• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách dùng hoàn hảo X-plore 1.45

Status
Không mở trả lời sau này.
- Thay mặt trả lời thắc mắc này, Trường hợp này là do PC làm File Exel để chế độ mã hóa macro cao và bảo mật nên đưa vào Phone và mở bằng 1.45 văng ra là đúng, Nếu muốn hết thì nên cập nhật phone với bộ Office mớt nhất sau đó mở lại 1.45 sẽ ko còn bị văng như bạn nói. Ok

Chẳng có mã hóa hay mật mỡ gì đâu bạn ạ. Trên thực tế là phần mã liên kết tập tin của X-plorer 1.45 với các ứng dụng hệ thống bị lỗi hoặc có trục trặc chỗ nào nó thôi, nếu bạn tự tạo bằng tay cho liên kết tập tin excel mở với ứng dụng Office excel hệ thống thì nó thì vẫn mở được như thường. Xin nói thêm, bộ Office của mình là mới nhất hiện nay, bản quyền đàng hoàng vì nó là dòng E.
Dù sao, chúng ta hãy cám ơn vothien12345 vì đã nhiệt tình cho diễn đàn.

Xin lỗi, nhưng mình không hiểu thực hiện những bước này có tác dụng gì, ai đó có thể nói rõ hơn được không? :)

Xin lỗi, nhưng mình không hiểu thực hiện những bước này có tác dụng gì, ai đó có thể nói rõ hơn được không? :)

tiêu đề 2pic đã nói rõ rùi mà bạn.

Mình muốn hỏi là nó sẽ thay đổi những gì so với chỉ cài đặt thông thường thôi :)

Oạch khi bạn dùng thế này thì lúc vào nó sẽ không phải bắt bạn đếm 3s chờ đợi đối với bản dùng thử nữa
Giống như ta đang dùng 1 phần mềm bản quyền vậy,có thể up lên hoặc xuống các phiên bản
Bác hỏi câu hài thế

Mình muốn hỏi là nó sẽ thay đổi những gì so với chỉ cài đặt thông thường thôi :)

Đọc bài của bạn mình cảm thấy như Spam là chính. Đọc tiêu đề và đọc nội dung bài của bác VoThien12345 là người đọc có thể hiểu được ngay rồi.

Tải X-plore S60 3rd+5th ed.sisx (bản gốc từ trang chủ)ContactsTemplate.sis ở dưới

Bước 1
Gỡ bỏ X-plore sau đó dùng các trình quản lý Files khác như Dynafile, ActiveFiles... truy cập vào C:\system\data\ và xóa 3 tập tin sau:
devlist.dat
NdpServ.hal
PbookLam.cli

Yêu cầu các đồng chí không post bài này sang mấy trang nước ngoài, nếu post sang các diễn đàn Việt làm ơn ghi rõ nguồn!!!

bạn ơi, bước thứ 3 mình tìm mãi ko thấy file NdpServ.hal, chỉ thấy file devlist.dat thôi bạn à. Mình dùng N85

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back