• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

các pác chỉ e cách down trực tiếp từ mp3 zing di
e chỉ có thể nghe trực tiếp thôi còn down ko dc.thanks

xin lỗi post nhầm khu vực---nhờ mod xóa bài dùm. cám ơn

Chỉnh sửa cuối:
Không được rồi bác Ân ơi. Tình hình là em down được bản Update OTA mới nhất (hơn 27 Mb), sau đó đổi tên thành PG58IMG.zip và copy vào thư mục gốc của Thẻ nhớ => Bootloader như bác hướng dẫn, KQ: Nó Loading 1 tý rồi báo là No Image or Wrong... chấm hết!
Bác giúp em nốt nhé! Thanks.

Thông tin Máy của em như sau:

Baseband version: 10.43.9007.00U_10.11.9007.19_M

Build number: 1.28.709.3 CL69397 release-keys

Máy em có phải là bản Châu Á không ạ?

Bạn ơi cái thông tin máy kia làm thể nào kiểm tra được thế bạn?. Minh mới dùng chưa biết mày mò ra sao. Lmaf ơn chỉ giúp nhé

Bạn vào settings/About Phone. trong đó chứa đầy đủ thông tin của máy.

Mấy bác cho em hỏi cái. Sao cái máy senstation của em khi vào phần Phone gọi thì nó hay bị treo nhấn nó không chạy phải cỡ 30giây sau đó nó mới chạy. Dạo này thường xuyên bị như vậy? Không biết có bác nào bị như em không? Máy em mới update rom.

Ở HN Muốn mua Sensation thì mua ở đâu vậy các bác. chỗ nào máy tốt (chế độ bảo hành, giá...)

bác nào biết chỉ giúp mình với nhé.

thank các bác nhiều nhiều

Mình đã thử nhiều cách nhưng vẫn không thể Nghe nhạc bằng phần mềm Nghe nhạc mặc định của máy! Các file nhạc đã để trong Folder "Music"... Có bác nào bị giống mình không vậy?

Có bác nào bị lỗi sọc màn hình trên htc senstation không? Sao máy em lâu lâu nó bị sọc. Chỉ khi tắt máy gỡ pin ra mới hết, nhưng lâu lâu bị lại.
Em quay lại đây: http://www.youtube.com/watch?v=wi8pxsBtrL0

Hôm trước mình gỡ bỏ phần mềm chụp màn hình (bác Ân giới thiệu) cũng bị sọc như của bạn. Nhưng sau khi khởi động lại thì hết luôn!

Ở HN Muốn mua Sensation thì mua ở đâu vậy các bác. chỗ nào máy tốt (chế độ bảo hành, giá...)

bác nào biết chỉ giúp mình với nhé.

thank các bác nhiều nhiều
Cellphone UK Thái Hà, Đào Toàn Triệu Việt Vương, Nhật Cường Lý Quốc Sư

Các Pro cho mình hỏi là trong phần tin nhắn sao khi nhắn tin nó cứ có cái kiểm tra chính tả (gạch đỏ dưới chữ như trong word ấy) mình tìm mãi mà không biết cách bỏ cái gạch đỏ dưới đó đi (ngôn ngữ điện thoại mình chọn tiếng việt nhá).
Đèn báo sự kiện như tin nhắn đến cuộc gọi nhỡ, ...thì chỉ nháy được một lúc chừng 5phút. có cách nào để chỉnh thời gian đèn báo tăng lên được không vậy các pro.

Chỉnh sửa cuối:
Bro ơi, sao cái Sensation này lật trang nó ko chạy cai Wallpapper như các loại khác nhỉ.
Có hẳn 7 trang homepage, mà trượt ngang chả thay đổi wallpapper gì cả. Chán ghê!!

Các Pro cho mình hỏi là trong phần tin nhắn sao khi nhắn tin nó cứ có cái kiểm tra chính tả (gạch đỏ dưới chữ như trong word ấy) mình tìm mãi mà không biết cách bỏ cái gạch đỏ dưới đó đi (ngôn ngữ điện thoại mình chọn tiếng việt nhá).
Đèn báo sự kiện như tin nhắn đến cuộc gọi nhỡ, ...thì chỉ nháy được một lúc chừng 5phút. có cách nào để chỉnh thời gian đèn báo tăng lên được không vậy các pro.

bạn down cái bàn phím Vietnamime về dùng thì sẽ hết cái phần gạch đỏ đấy. còn phần đèn báo mình chịu. :)

@ nobodyo1:
Bro ơi, sao cái Sensation này lật trang nó ko chạy cai Wallpapper như các loại khác nhỉ.
Có hẳn 7 trang homepage, mà trượt ngang chả thay đổi wallpapper gì cả. Chán ghê!!

Cái này là mặc định của HTC rùi bạn ạ. Mai này up đc Rom cook thì bạn đổi qua Rom khác dùng thì thoải mái đổi :D

các pác cho hỏi
mình muốn tải nhạc trực tiếp trên web bằng cách nào
sao web nhac cua tui va mp3 zing mình tải nhac trực tiếp ko dc dù đã có acc.
Bạn giữ tay vào link down nó hiện lên một cái menu và bạn chọn mở vói một cửa sổ Wed mới là ok luôn. Mình toàn làm thế!

Chỉnh sửa cuối:
các pac ơi hình sensation nó có camera trước như ko gọi trực tiếp video call dc đúng ko phải thông wa skype or yahoo.nếu sao này mà root dc máy ko bik có làm cácch nào cho sài mặt định dc ko nhỉ.thanks

bên WM 6.5 có phần mềm PhonEx rất tuyệt, nhưng bên Androi thì k có phần mềm nào chất lượng như vậy
hình ảnh của ng gọi đến chỉ là hình nhỏ k full mà nó cứ vỡ hình, nhòe thấy gê lun, để mặc định cũng vậy, cài thêm chương trình "Full Screen Caller ID" cũng k cải thiện đc gì
bác nào có chương trình nào mà good như PhonEx thì cho mình xin nha
Thank nhìu

các pac ơi hình sensation nó có camera trước như ko gọi trực tiếp video call dc đúng ko phải thông wa skype or yahoo.nếu sao này mà root dc máy ko bik có làm cácch nào cho sài mặt định dc ko nhỉ.thanks
Tắt máy tháo pin ra lắp vô lại rùi nhấn đồng thời nút power và volume (-) nó sẽ hiện lên 1 màn hình có thông tin là s of hay s on à

Back