• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác cho hỏi là cái radio 1.11 và 1.15 cái nào ok hơn? Em thấy lạ là lúc p bản rom mới của midget lên máy em 0 tài nào vào được internet qua wifi nữa, kể cả SR lại máy.
Em đang dùng cái radio 1.15

Đối với mạng ở VN theo mình thì bản 1.11 là OK nhất :D

Bác cho hỏi là cái radio 1.11 và 1.15 cái nào ok hơn? Em thấy lạ là lúc p bản rom mới của midget lên máy em 0 tài nào vào được internet qua wifi nữa, kể cả SR lại máy.
Em đang dùng cái radio 1.15

Radio là phần sóng, Phone, ảnh hưởng gì tới WiFi đâu.
Bản kiểm tra lại mạng WiFi đang sử dụng.
Các bản WM6.0 đều ít thấy hiện tượng này xảy ra. Hôm kia test bản Midghet, thấy truy cập NET qua WiFi rất tốt.

Cám ơn bác PhamQuang và Pdaviet đã luôn có những bản Rom mới cho mọi người...Em hầu như đã test qua các bản Rom của diễn đàn, cứ lâu lâu lại up 1 bản. Nghe tin sắp có bản 2.10.07PV của bác mà phải đợi tới cuối tháng thì nôn quá.....hichic.....dùng 2.10.05 fix 4 mãi cũng chán. Bác nhớ công bố sớm để mọi người cùng thưởng thức nhé !!!

Các bản WM6.0 đều ít thấy hiện tượng này xảy ra. Hôm kia test bản Midghet, thấy truy cập NET qua WiFi rất tốt.

Nhưng bác cho hỏi liệu có cái reg nào làm ảnh hưởng đến wifi 0? Vì tôi thấy nó cứ search mãi mà 0 tìm thấy. (chắc là do bản comm mới)

Bản ROM này down về là đuôi exe thì up kiểu gì vậy các bác, có click để chạy thôi hay phải dùng Tools mà bác Quang đưa ở phần hướng dẫn, chơi với ROM như chơi với hổ, phải hỏi cho kĩ....;)
Thanks !!!!

Cứ lick vào và chạy chương trình bình thường thôi, bạn cứ next , next và next là được.
Chúc bạn thành công :) :) :)

Phần âm báo thức trong tất cả các bản rom WM06 mình cảm thấy đơn điệu quá ,chưa được chú trọng đến, hy vọng ở những bản sau sẽ khá hơn riêng (có thể thay những tiếng bip khô khan bằng tiếng gà gáy sáng chẳng hạn) :D :D chuông thì tạm ổn

Phần âm báo thức trong tất cả các bản rom WM06 mình cảm thấy đơn điệu quá ,chưa được chú trọng đến, hy vọng ở những bản sau sẽ khá hơn riêng (có thể thay những tiếng bip khô khan bằng tiếng gà gáy sáng chẳng hạn) :D :D chuông thì tạm ổn

Hi!
Tôi dùng cũng nhiều loại PPC rồi, đều vậy cả thôi. Lý do chắc là để tiết kiệm tối đ bộ nhớ! nên thường ta phải dùng CT ứng dụn bên ngoài. Hiện nay có rất nhiều CT hay, bạn có thể vào Topic phần mềm ứng dụng, tìm mục báo thức thì thoải mái cho bạn chọn.

Mình đang dùng bản Rom 2.00.07 PV của anh Tom_codon; dùng thì rất ổn; nhưng không hiểu tại sao nó tự nhiên Rung lên những 2 lần, mỗi lần cách nhau 1 ngày; mình không hiểu tại sao ??? Reset lại thì hết. Và hiện nay vẫn chưa bị lại.
Mong các bạn chỉ giáo.

Bản 2.00.07PV của anh Tom truy cập internet bằng Wifi rất ổn định và mạnh.
Em cám ơn anh Tom rất nhiều.
Những ai thích lướt Web mình nghĩ đây là sự lựa chọn đúng nhất.

Mình đang dùng bản Rom 2.00.07 PV của anh Tom_codon; dùng thì rất ổn; nhưng không hiểu tại sao nó tự nhiên Rung lên những 2 lần, mỗi lần cách nhau 1 ngày; mình không hiểu tại sao ??? Reset lại thì hết. Và hiện nay vẫn chưa bị lại.
Mong các bạn chỉ giáo.

bản room 2.00.07 của Tom_codon là 1 trong những bản ổn định nhất đối với 2k6 tuy nhiên hiện tượng bạn gặp phải có thể là do xung soft thôi bạn ah.nếu như bây giờ ko bị lại hiện tượng này thì tốt rồi.chúc vui!

Cứ lick vào và chạy chương trình bình thường thôi, bạn cứ next , next và next là được.
Chúc bạn thành công :) :) :)

đã thử rồi và lúc nào cũng thành công;;) . nhưng bản này hình như lúc chuyển themes không chuyển luôn sang themes khác mà cứ phải SR thì mới thay đổi, các bác test bản Midghet có bị vậy không....

Những vấn đề liên quan đến O2 EXEC !!!

Xin chào các bác !

Em mới dùng O2 EXEC nhưng cũng thật nhiều phiền toái của nó gây ra cho em.

Đầu tiên là nó báo mất phone và contacts. Máy của em chỉ có thể nhắn tin được nhưng cột sóng ko hiện cái gì hết. Vì thế muốn nhắn tin phải nhớ số điện thoại của người cần nhắn chứ cũng ko add recipients được ....

