• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách dùng hoàn hảo X-plore 1.45

Status
Không mở trả lời sau này.
Hehe, từ hôm qua tới giờ Down bản 1.43 rồi lại Update lên 1.45 cả trăm lần vẫn OK mà LCG vẫn không thấy động tĩnh gì

PS: Nhìn chữ ký biết chắc là vẫn quan tâm vụ này\-/

:D Bác gì mà canh me ghê thế hehe. Lười nên ko đổi chữ ký thôi mờ. Bác thử gọi vào số liên lạc của mình xem có đc ko. Cả tuần nay ko lắp SIM rồi, chủ yếu giờ toàn mấy anh bạn quen ngày xưa order qua email :ar!

Với cả giờ bên bọn LCG là Slovakia vẫn đang là ngày Chủ nhật, cuối tuần bọn nó ko làm việc bác ơi. Có email nhờ support cũng vẫn phải đợi.

Mình đã làm thành công, nhưng mình khuyên các bạn không nên cài bản 1.45, vì bản này gặp một lỗi ngớ ngẩn là không tự liên kết để mở file excel được, kết quả là kích vào mở file excel là out luôn. Có ai bị như mình không? Mình thử phiên bản 1.43 hoàn toàn không có tình trạng này (dùng bản trial hay full đều vậy cả). Mình nghĩ bản 1.43 là hoàn hảo rồi, anh em không cần phải bất công vọc làm gì cho mệt, chờ "con mèo" tới đây có thêm đột phá mới nào nữa không thôi.

mình giải nén mấy file rar toàn bị out , ko bit có ai bị như thế ko nhỉ

Mình đã làm thành công, nhưng mình khuyên các bạn không nên cài bản 1.45, vì bản này gặp một lỗi ngớ ngẩn là không tự liên kết để mở file excel được, kết quả là kích vào mở file excel là out luôn. Có ai bị như mình không? Mình thử phiên bản 1.43 hoàn toàn không có tình trạng này (dùng bản trial hay full đều vậy cả). Mình nghĩ bản 1.43 là hoàn hảo rồi, anh em không cần phải bất công vọc làm gì cho mệt, chờ "con mèo" tới đây có thêm đột phá mới nào nữa không thôi.

công nhận là có bị out nhưng cái này là do file exel bị lỗi bạn à. mình đã thử với nhiều file exel, với những file mà khi mở trên PC ko bị 1 bảng báo phải bấm OK thì mới bị thôi. còn file nào vào trên PC bình thường thì ko bị sao hết.

Bác Thiện cho mình hỏi là nếu mình dùng Key bản quyền đăng kí 1.45 xong, sau đó chỉnh Data thành Data0 >> Thoát Xplorer >> vào lại Xplorer >> Sau đó Cop 2 (3) file trong mục Data mà Xplorer mới tạo ra cất đi. Sau đó 4mat máy, cài Xplorer 1.45 vào >> Cop 2 File mình vừa Copy vào C/System/Data thì Xplorer mình có Full mà hok cần điền Key hok bác :D

Bác Thiện cho mình hỏi là nếu mình dùng Key bản quyền đăng kí 1.45 xong, sau đó chỉnh Data thành Data0 >> Thoát Xplorer >> vào lại Xplorer >> Sau đó Cop 2 (3) file trong mục Data mà Xplorer mới tạo ra cất đi. Sau đó 4mat máy, cài Xplorer 1.45 vào >> Cop 2 File mình vừa Copy vào C/System/Data thì Xplorer mình có Full mà hok cần điền Key hok bác :D

Đã thế thì làm thử đi hỏi làm gì thế hả???

pm cài trên máy thì nhiều. mỗi lần 4mat lại rùi cài lại pm mỏi tay lun. nếu ai đã test thì cho ý kiến xem. mình cũng đang định hỏi vụ này.

pm cài trên máy thì nhiều. mỗi lần 4mat lại rùi cài lại pm mỏi tay lun. nếu ai đã test thì cho ý kiến xem. mình cũng đang định hỏi vụ này.

thực ra mỗi pm chỉ cần sao lưu 1 vài file thôi chứ ko cần thiết phải bê nguyên cả thư mục data. bạn có thể thêm các file đó vào file cài đặt của từng pm hoặc làm 1 file path cho tất cả những pm của LCG mà bạn cần dùng. Với X-Plore là 2 file devlist.datManualEdit.bil/CbrUiExe.b93 (1.45/1.43 và có thể khác tên)
Các pm khác cũng tương tự (chỉ có ProfiMail là 3 file và PhotoBook là 1 file) bạn chỉ cần để ý chút là đc
P/s: muốn tìm các tập tin của mỗi pm LCG, reset trial hoặc test... thì bạn dùng ContactTemplate (xóa các tập tin trong C:\system\data rồi vào ContactTemplate xóa là OK)

Bác Thiện nói bác hay 4mat máy nên mình mới hỏi. Hỏi để biết chớ hỏi để làm gì bạn? Bạn thấy mình hỏi có cái gì sai hok mà sao hỏi lại mình với cái giọng khó chịu vậy? (hok chủ ngữ vị ngữ, có lẽ bạn có tính coi thường người khác???) VIP thì cũng là MEM của PDA bạn àh, nên giành cho nhau 1 sự tôn trọng nhất định, nhất là khi mình chưa làm gì sai!!!

công nhận là có bị out nhưng cái này là do file exel bị lỗi bạn à. mình đã thử với nhiều file exel, với những file mà khi mở trên PC ko bị 1 bảng báo phải bấm OK thì mới bị thôi. còn file nào vào trên PC bình thường thì ko bị sao hết.

Thế thì bạn giải thích cho tôi tại sao mở chính file excel đó với phiên bản X-plorer 1.43 thì OK?, với PC thì dĩ nhiên là phải được, mà nó có hỏi gì đâu? Mở với bản trial của 1.45 kết quả cũng out.

Thôi bác dùng 1.43 đi e test thấy ổn định nhất rồi ý

Mình repack thằng 1.43 lại và sau khi cài, nó nhảy lên đầu danh sách các ứng dụng của mình, điều này chứng tỏ nó rất phù hợp với máy mình rồi. Còn thằng 1.45 trước đó cài nó xuống tít cuối cùng.

Thế thì bạn giải thích cho tôi tại sao mở chính file excel đó với phiên bản X-plorer 1.43 thì OK?, với PC thì dĩ nhiên là phải được, mà nó có hỏi gì đâu? Mở với bản trial của 1.45 kết quả cũng out.
Lỗi này kiện LCG chứ sao lại nói ở đây.:p=))

- Thay mặt trả lời thắc mắc này, Trường hợp này là do PC làm File Exel để chế độ mã hóa macro cao và bảo mật nên đưa vào Phone và mở bằng 1.45 văng ra là đúng, Nếu muốn hết thì nên cập nhật phone với bộ Office mớt nhất sau đó mở lại 1.45 sẽ ko còn bị văng như bạn nói. Ok

Status
Không mở trả lời sau này.
Back