• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
Từ ngày UP lên WM6,.... Chịu hết nổi việc mất liên lạc, giờ đành quay về WM5 ngày xưa.

.

Tôi cũng ở tình trạng như vậy, cũng phải quay về WM5. Tôi nghĩ khi build lại Rom, các tác giả đã tinh lược rất nhiều cho máy chạy nhanh và đẹp hơn, nhưng cũng có thể đụng chạm tới một số thành phần làm cho Rom thỉnh thoảng gặp lỗi. Tôi nói thỉnh thoảng là vì có người gặp lỗi này mà người khác không gặp, là vì mỗi người có cách sử dụng máy khác nhau, đưa đến lỗi không ai giống ai. Điều này ít xãy ra vởi "bản gốc WM5" vì nó được làm ra cho ổn định là trên hết.

Tôi xài qua các đời WM6 từ build đầu tiên cho tới build mới nhất là 2.10.03 và thấy rất OK, nhưng khi bắt đầu có nhu cầu sử dụng bluetooth cho nhiều mục đích thì Cooked Rom cho ra nhiều lỗi. Chẳn hạn khi connect headset bluetooth, đồng thời connect to bluetooth satellite receiver, sau đó disconnect bluetooth satellite receiver, thì bluetooth headset như bị điểm huyệt luôn.

Tôi dùng laptop connect với PPC phone làm wireless modem, thử tới thử lui cũng không cách nào connect được với nhau, Bluetooth laptop tìm ra PPC device nhưng không có Dialup Network service.

Icon G (GPRS) thể hiện không hợp lý. Khi connect to GPRS network, đáng lẽ icon "G" phải active, nhưng thay vào đó là icon network signal biểu diễn. Khi kết nồi xong, thì icon network signal này chuyễn sang chế độ connected, trong khi icon "G" chả làm gì hết.

Những điều tôi nói trên đều làm được dễ dàng, only one time, sau khi cài lại Rom WM5.

Tôi có một câu hỏi là WM6 chính thức đã release chưa? Và bản Rom WM6 đang được làm nền cho các cooked Rom hiện nay xuất phát từ đâu, và bãn gốc của nó ở đâu, để tôi có dịp test thử với bản gốc này xem sao.

Rom chạy nhanh ai mà không khoái, nhưng ổn định mới thật sự cần thiết. Chà thà chậm một chút mà chắc.

Xin cảm ơn tất cả các bạn đã bỏ công sức ngày đêm đễ làm cho các phiên bản ROM Window Mobile ngày càng hoàn thiện hơn.

đang định thắc mắc vấn đề GPRS thì bác usp đã nói rồi, đúng là bản này có lỗi về GPRS, mình đã post bài trước nói về vụ này nhưng mà có bro bảo vẫn vào được nên vể test lại, kết quả là không thể nào vào được, khi ở chế độ flight mode thì chữ G không bị tắt đi, lúc đang conect mà mình cance thì nó không có tác dụng
Còn về bản w6 chính thức thì mình thấy chưa hè có thông tin, nhwng mà cung thấy trên microsoft đã giới thiệu ròi, và thực tế là đã có 1 số dòng máy mới trên thị trường có tích hợp w6, nhugn lại chưa có ở VN, he

Mình cũng đang dùng WM6 nhưng không gặp lỗi như các bạn nói ở trên ,mình cũng đã dùng Tai nghe BT, kết nối exec với PC ,chuyển đổi file với nokia Symbian S60 .... cũng không gặp trục trăc gì ,và cũng chưa bị treo máy bao giờ ,chỉ có khởi động hơi lâu thôi (sau khi soft reset) mình dùng Rom 2.00.06PV muốn trao đổi file qua bluetooth thì dùng Sniper 1.2.377 ,tai nghe thì dùng phần mềm tích hợp trên rom ,kể cả GPRS cũng ok luôn.
Nhược điểm duy nhất mình thấy là Pin hết nhanh hơn WM5 (Chắc là do Giao diện).Dùng WM5 đúng là rất ổn định nhưng không có smart dial (bực nhất cái này)Còn up rom thì là sở thich rùi cứ backup hết dữ liệu cho rom mình nghĩ là ổn định ra SD rồi thì up thoải mái các rom khác nghịch chán lại đổi lại lo gì
chứ

