềm này mình đã đưa giới thiệu bên soft ứng dụng, bạn có thể tải về cài sử dụng với bất kỳ ROM nào.

Em vẫn không thấy hiển thị ZoomSMS dù đã cài thêm ETEN-PP-pack, chỉ thấy hiển thị Profiles ở Tray (chỉnh sửa Profiles thôi), làm cách nào để hiển thị zoom SMS khi có tin nhắn? Xin Bác Quang chỉ giúp

Mình dùng bản mới của anh Pham Quang khi vào internet wa USB cứ bị lỗi "The Page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78"
Có ai bị lỗi này chưa?

Bạn chịu khó đọc lại các bài cũ đi, lỗi này nhiều người gặp rồi mà.
Cách xử lý:
1- Vào regedit, tìm đến đường dẫn sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]

2- Add thêm một giá trị dword = "AllowLSP"

Status
Không mở trả lời sau này.
Back