• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
Bạn up lại một lần nữa xem sao, làm kỹ từng công đoạn ,mình cũng đang xài FIX4 đây ko có nhữnh lỗi mà bạn vừa nêu trên, bản FIX4 theo mình thấy rất là ổn định đó.Thân

Cám ơn bác banhbaonong, mình đã sửa được lỗi tắt màn hình phone,nhưng về bluetooth thì không thay đổi được gì. Mình đã remove toàn bộ soft nhưng vẫn như cũ (các tai nghe này trước khi up rom mình vẫn xài tốt, thử các máy khác thi ok). Như vậy có cần up lại hay fix như thế nào các bác cho em ý kiến với.

Cám ơn bác banhbaonong, mình đã sửa được lỗi tắt màn hình phone,nhưng về bluetooth thì không thay đổi được gì. Mình đã remove toàn bộ soft nhưng vẫn như cũ (các tai nghe này trước khi up rom mình vẫn xài tốt, thử các máy khác thi ok). Như vậy có cần up lại hay fix như thế nào các bác cho em ý kiến với.

Các bản Rom WM6 sau này tương đối kém tai nghe BT đó, mình đang dùng 1 cái Itek cũng bị như bạn nhưng dùng với Sony DS970 thì không như thế, dùng rất :D tốt

các bác ơi cho em hỏi chút, em có chú MDA Pro, down rom 2006 về up lên, lúc up xong HR lại thì nó chỉ hiện ở màn hình đầu tiên mà không khởi động tiếp. Thử nhiều bản rom rồi nhưng kết quả cũng tương tự đành quay lại 2005, thì vẫn ok. Các bác lý giải hộ em trường hợp này cái. Nhìn mấy ông cùng phòng dùng imate chạy 2006 mà tức nổ đom đóm mắt. Xin chân thành cảm ơn!!!!!!!

máy em cũng bị như máy của bác này, vậy ko có cách nào giải quyết việc này à các cao thủ ?

Em cũng dùng EXEC, ko up lên được 2006 thì tiếc quá.

( Tiện thể cho em hỏi, bây giờ dùng bản WM 05 nào là ổn định, nhanh và " nuột " nhất ạ ? )

Thanks nhiều

mình up test thử bản mới từ Rom v2.10.05 FIX3 - Fix4, Rom v2.10.06 có đều bị lỗi như sau: mình phục hồi danh bạ SPB backup ver 1.5 đến 1.6 đến Contact trong danh bạ trong máy xong, sau đó mình tạo mới Contact báo lỗi: An unexpected error has occurred in this program nguyên nhân có phải lỗi phần mềm SPB Contacts không các bạn

Lạ thật, Mình cũng bị tương tự như Bạn, nhưng có vẻ nặng hơn. Mình dùng bản Rom v2.10.05 FIX4 và Backup bằng chương trình SPB backup ver 1.6 thì báo đã hoàn tất. Nhưng khi chạy Restoring thì máy không thể nào vào được Window và cứ đứng hoài ở màn hình WM2006, phải HardReSet thì mới vào được Window, tình trạng này lần đầu tiên Mình mới gặp với bản Rom này, chứ các bản khác thì hoàn toàn không bị. Có Bạn nào có cáo kiến gì thì hướng dẩn cho Mình biết nhé. =D>

Các bản Rom WM6 sau này tương đối kém tai nghe BT đó, mình đang dùng 1 cái Itek cũng bị như bạn nhưng dùng với Sony DS970 thì không như thế, dùng rất :D tốt
Mình cũng không tài nào kết nối được tai nghe bluetooth, trước sử dụng 05 thì ok lắm. Hiện tại tai nghe vẫn đang dũng tốt với T-Mobile Compact II. Có thể phiên bản ROM này loại bỏ bớt driver của bluetooth 8-|

anh chị ơi, sao em up cái rom FIX 03, nhưng không xài được Wireless, trước kia thì được, nhưng khi up lại lần 2 thì không được. Em thấy trước kia, khi vào Internet bằng wireless, e thấy nó là channel 6, nhưng bây giờ là channel 11. anh chị ơi. xin giúp em khắc phục với.
Many thanks

Mình cũng có vấn đề về tai nghe bluetooth trên Fix04, nhỏ không chịu đc . Không biết là có file fix gi không nhỉ ?

Mình cũng dùng fix04 mà có vấn đề gì đâu nhỉ?Tai nghe vẫn dùng tốt,âm thanh to rõ mà,ko cẩn thận để volume lớn còn điếc cả tai:D ,có lẽ vấn đề ở tai nghe của bạn đấy,nhưng bạn ko nói rõ là bạn dùng tai nghe gì nên mình cũng chẳng bít phải giúp bạn thế nào??Mình dùng Nokia BH-501,dùng rât ổn định

Mình cũng dùng fix4 với tai nghe Platronic 320 và tai nghe stereo Motorola HT820 cũng không gặp vấn đề gì cả. Các bạn có thể sang đây để thảo luận về tai nghe bluetooth của mình xem thế nào để tránh làm loãng chủ đề nhé. Chúc vui ;)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1311&page=21

Chỉnh sửa cuối:
Làm ơn chỉ cho em cách up lại Radio 1.13.00 với! Em up thử nhưng nó cứ báo lỗi hoài! ko biết có phải WM6 không thich hợp với Radio 1.13 không?

