• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình kiểm tra lại rùi. và đã Up lại ROM khác rùi. Camera lại quay về như cũ, vẫn đẹp. Theo mình nghĩ đây là do chương trình camera của bác PhamQuang tích hợp vào ROM thui.
Bác thử up lên thì sẽ thấy ngay thôi

Cám ơn bác Tom_condon, ý tôi là đổi tên shotcut ở trong Setting Menu chứ không phải ở trong Program Menu. Mong bác chỉ dẫn giúp
Thank's

Nếu mà muốn đổi tên trong settings thì Tom nghĩ chỉ có cách khi làm Rom người làm đổi trong HLM/Controlpanel mà thôi bạn ạ. :) :) :)

Không có cách nào đâu bạn, vì đây nó là đường dẫn đến program thui, nếu bạn muốn đổi thì chỉ có cách vào start menu đổi tên như các bác Tom nêu, đương nhiên trong setting menu nó sẽ đổi theo. :D

Chính xác như Tom nói !!!

Không có cách nào đổi tên Shortcut được, đó là việc của người Cook ROM quy định tên rồi. Nếu can thiệp đổi tên shortcut sẽ mất tác dụng.

Các bác Tom và bác Phạm Quang có thể cho em xin phần mềm hỗ trợ built ROM và các tài liệu liên quan được không ạ ,em rất muốn tìm hiểu cấu trúc của Rom nhưng tìm tài liệu liên quan không được ,rất mong các bác giúp đỡ thank

Các bác Tom và bác Phạm Quang có thể cho em xin phần mềm hỗ trợ built ROM và các tài liệu liên quan được không ạ ,em rất muốn tìm hiểu cấu trúc của Rom nhưng tìm tài liệu liên quan không được ,rất mong các bác giúp đỡ thank

Tất cả các tools đã có trong DS mình cũng đã viết khá nhiều bài hướng dẫn rồi mà.
Bạn sang topic CHUYÊN ĐỀ: CHỈNH SỬA ROM CÁC DÒNG HTC WM5.0 để đọc những bài hướng dẫn nha.
Chúc vui...!

Bác Phạm Quang ơi link down ROM v2.10.04 PDAVIET bị die rùi.E k down dc huhu

Link ROM vẫn tải tốt !!!

Bạn cần tìm ứng dụng hỗ trợ tải các Link MegaUpload đã được giới thiệu trong khu vực PC'Soft của PV nhé.

Chậm chân link die rồi. Bác Quang cho em link mới để tải được không ạ. Nghe bác tả em muốn up ngay bản này mà!

Bác Phạm Quang ơi link down ROM v2.10.04 PDAVIET bị die rùi.E k down dc huhu

Mình thấy có nhiều bạn gặp nhiều khó khăn khi down trên Mega nên Up lên hot khác đây:D

Rom 2.10.04 PV của tác giả Man PhamQuang:

Part1 : http://www.box.net/shared/99ppyloxkl

Part2 :http://www.box.net/shared/ffgj0eo8kd

Part3 :http://www.box.net/shared/br8i907fz7

Part4 :http://www.4shared.com/file/13958885/3043411e/ROM_v21004_PDAVIET_UNIpart4.html

Part5 :http://www.box.net/shared/f1rrsjxb4f

Part6 :http://www.4shared.com/file/13959123/94a2504b/ROM_v21004_PDAVIET_UNIpart6.html

Do nãy giờ Up lên box.net part 4 và 6 bị lỗi hoài nên các bạn down đỡ trên 4shared nha:D

Chúc vui

Em vừa up rom v2.10.04 PV xong,về tốc độ thì cũng ổn,riêng icon em thấy chưa được đẹp lắm!Và em gặp vấn đề là khi cài xong thì tất cả các button như camera , power,...hoàn toàn không có tác dụng,em đã HR và format rồi vẫn không được,làm sao đây các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Em vừa up rom v2.10.04 PV xong,về tốc độ thì cũng ổn,riêng icon em thấy chưa được đẹp lắm,và em còn gặp vấn đề là ko sử dụng được nút power,light,camera,không biết có bác nào gặp vấn đề như em ko ạ,và có cách nào khắc phục không ạ ?

Cách khắc phục duy nhất là bạn nên Up lại ROM đi.
ROM v2.10.04 PV không hề có những lỗi các bạn nêu ra.

Máy của em đang bị hiện tượng lạ quá các bác ạ.Mới ngày hôm qua con up rom ngon lành mà tự nhiên khi đưa về bootloader để up tiếp bản rom mới của bác Quang mà cái chữ serial nó không chhịu chuyển thành usb jì cả.Em đã bỏ cái Allow USB connections và cẩn thận hơn là hard reset <quên backup :(( > và cài lại cả Activesync nữa mà vẫn không được.Có ai đã gặp tình trạng như máy của em júp em với.

