• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách dùng hoàn hảo X-plore 1.45

Status
Không mở trả lời sau này.
Tải X-plore S60 3rd+5th ed.sisx (bản gốc từ trang chủ)ContactsTemplate.sis ở dưới

Bước 1
Gỡ bỏ X-plore sau đó dùng các trình quản lý Files khác như Dynafile, ActiveFiles... truy cập vào C:\system\data\ và xóa 3 tập tin sau:
devlist.dat
NdpServ.hal
PbookLam.cli

Bước 2
Cài đặt lại Xplore 1.43 và Soccerer (nếu ai đã cài Soccerer rồi thì thôi) >> Dùng Soccerer để Cr@ck X-plore 1.43 (Cr@ck rồi thì thôi)

Bước 3
Sau khi đăng ký Xplore thành công >> Thoát khỏi Xplore 1,43
Sau đó các bạn lại dùng quản lý Files Dynafile hoặc ActiveFiles... truy cập vào C:\system\data\ và sao lưu 2 tập tin sau vào đĩa E: (nên tạo thư mục riêng và cho 2 tệp này vào đây)
devlist.dat
NdpServ.hal

Bước 4
Gỡ bỏ Xplore một lần nữa >> Tiếp tục dùng quản lý Files Dynafile hoặc ActiveFiles... truy cập vào C:\system\data\ và xóa 2 tập tin:
devlist.dat
NdpServ.hal

Bước 5
Cài đặt ContactsTemplate.sis và X-plore 1.45, Sau đó mở Xplore và thoát ra

Bước 6
Mở ContactsTemplate và xóa tất cả các chuỗi (Có bao nhiêu chuỗi thì xóa hết nhé)

Bước 7
Sao chép 2 tập tin đã sao lưu ở bước 3 vào C:\system\data\

Bước 8
Mở Xplore 1,45 để thưởng thức thành quả....

ContactsTemplate.sis

X-plore 1.45 S60 3rd+5th ed.sisx bản gốc từ trang chủ

Yêu cầu các đồng chí không post bài này sang mấy trang nước ngoài, nếu post sang các diễn đàn Việt làm ơn ghi rõ nguồn!!!

Chỉnh sửa cuối:
khi cr@ck xong cập nhật có bị đếm 3s ko bạn :-?

lần sau post bài nhớ chỉnh sửa những từ nhạy cảm nha bạn như Cr@ck

Last edited by a moderator:
Mình xóa XPlore đi vào xóa 3 file như bạn nói nhưng tìm không có file PbookLam.cli. Làm sao bây giờ hả bạn

Mình xóa XPlore đi vào xóa 3 file như bạn nói nhưng tìm không có file PbookLam.cli. Làm sao bây giờ hả bạn

Không có file PbookLam.cli thì thì càng tốt chứ sao >> chỉ cần xóa 2 files kia đi thôi

Chỉnh sửa cuối:
Đúng là vip member có khác. Cách này để mình thử xem sao. Nhưng update lên 1.45 có gì khác 1.43 chứ.???

Anh em test xem có chạy ổn không kìa, công nhận vothien chịu khó mày mò nghiên cứu thật, thật đáng nể :D

Đúng là vip member có khác. Cách này để mình thử xem sao. Nhưng update lên 1.45 có gì khác 1.43 chứ.???

Chủ yếu có cái vọc thôi, 1.43 và 1.45 không khác nhau mấy\-/ (bản 1.45 mở được files *.Dta và mấy thứ linh tinh khác) Thích thì bạn dùng 2 phiên bản Full trên cùng 1 máy Tại đây không phải mày mò chỉ cài xong là vi vu vọc vĩnh viễn:D

Thế là VN cũng có chỗ đứng trong việc làm full pm,sau này chắc toàn nghe Cr@ck by PDAVIET,ko còn nghe Cr@ck by foxPda hay gì nửa. 1 sáng kiến hay cho x-plore.