Em định up rom lên 2006 nhưng chạy bản HTC_UNVERSAL_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship nhưng nó báo lỗi là ko designed cho dòng máy này. Chả hiểu thế nào em làm theo cái file Readme đi kèm là o use this ROM update type, your device must be in bootloader mode first!
(Press the following buttons together to enter BL mode: "Backlight+Power+Reset"), làm đi làm lại mấy lần thì nó ra cái màn đen sì.

Sau đó em soft-reset nhưng vẫn ko được. Bực mình quá em mới hard-reset thì nó hiện lên cái màn hình màu trắng, Nếu chọn "0" là trở về mặc định, còn chọn "X" là exit. Em chọn " O " .

Tiếp tục là nó ko hiện lên cái gì hết. Em chờ mãi mới ấn vào nút soft-reset thì nó hiện lên cái màn đen sì với dòng chữ " Serial " ở trên và bên dưới là chữ V1.00 . Ngoài ra ko còn cái gì khác nữa. Em thử đi thử lại mấy lần rồi nhưng vẫn ko thấy tín hiệu gì. Mong các bác thợ O2 chỉ giáo dùm.

thanks

Chỉnh sửa cuối:
mình vẫn chuyển themes được bình thường mà, có 1 số theme ko chuyển luôn được từ theme default (chỉ chuyển mỗi wallpaper) nhưng chuyển qua 1 theme khác lại được

thế là bạn chưa hiểu rõ về cách dùng máy này rồi, bạn nên qua phần hướng dẫn uo rom đọc cẩn thận một tí nhá, để không thấy phiền vì máy này, đa số những người vọc soft đều rất khoái máy này đấy, tìm hiểu thêm nhá

Xin chào các bác !

Đầu tiên là nó báo mất phone và contacts. Máy của em chỉ có thể nhắn tin được nhưng cột sóng ko hiện cái gì hết. Vì thế muốn nhắn tin phải nhớ số điện thoại của người cần nhắn chứ cũng ko add recipients được ....

Em định up rom lên 2006 nhưng chạy bản HTC_UNVERSAL_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship nhưng nó báo lỗi là ko designed cho dòng máy này. Chả hiểu thế nào em làm theo cái file Readme đi kèm là o use this ROM update type, your device must be in bootloader mode first!
(Press the following buttons together to enter BL mode: "Backlight+Power+Reset"), làm đi làm lại mấy lần thì nó ra cái màn đen sì.

Sau đó em soft-reset nhưng vẫn ko được. Bực mình quá em mới hard-reset thì nó hiện lên cái màn hình màu trắng, Nếu chọn "0" là trở về mặc định, còn chọn "X" là exit. Em chọn " O " .

Tiếp tục là nó ko hiện lên cái gì hết. Em chờ mãi mới ấn vào nút soft-reset thì nó hiện lên cái màn đen sì với dòng chữ " Serial " ở trên và bên dưới là chữ V1.00 . Ngoài ra ko còn cái gì khác nữa. Em thử đi thử lại mấy lần rồi nhưng vẫn ko thấy tín hiệu gì. Mong các bác thợ O2 chỉ giáo dùm.

thanks

Bạn mới dùng nên không biết cách thôi. Bạn đọc cách up ROM ở đây

http://pdaviet.net/showthread.php?t=1039

và quay lại trang 1 của topic này để lấy ROM mà mình thích. Theo ý kiến cá nhân của mình thì nên chọn bản 2.10.05 fix4. Hiểu rõ nó rồi chắc chắn bạn sẽ thích dòng máy này. Chúc vui ;)

đã thử rồi và lúc nào cũng thành công;;) . nhưng bản này hình như lúc chuyển themes không chuyển luôn sang themes khác mà cứ phải SR thì mới thay đổi, các bác test bản Midghet có bị vậy không....

Bạn kiểm tra lại thử xem, chứ mình cũng đang sử dụng bản rom này nhưng đâu có trình trạng giống như bạn nói đâu !!! :p :p :p

Xin chào các bác !

thanks

Lúc trước mình cũng như bạn vậy nhưng từ lúc gia nhập gia đình PDAViET mình đã học hỏi được rất nhiều từ các anh và các bạn trong này.
Bạn đừng bối rối như vậy cứ từ từ tìm hiểu và làm theo chỉ dẫn, mình tin rằng k bao lâu bạn sẽ hiểu rõ và sẽ vọc máy liên tục như mình bây giờ !!!
Chúc vui !!! ;) ;) ;)

Last edited by a moderator:

bác quang ơi ! giúp em với ,Windows Mobile VI Pro - Black 3.0.1có bản cho dòng HTC universal...kô anh!
my.php

Chỉnh sửa cuối:
Hix, cứu em với. Em dùng bản Fix4 ( WM6 ) cho Exec . E vừa cài thằng Spb Backup 1.5 vào, thế là máy em bị đơ luôn.E SR vẫn ko được.Có bác nào chỉ em với ...hic. Help me please !

Hix, cứu em với. Em dùng bản Fix4 ( WM6 ) cho Exec . E vừa cài thằng Spb Backup 1.5 vào, thế là máy em bị đơ luôn.E SR vẫn ko được.Có bác nào chỉ em với ...hic. Help me please !

Không phải lỗi tại ROM đâu bạn. Mình cũng dùng fix4 và SPB Backup 1.5 không có vấn đề gì,chắc là đụng với soft gì đấy. Bạn hard reset rồi cài lại từ đầu xem nhé

Gì mà kêu cứu dữ vậy chứ. DTT chưa thấy bị đụng chương trình backup đến nỗi đơ máy như bạn nói đâu. Bạn chịu khó HR lại xem. Không có gì ghê gớm đâu. Chúc vui.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back