huhuhu may anh giúp bé với, ko hiểu bị gì mà rom 06 .02wwe của anh PHẠM QUANG em bấm power off ko dc ( ko ON, ko OFF giống như liệt luôn vậy), đã thử vao UNLOCK KEY chuyển qua chuyển lại mấy cai option, soft resert nhưng đều vô dụng ... gio exec em nằm liệt luôn, sợ nó hư nên tháo pin ra cho nó nghỉ ngơi ~!~. àh , nut POWER OFF đó lúc HARD RESERT lại vẫn WORK, ko bị hư đâu, chắc khi nào do KÉN ROM, có cách nào fix ko ? ~ ~

huhuhu may anh giúp bé với, ko hiểu bị gì mà rom 06 .02wwe của anh PHẠM QUANG em bấm power off ko dc ( ko ON, ko OFF giống như liệt luôn vậy), đã thử vao UNLOCK KEY chuyển qua chuyển lại mấy cai option, soft resert nhưng đều vô dụng ... gio exec em nằm liệt luôn, sợ nó hư nên tháo pin ra cho nó nghỉ ngơi ~!~. àh , nut POWER OFF đó lúc HARD RESERT lại vẫn WORK, ko bị hư đâu, chắc khi nào do KÉN ROM, có cách nào fix ko ? ~ ~

Bạn thử Up lại bản Rom khác xem sao:-?

Chúc vui:D

@usp : Tất cả các bản ROOM Build hiện này đều xuất phát từ 1 nền là Aku 3.8,bạn có thể tham khảo bản ROM 2.00.01 của Tom_codon,đây là bản ROM gần với ROM gốc nhất do ít chỉnh sửa.

Hoặc PM mình theo nick lx_boy88@yahoo.com

Các anh ơi, e mới lần đầu sử dụng o2, thấy cái Rom Wm6 đẹp quá. Em muốn up lắm. nhưng còn hơi run tay. Sợ giữa đường gãy gánh là toi mạng. Anh nào giúp e một ít kiến thức về up rom được không? E đã có bài viết về các bước về up rom cho HTC. nhưng không biết đủ không vậy cac anh. Nếu có trục trặc chắc chít quá. Gia tài có nhiêu đó ah.

Các anh ơi, e mới lần đầu sử dụng o2, thấy cái Rom Wm6 đẹp quá. Em muốn up lắm. nhưng còn hơi run tay. Sợ giữa đường gãy gánh là toi mạng. Anh nào giúp e một ít kiến thức về up rom được không? E đã có bài viết về các bước về up rom cho HTC. nhưng không biết đủ không vậy cac anh. Nếu có trục trặc chắc chít quá. Gia tài có nhiêu đó ah.

Đọc kĩ các bài viết của Man PhạmQuang về các uprom sẽ up được thôi.Không khó lắm đâu.Bạn cứ mạnh dạn up đi.
Chúc bạn thành công

Các bài hướng dẫn UP ROM,do hướng dẫn chi tiết quá nên các bạn có thể hơi sốc :D.Mình tóm tắt lại như sau:
1.Tháo SIM+SD Card khỏi máy
2.Cắm cáp Sync PPC và PC
3.Ấn tổ hợp phím BackLight+Power+Reset để vào BootLoader
4.Chạy File Ma_Upgrade có trong mỗi bản ROM

Sau đó cứ Next hoặc OK,chờ 5' và thưởng thức ROM

Chúc các bạn thành công =D> =D> =D>

Các bài hướng dẫn UP ROM,do hướng dẫn chi tiết quá nên các bạn có thể hơi sốc :D.Mình tóm tắt lại như sau:
2.Cắm cáp Sync PPC và PC