Hic N82 v35.0.002
Bước 1
Gỡ bỏ X-plore truy cập vào C:\system\data\ và xóa 2 tập tin devlist.dat,NdpServ.hal không có PbookLam.cli
Bước 2
Cài đặt lại Xplore 1.43 và đã Cr@ck Soccerer
Bước 3
Thoát khỏi Xplore 1,43
Truy cập vào C:\system\data\ chỉ có devlist.dat nhưng không thấy NdpServ.hal (khởi động lại cũng không có) nên chỉ lưu được devlist.dat
Bước 4
Gỡ bỏ Xplore một lần nữa truy cập vào C:\system\data\ và xóa chỉ có devlist.dat :(

Bước 5
Cài đặt ContactsTemplate.sis và X-plore 1.45, Sau đó mở Xplore và thoát ra

Bước 6
Mở ContactsTemplate và xóa tất cả các chuỗi
Bước 7
Sao chép chỉ có tập tin devlist.dat
Bước 8
Mở Xplore 1,45 vẫn 321...123 nản ~X(

cách này bên ipmart có người up rồi lúc 22h16 hôm qua, tính theo giờ nước họ, còn tính theo giờ GMT so với bản vothien thì chưa biết ai up trước, do mình làm biếng tính quá. bài đó tại đây

Không dẫn link trực tiếp sang diễn đàn khác bạn nhé ! anh em nào cần link PM cho Kiepngheo88 nha !

Last edited by a moderator:
bên ipmart cũng có 1 cách nhưng mình dịch ko xuôi. tay nghề yếu nên đợi các VIP ngâm cứu thui. nếu được thì quả là tuyệt vời

bên ipmart cũng có 1 cách nhưng mình dịch ko xuôi. tay nghề yếu nên đợi các VIP ngâm cứu thui. nếu được thì quả là tuyệt vời

Cách thứ 2 đây: >> đừng nói là Ipmart nhé. Dành cho ai rành tiếng Tàu

Mã:
1.安装并破 解X-plore1.43
2.用X-plore将c : /system/data改名c : /system/data0
3.退出X-plore,并重新打开
4.这时c : /system/data会被重新创建,里面有2个文件,其中一个是devlist.dat【另一个文件名不确定,视手机而定,我们将它称为a文件】,将里面的2个文件复制到E盘根目录,删除c : /system/data目录。
5.安装X-plore1.45,这时c : /system/data再次被重新创建,其中一个是devlist.dat,另一个文件名同样不确定,我们将它称为b文件【记下b文件的文件名】 
6.退出X-plore,安装并运行ContactsTemplate删除所有字符串。 
7.使用其他文件管理器,将E盘根目录下的a文件改为b文件的文件名,改名后连同根目录下的devlist.dat复制到c : /system/data0,删除c : /system/data,并将c : /system/data0改名c :/system/data 
8.运行x-Plore,破 解成功

Tạm dịch: Do chẳng biết tiếng Tàu nên chỉ được bấy nhiêu thôi!!!!

Mã:
1. cài bản X-plore 1.43 và Cr@ck
2. Sử dụng X-plore vào C:\system\data đổi tên thư mục C:\system\data0
3. Thoát X-plore sau đó vào lại
4. Lúc này thư mục data mới sẽ được tái tạo trong C:\system và có 2 tập tin bên trong trong đó có tập tin devlist.dat 
Sao chép 2 tệp này sang E: sau đó xóa thư mục data trong C:\system đi
5. Cài đặt và chạy X-plore 1.45, sau đó một lần nữa thư mục data được tái tạo....(Lưu ý tên của tập tin b)
6. Thoát khỏi X-plore, Cài đặt và chạy ContactsTemplate > Xóa tất cả chuỗi hiện trên màn hình ContactsTemplate
7. Sử dụng trình File Manager khác...

Các bạn chú ý:
Yêu cầu các đồng chí không post bài này sang mấy trang nước ngoài, nếu post sang các diễn đàn Việt làm ơn ghi rõ nguồn!!!
Cấm sao lưu dưới mọi hình thức, nhớ ghi rõ nguồn Credit to VIP vothien12345. Cám ơn VIP Thiện

Các bạn chú ý:

Cấm sao lưu dưới mọi hình thức, nhớ ghi rõ nguồn Credit to VIP vothien12345. Cám ơn VIP Thiện

Đừng gọi VIP vì tôi chẳng cần cái chức danh đó. Thích thì cứ chửi thẳng đừng nói Móc!\-/

Đừng gọi VIP vì tôi chẳng cần cái chức danh đó. Thích thì cứ chửi thẳng đừng nói Móc!\-/
Thấy mọi người gọi Thiện vậy quen rùi, nói móc gì? Chia sẻ quan trọng là đặt tinh thần cộng đồng lên tất cả. Chứ nguồn với gốc đâu có nói lên được cái gì. Ai sao lưu của Thiện thì mọi người biết, chứ để cái chữ dòng màu đỏ to quá. ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back