• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Các bác cho hỏi chút, tình hình là e mới cưới em Sensation về, nhưng dòng chờ của máy lúc nào cũng tầm 200ma, máy dùng khá nóng. Hiện máy đã up rom ship bản update nhất rồi

Các bác giúp e với, xử lý trường hợp này như thế nào được? HIC

Bác thử dùng Trình duyệt Maxthon xem?
Trình duyệt này giống cái trình duyệt "Miren Brown" mình đang dùng. nhưng không biết so sánh về tiết kiệm GPRS thì thằng nào tiết kiệm hơn?

Bạn dùng phần mềm gì để kt. Máy bạn có bị hao pin nhanh ko? Để qua đêm tụt mất bao nhiu %pin.

Mình dùng Battery monitor và Current đều cho kết quả giống nhau.
Từ 11h tối đến 10h sáng mất 13% pin. hic

Không biết đến bao giờ thì bên Sensation rộn ràng như thời đầu Android trên HD2 nhỉ, bao giờ mới có rom để Up cho em nó ko biết !........???

Mình dùng Battery monitor và Current đều cho kết quả giống nhau.
Từ 11h tối đến 10h sáng mất 13% pin. hic

Bây giờ vẫn chưa up đc rom khác. Nên cách giải quyết tạm thời bạn thử Factory Reset lại xem sao. :)

Các Bác cho em hỏi sensation có mấy loại ah? và mua loại nào thì tốt( asia & us )... em thấy trên nhiều trang có cả sen 4g nữa...

Các Bác cho em hỏi sensation có mấy loại ah? và mua loại nào thì tốt( asia & us )... em thấy trên nhiều trang có cả sen 4g nữa...
Mua loại bình thường là tốt nhất. không của hãng nào phần phối là ok

chậc. thế này thì đúng là RAM free thấp thật. Thông báo là RAM em nó 768 Mb, mà cái sense 3.0 ngốn còn mỗi ~200 @@. Hơi tiếc cho một siêu phẩm.

Hehe, Sen còn 256M ram, sau khi khởi động còn hơn 205M, chỉ với lượng ram này, mình nghĩ là xài dư dả rồi bạn ah, mình chạy đa nhiệm pes11, fifa 2010 cùng một lúc và xem dung lượng ram tại thời điểm đó thì còn free hơn 100M, nên 256M là quá ok rồi. Còn 512M còn lại để chạy các chương trình mình thường sử dụng (để truy xuất nhanh hơn), các ứng dụng còn lại thì cài vào Micro SD. Nếu ram nhiều hơn, tốn pin hơn... => Vầy là hợp lý (theo mình thui)

Mua loại bình thường là tốt nhất. không của hãng nào phần phối là ok

Sen có 02 lại pác a2h, một loại là loại 3G (Z710e) thường các cửa hàng ở HCM chỉ bán loại này, loại khác là 4G.

Trình duyệt này giống cái trình duyệt "Miren Brown" mình đang dùng. nhưng không biết so sánh về tiết kiệm GPRS thì thằng nào tiết kiệm hơn?

Mình thích xài Opera Mobile hơn, mình thấy nhanh, còn hao gprs hay không thì còn do mình tùy chỉnh trình duyệt nữa (VD như tắt image, flash,..)

Sen có 02 lại pác a2h, một loại là loại 3G (Z710e) thường các cửa hàng ở HCM chỉ bán loại này, loại khác là 4G.
Mình biết điều đó. nhưng 3G ở Việt Nam mình còn chưa xong. mong gì 4G. đợi đến khi bạn được trải nghiệm 4G chắc điện thoại của bạn liệu còn dùng được nữa không. với lại cũng chưa biết các mạng bên Việt Nam nếu triển khai mạng 4G thì sẽ ở giải tần số nào. nếu không ở dải tần số mà con sen 4G hỗ trợ thì có cũng như không. (theo mình hàng 4G toàn là hàng cung cấp cho các nhà mạng. nên sẽ bị look, chuyển về VIêt nam phải unlock).

Mình thích xài Opera Mobile hơn, mình thấy nhanh, còn hao gprs hay không thì còn do mình tùy chỉnh trình duyệt nữa (VD như tắt image, flash,..)
Mình lúc đầu cũng thíc opera. nhưng sau khi cai Miren sử dụng thử thì thấy giao diện của nó rất trực quan. mình bị hút nó vì điều này. không khác gì đang lướt web trên PC bằng google chrome vậy. còn về tốc độ mình không khẳng định nó nhanh hơn hay chậm hơn opera. nhưng mình dùng nó để lướt web thì tốc độ nhanh không hể thua opera, thuận tiện. điều quan trọng là có nút exit ứng dụng mà trên opera không có.

Mình lúc đầu cũng thíc opera. nhưng sau khi cai Miren sử dụng thử thì thấy giao diện của nó rất trực quan. mình bị hút nó vì điều này. không khác gì đang lướt web trên PC bằng google chrome vậy. còn về tốc độ mình không khẳng định nó nhanh hơn hay chậm hơn opera. nhưng mình dùng nó để lướt web thì tốc độ nhanh không hể thua opera, thuận tiện. điều quan trọng là có nút exit ứng dụng mà trên opera không có.
Trên Symbian thì lại có đấy bạn à :D

Bạn ơi mình muốn confirm là opera có nút exit ạ. Nhưng mình phảo enable nó trong mục option ;)

Các bác cho em hỏi chút là có phần mềm làm hiển thị % dung lượng pin cho em nó không? (link download cũng được) chứ chỉ có cái vạch này không đẹp mà lại quan sát không chính xác ! ? :D

Cái Sens này trong cái phần nhắn tin có hiện theo hội thoại như của Winphone 7 ko mọi người?

Bạn ơi mình muốn confirm là opera có nút exit ạ. Nhưng mình phảo enable nó trong mục option ;)

Một thông tin thật hữu ích. Còn Opera mini thì không chỉnh được như bạn nói. dùng opera mini tiết kiệm chi phí hơn rất nhiều so với opera mobile.

Back