Máy của em đang bị hiện tượng lạ quá các bác ạ.Mới ngày hôm qua con up rom ngon lành mà tự nhiên khi đưa về bootloader để up tiếp bản rom mới của bác Quang mà cái chữ serial nó không chhịu chuyển thành usb jì cả.Em đã bỏ cái Allow USB connections và cẩn thận hơn là hard reset <quên backup :(( > và cài lại cả Activesync nữa mà vẫn không được.Có ai đã gặp tình trạng như máy của em júp em với.

Đổi cổng USB khác và xem lại Cable có bọ đứt không nhé.

ROM mới này của bác Quang đúng là có vấn đề với camera. Nó không có các tùy chọn như trước đây: ví dụ Picture contact, picture theme... và rất khó dùng !

Em vừa up lại,vẫn không sử dụng được nút power,light,camera,chẳng hiểu nổi???:(

Bạn xem lại quá trình up rom xem sao, mình up bản này thấy các phím trên vẫn OK mà! Bạn thử up bản ROM_v2.10.02_PDAVIET_UNI xem sao. Bản này mình xài OK nhất, còn bản ROM_v2.10.03_PDAVIET_UNI thì mới thử có vài ngày thì đã up lên ROM_v2.10.04_PDAVIET_UNI. Đang test!

Sau 1 thời gian E dùng ROM mới này E có ý kiến đóng góp bản ROM mời của bác PhamQuang như sau:
Camera quay phim và chụp hình xấu quá (Độ phân giải cao nhất chỉ là Camera VGA, mặc dù E đã vào để Setup lại thông số chụp ảnh cũng như quay phim).
Đèn cảm ứng của bàn phím không có tác dụng trong bản ROM này. bản ROM trước E dùng vẫn cảm ứng được.
Cho đến nay E thấy bản ROM_v2.00.06_PDAVIET_UNI dùng vẫn ổn định hơn.
Bác PhamQuang xem lại hộ nhé

TRỜI CÁI CAMERA GÌ MÀ NHƯ THẾ NÀY
tự nhiên ở bản ROM mới này bác đưa cái soft camera gì mà chán thế này...giống như soft camera của Blue Angel quá...từ 1 camera hiện đại bây giờ giống như đồ cổ vậy..hichic..nếu ko có cách fix thì e quay lại bản 2.10.03 thôi.

và cái cảm ứng bàn phím cứng cũng chưa được khắc phục

Em vừa up lên bản ROM 2.10.04PV,rom chạy nhanh , ổn định,nhưng sao camera không hiện hết cả màn hình,chụp hình chất lượng chỉ là VGA.hình chụp còn bị ngươc.bản ROM này đã khắc phục được lỗi GPRS setting

Cái này bác dùng tool : UNI_ext_rom_unlock chép thẳng vào thẻ và chạy-> OK 2 lần, SR lại là OK. Tôl thì bác PhamQuang mới đưa lên hôm qua, bác tìm ở trang trước nha![/QUOTE]
---------------
Bác làm ơn cho cái link với, tìm mãi mà chưa thấy
UNI_ext_rom_unlock

Qua 1số lần Up Rom:
1.Tháo SIM+SD Card khỏi máy (có thể bỏ bước này)
2.Cắm cáp Sync PPC và PC
3.Ấn tổ hợp phím BackLight+Power+Reset để vào BootLoader
4.Chạy File Ma_Upgrade có trong mỗi bản ROM,cứ nhấn Next

Đợi trên PC và PPC báo Up thành công 100% (khoan hãy rút dây SYNC nha).Chọt Reset,đợi đến khi PPC vào đến màn hình Windows khi này bạn hãy rút dây SYNC (để tránh hiện tượng sốc điện làm chết DOC)

Chúc vui:D

Anh ơi, nếu e bị chết DOC thì có cách nào sữa kg anh. và nếu như đang up thì bị ngưng đột ngột, thì có cách nào cứu vãn không anh.
Cám ơn các anh.

Tùy máy Bạn ơi. Có máy Up ROm liên tục cũng không sao, có máy mới bóc hộp ra Up Rom chết Doc ngay. Việc thay Doc thì trên diển đàn của chúng ta có 01 Bác đã làm được rồi đó.
Còn đang Up Rom giữa chừng mà dừng lại đột ngột thì máy điện thoại của Bạn sẽ thành 01 cục chặn giấy đẹp tuyệt vời luôn. :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back