Bác này nói đúng, nhiều khi dài dòng quá lại trở thành phức tạp và làm dân newbie choáng . Cứ ngắn gọn như bài của bác là ok. Nói chúng cứ phải thử thì mới biết là có dễ hay không và có chết hay không :p :p :p

2.Cắm cáp Sync PPC và PC

Qua 1số lần Up Rom:
1.Tháo SIM+SD Card khỏi máy (có thể bỏ bước này)
2.Cắm cáp Sync PPC và PC
4.Chạy File Ma_Upgrade có trong mỗi bản ROM,cứ nhấn Next

Đợi trên PC và PPC báo Up thành công 100% (khoan hãy rút dây SYNC nha).Chọt Reset,đợi đến khi PPC vào đến màn hình Windows khi này bạn hãy rút dây SYNC (để tránh hiện tượng sốc điện làm chết DOC)

Chúc vui:D

T:D heo mình thấynếu có điều kiện thì bạn nên up bằng máy tính xách tay ,nhớ cắm nguồn nha,mình cũng từng bị đang up bị cup điện nên ko sao cả chỉ hết hồn một chút thôi

Các bác cho hỏi làm sao để sử dụng file Pim.vol trong WM5.0 copy sang dùng trong WM6.0 được ? ( Đây là file lưu trữ danh bạ đt) khi copy qua WM 6.0 không thể vào được Contacts

Các bác cho hỏi làm sao để sử dụng file Pim.vol trong WM5.0 copy sang dùng trong WM6.0 được ? ( Đây là file lưu trữ danh bạ đt) khi copy qua WM 6.0 không thể vào được Contacts

Có thể cấu trúc file này trên WM5 và 6 khác nhau, bạn nên dùng 1 phần mềm như PimBackup để lưu thành file rồi restore nó lại trên WM6.

Sự khác biệt của WM 05 và 06 theo tôi thích nhất là Window Media 10 bản 10.3 có thể xem tivi qua mạng full
Bản của wm05 không full được

hì các bác cho em hỏi dòng universal này có bản rom như bản bigstorage như của magicigan không nhi?Em đang xài bản 2.10.02 của PDAVIET nhưng theo nhu cầu sd của minh em thấy 1 vài soft không phù hợp với mình,mà Ram cần để cài các sòt khác lại thiếu.Em đã đọc hướng dẫn Build rom của bác Tom,điều này nằm ngoài khả năng của em.Có lẽ chỉ chờ ăn sẵn thui,hic hic

mình đang up bản 2.10.02 tự nhiên đang up 13% nó báo lỗi mình sreset lại và máy không thể úp duoc luôn..màn hình xanh máy bị sao vậy các bro..help với..

đúng là dòng Uni bị lỗi rom hay sao ấy, máy mình cũng 30% pin là tắt ngủm luôn.. reset lại không lên bắt buộc phải sạc pin tiếp tục..cái là mình nghĩ chắc lỗi rom thì phải..máy mình mới toanh mà sao bị chai pin ở khoảng 30% còn lại chứ

không phải bị kén rom đâu, mình cũng đã từng bị bẹnh nạy chắc bro không đọc bài trước của mình, mấy trnag trước ấy, mình khắc phục được rồi, lỗi là do sung đột với Ext rom, làm thế này sẽ hết nha, bg cứ nếu đang ở w6 thì nó sẽ hiện ngay ext rom trong file explorer, vào và xóa hết nó đi, hard reset lại sé hết ngày, làm thử đi, khỏi ngay dấy

Mình cài bản 2.10.03 của Bác Quang vô 2 máy Exec, sử dung 2 tai nghe blutooth, nhưng máy nào cũng ko nghe người ta nói cả, nghĩa là gọi đt cho người khác bằng blutooth thì người ta nghe mình nói mà người ta nói mình ko nghe, ko phải hy phần vật lý đâu nhen.
Còn vô GPRS Setting thì trắng non.
Ko biết các Bạn có bị vậy ko???
thanks

Status
Không mở trả lời sau này.
Back