• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO LG KS20

Anh nào cho e hoi voi. Sao e up rom y nhu huong dan thay moi thu van ok y nhu hinh minh hoa nhg toi luc xong xuoi may khoi dong lai thi van la ban 6.0 nhu cu the a?

troài,seo thấy UP ROM nghiêm trọng thế,ngay xưa e dùng cái HP 6235 ớn thấy mồ. Rom này ko bít thía nèo,bản 6.5 ai test tốt thì nhắn a e nha...^^

về lg wm 6.5

h chưa thấy có bản Room 6.5 nào post lên cả, đến khi nào mới được thấy sao...^^

thực ra thì cũng có vài bản rồi, nhưng chưa có bản nào thực sự trơn tru nên cũng không cần thử làm gì. cứ đợi thêm 1 thời gian nữa nếu có hàng tốt hãy dùng... hi vọng là mẹ của sung sướng !!!

Xin cac bac chi dan cho em

Xin cac bac chi cho em loi nay la the nao? E co mot LG ks20 tu phap ve. Muon chuyen sang Rom dung tieng anh nen da up lai rom. Em da lam dung theo chi dan o tren. Cac buoc ban dau thi ok. Dung nhu la chi dan tren. Nhung den phan backup NV la sau day may em tat va tren man hinh cua soft hien len the nay. E doi ca tieng dong ho cung ko co man hinh tiep theo va khi thao cable ra, khoi dong lai van the. chang co gi thay doi ca. Tat cac ban rom em thay deu nhu the? Ko hieu la loi nay the nao xin bac chi dan

xin bản WM 6.1

Trước tiên Em cảm ơn Bác Pham Quang đã cook bản ROM này
Em up lên 6.5 thấy có mấy vấn đề sau :
1. Up từ 6.0 > 6.1 all ok ko vấn đề gì .
2. Up từ 6.1 > 6.5 tiếp thì bị lỗi ko Restore đc NV , chạy đến mấy trăm giây vẫn not complete ! ( đành rút máy ra ) > nhưng máy vẫn dùng ok .
3. Vô E.M rồi up theo cách 2 > ok !
4. Làm lại theo cách 1 thì ko Switch USB đc , cứ trơ trơ > máy vẫn dùng ok nhưng vô camera bị sọc và rồi MH cũng sọc dưới > lại quay về 6.1 !
Bác nào giải thích cho em cái lỗi ko thể Switch USB trong Engineer Menu đc với ! Thanks !
Hạ về 6.1 lại Switch USB ngon và Restore ngon !

Bạn ơi, mình là new mem cũng đang dùng 1 con KS20.
Mình đã làm theo cách Up Rom thứ 2 trong 4room này, nhưng mình đang bị lỗi Illegal use sau khi up Rom,
bạn có thể cho mình xin lại bản 6.1 của bạn để up lại được ko?

Nếu bạn nào có bản WM6.1 tốt , cho mình xin nhé

cám ơn chú Phạm Quang. Cháu đã up rom thành công với bản WM 6.0. Chạy ổn định, mượt mà. Các phần mềm cài vào cũng ok

trouble sau khi hard reset

các pro giúp mình với,tình hình là sau khi hard reset lại máy,máy vẫn ok,nhưng máy k đọc được file nhạc và hình,không biết vì lí do gì,ai biết giúp giùm newbie,thanks nhiều
À còn một vấn đề nữa là sao file nhạc và hình lưu trong thẻ nhớ bị khóa,có cái hình ổ khóa bên góc,hic

Chỉnh sửa cuối:
GPRS cho Ks20 !!

Mình đã setup GPRS, máy cũng đã nhận và hiện cái GPRS rồi, nhưng sao khi mình vào web thì nó lại báo cannot connect giúp giùm nhé !:(

MÌnh up sang bản tiếng anh , bây giờ máy mở lên hiện logo LG rồi đến màn hình Windows mobile xong máy lại tự khởi động lại. Nên máy hiện giờ nhận cổng com rồi lại mất đi, không thể nạp lại được. Mong được sự giúp đỡ, cám ơn!

Bác nào chỉ dùm em cách chuyển sang win tieng A với, máy em win tiếng trung khó dùng wa...hixhix:(

Em định uprom tiếng Anh, con của em thằng bạn xách từ Pháp về, up xong xuôi rồi, restore NV xong thì nó cứ báo Illegal use thôi, em nghĩ khả năng file nv của em bị lỗi, các bác cho hỏi có restore đc file NV từ máy khác ko, em có backup mấy file Nv trước khi uprom rồi mà thử đi thử lại vẫn bị vậy, google thấy bảo có file unbranded .nv nào đó , mặt khác khi uprom từ chế độ Emergency mode thì không thấy hiện Imei nữa, chả hiểu nổi, bác nào share được cho em file trên thì tốt quá, em cảm ơn nhiều nhiều, giờ cái đt của em chả khác j cục chặn giấy T_T

Chỉnh sửa cuối:
máy mới mua hàng chính gốc,đem về,nhưng gắn sim vào không có sóng,vào phần connections thấy thiếu phần connection setup.Bác nào có phần này cho Em với.thanks nhiều

Em ngồi up lại rom thử ,thì nó cũng vậy,giờ vaò phần
Diag Setting >>> USB Set for Diag >>> OK cái này thì được
USB Switching >>> OK >>> chọn "LG Composite - DUN, DIAG" >>> Done
con2 phần chỉnh không ,bác chỉ giúp em vơí để Em thử unlock

Bac nhathoangviet ơi, khi mình up xong chẳng thấy file .nv đâu cả, bác có thể cho mình xin file .nv của bác được không.
Email của mình là thannguyentan@yahoo.com
Mong các bác giúp cho, hiện nay mình dùng nó như cục gạch rồi.

Cảm ơn bác nhiều.

Bac nhathoangviet ơi, khi mình up xong chẳng thấy file .nv đâu cả, bác có thể cho mình xin file .nv của bác được không.
Email của mình là thannguyentan@yahoo.com
Mong các bác giúp cho, hiện nay mình dùng nó như cục gạch rồi.

Cảm ơn bác nhiều.

bạn vào trang này thử xem ,ở đây mình thấy giới thiệu tự tạo file backup nv2 bằng số imei của mình,vì máy mình đã đưa đi sửa rồi nên không thể naò thử đượchttp://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=534704

Back