Làm ơn chỉ cho em cách up lại Radio 1.13.00 với! Em up thử nhưng nó cứ báo lỗi hoài! ko biết có phải WM6 không thich hợp với Radio 1.13 không?

Up Radio không liên quan gì đến Rom cả, khi up nó báo lỗi sao mới được chứ, nói chung vậy ai mà biết được :|

All: vấn đề tai nghe BT đã nói nhiều lắm rồi, đề nghị các bạn không đề cập đến nữa để tránh loãng chủ đề nhé.

Không có chuyện ROM WM6 không thích hợp với bản radio 1.13 đâu bạn. Trước đây mình vẫn dùng bản đó với WM6 tốt mà. Bạn kiểm tra lại xem bản Radio bạn down về có tốt không hay là nó bị lỗi. Đã làm đúng các bước up Radio chưa?? Nếu không bạn có thể vào đây để down lại
ftp://ftp.xda-developers.com/Universal/Radio
User name : xda
Pass : xda
Nếu vẫn không được thì bạn đưa hình cái lỗi mà bạn gặp phải lên cho mọi người biết là lỗi gì để có cách giúp bạn

máy em cũng bị như máy của bác này, vậy ko có cách nào giải quyết việc này à các cao thủ ?

Em cũng dùng EXEC, ko up lên được 2006 thì tiếc quá.

( Tiện thể cho em hỏi, bây giờ dùng bản WM 05 nào là ổn định, nhanh và " nuột " nhất ạ ? )

Thanks nhiều

Không có bác nào trả lời em à ? hic hic

Em thắc mắc muốn hỏi thôi mà. Trả lời dùm em được ko ?

Thường uprom xong bạn nên format stogare bằng cách 2 phím(--)(--) + Soft Reset, sau đó ấn phím 0 Có nhiều máy "kẹt"ở màn hình welcome hơi lâu (vài phút)rồi mới vào tiếp các bước sau,các bạn kiên nhẩn chờ :D

Bạn hỏi một câu "lạc đề" mà đòi mọi người trả lời sao?

Nên nhớ đây là Thread dành cho thảo luận kinh nghiệm Up ROM WM6.0, tức là những người có tay nghề, đã trải qua WM5.0 rồi.
Các kiến thức sơ đẳng về ROM không trả lời trong Thread này.
Các bài như vậy lần sau các Mod. ĐH sẽ xoá không báo trước đâu.

Lưu ý lại:

Thread này chỉ có thảo luận về WM6.0 mà thôi.

Thì em cũng UP lên ROM WM 06 nhưng ko hiểu vì sao mà khi up xong rồi, soft-reset lại máy nó lại về cái màn hình lúc bootloader đầu tiên ( tức là nó lại hiện lên chữ Serial ở trên và chữ V1.00 ở dưới ). Em đã đợi phải đến gần 1 tiếng nhưng ko hiểu sao máy vẫn không chạy hay thay đổi cái gì hết.

Em dùng Exec, đã up đúng bản ROM tải từ pdaviet.net fix4, nhưng ko hiểu sao lại ko chạy được và bị trường hợp như trên.

Hôm trước có 1 bác gặp đúng trường hợp như em mà hỏi ko có ai trả lời, em cũng muốn hỏi để có câu trả lời thỏa đáng thôi mà.

Thanks

Thì em cũng UP lên ROM WM 06 nhưng ko hiểu vì sao mà khi up xong rồi, soft-reset lại máy nó lại về cái màn hình lúc bootloader đầu tiên ( tức là nó lại hiện lên chữ Serial ở trên và chữ V1.00 ở dưới ). Em đã đợi phải đến gần 1 tiếng nhưng ko hiểu sao máy vẫn không chạy hay thay đổi cái gì hết.

Em dùng Exec, đã up đúng bản ROM tải từ pdaviet.net fix4, nhưng ko hiểu sao lại ko chạy được và bị trường hợp như trên.

Hôm trước có 1 bác gặp đúng trường hợp như em mà hỏi ko có ai trả lời, em cũng muốn hỏi để có câu trả lời thỏa đáng thôi mà.

Thanks

Tìm lại trên diễn đàn tool Exit bootloader và thực hiện theo hướng dẫn, nếu không thoát ra được thì khả năng chết DOC rồi (vì không thực hiện đúng quy trình uprom).

Mình cũng dùng fix04 mà có vấn đề gì đâu nhỉ?Tai nghe vẫn dùng tốt,âm thanh to rõ mà,ko cẩn thận để volume lớn còn điếc cả tai:D ,có lẽ vấn đề ở tai nghe của bạn đấy,nhưng bạn ko nói rõ là bạn dùng tai nghe gì nên mình cũng chẳng bít phải giúp bạn thế nào??Mình dùng Nokia BH-501,dùng rât ổn định

mình dùng i-tech S38

Status
Không mở trả lời sau này.
Back