• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT ACTIVATE + JAILBREAK & UNLOCK IPHONE 3GS

cám ơn ZenKi nhiều Vip làm dược rồi....cho Vip hỏi 3Gs nầy có tiếng Việt không vậy ZenKi....lại 1 lần nữa cám ơn ZenKi

Xin Cho Hoi ve Iphone 3gs 32g ?

Sau khi download xong redsnow va` firmware nhung ta.i sao khi mo~ redsnow ra va` ba^'m nut brown tai sao ko tim ra duoc cai firmware vay ma^'y anh .. xin la`m on chi? du`m , Than`h vien moi' la^`n da^`u vo^ die~n da`n.

Sau khi download xong redsnow va` firmware nhung ta.i sao khi mo~ redsnow ra va` ba^'m nut brown tai sao ko tim ra duoc cai firmware vay ma^'y anh .. xin la`m on chi? du`m , Than`h vien moi' la^`n da^`u vo^ die~n da`n.
Chào mừng bạn đến với PDAVIET,

Diễn đàn có chức năng soạn thảo bằng tiếng việt nên yêu cầu bạn gửi bài có dấu cho dễ đọc ;)

Về vấn đề của bạn, khi bạn tải bản FW về bạn để chỗ nào thì khi Browse ở Redsnow phải trỏ ngay tới bản FW đó. Ví dụ ở ổ C:\ hoặc D:\ và Foder nào?

Thân!!!

Mình đã save nó ở ngay màn hình bên ngoài desktop và cũng đã có thấy nó , nhưng khi mở redsn0w lên thì bấm vô chữ Browes thì có thấy folder , nhưng khi bấm vô thì bên trong lại ko có gì cả , hoàn toàn trống rỗng ... Xin mấy anh chị vui lòng chỉ dùm ạ

Last edited by a moderator:
Mình đã save nó ở ngay màn hình bên ngoài desktop và cũng đã có thấy nó , nhưng khi mở redsn0w lên thì bấm vô chữ Browes thì có thấy folder , nhưng khi bấm vô thì bên trong lại ko có gì cả , hoàn toàn trống rỗng ... Xin mấy anh chị vui lòng chỉ dùm ạ

:D ko mất đi đâu cả bạn ah! Hãy kiểm tra lại từ đầu nhé. Từng bước 1 thật cẩn thận. =D>

chào các bác khi em unlock đi unlock lại xong con 3gs của e thì tình hình la vẫn bị lỗi người khác ko gọi được xin các pác chỉ e với e đuối quá rùi hix hix.....với lỗi bin nữa lúc đang ngủ sáng dậy máy hết bin khi e để chế độ ấy......e đã làm đúng ai đã từng trãi cho e xin kinh nghiệm hix hix

chào các bác khi em unlock đi unlock lại xong con 3gs của e thì tình hình la vẫn bị lỗi người khác ko gọi được xin các pác chỉ e với e đuối quá rùi hix hix.....với lỗi bin nữa lúc đang ngủ sáng dậy máy hết bin khi e để chế độ ấy......e đã làm đúng ai đã từng trãi cho e xin kinh nghiệm hix hix
Tham khảo thêm ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=59998

iphone 3 GS cua em ko nhận được cuộc gọi đến.....

em làm theo HƯỚNG DẪN CHI TIẾT ACTIVATE + JAILBREAK & UNLOCK IPHONE 3GS
Máy chạy bình thường,nhưng sau đó em bị trường hợp như sau:
máy em gọi cho mọi người được nhưng người khác gọi đến cho em thì không thể gọi được,em đã up firware lại mấy lần nhưng vẫn không khắc phục được ,mong các bác giải quyết giúp cho em,
em có đọc trên 1 vài forum nói là tắt cái push mail gì đó nhưng cũng không giả quyết được,

em làm theo HƯỚNG DẪN CHI TIẾT ACTIVATE + JAILBREAK & UNLOCK IPHONE 3GS
Máy chạy bình thường,nhưng sau đó em bị trường hợp như sau:
máy em gọi cho mọi người được nhưng người khác gọi đến cho em thì không thể gọi được,em đã up firware lại mấy lần nhưng vẫn không khắc phục được ,mong các bác giải quyết giúp cho em,
em có đọc trên 1 vài forum nói là tắt cái push mail gì đó nhưng cũng không giả quyết được,

Đúng là nếu off cái push mail đi thì dùng sẽ mượt mà hơn bạn ah và fix được lỗi chập chờn khi nhận cuộc gọi. Nếu ko được bán thử reset network settings (setting>>reset>>reset network settings) or tắt off Push Notifications thử xem :D
Chúc vui =D>

Đơn giãn vì lúc down về nó là file zip hay winrar gì đó mà bạn chưa đỗi tên thành ipsw nên khi bạn browse thì không thấy đâu

Bạn vào setting/mail,contact,calendar off push mail thu xem............mình làm cho khách nhìu máy đều thấy nhận cuộc gọi ok..thằng fw 3.0 với 3.0.1 hay bị cái này..cả trên 3G lẫn 3GS:D

Bạn vào setting/mail,contact,calendar off push mail thu xem............mình làm cho khách nhìu máy đều thấy nhận cuộc gọi ok..thằng fw 3.0 với 3.0.1 hay bị cái này..cả trên 3G lẫn 3GS:D

Nếu off cái push mail rồi mà vẫn bị thì vào Cydia xem lại coi có cái mobile subtrade ko, nếu có buộc lòng remove thui... mình làm cái 2G 3.0 và 3GS 3.0 đều bị dính vụ này,,,, vã mồ hôi,,,,tuôn nước mắt luôn.

cho em hỏi cái con 3gs của em mới mua nhưng no chưa unlock và bây giờ đang là fw 3.0 nhưng đã ra 3.0.1 vậy em có thể restore lại 3.0 trên itunes nữa được không hay máy sẽ báo lỗi

cho em hỏi cái con 3gs của em mới mua nhưng no chưa unlock và bây giờ đang là fw 3.0 nhưng đã ra 3.0.1 vậy em có thể restore lại 3.0 trên itunes nữa được không hay máy sẽ báo lỗi
Hiện tại 3.0.1 vẫn có thể Unlock theo cách trên được. Bạn không cần phải đưa về lại 3.0 đâu. Cứ JB và Unlock theo hướng dẫn của chủ Topic là Ok ;)

Mình có nhờ người quen xách từ Mỹ 1 cái IP3GS, giá khoảng 299USD. Không biết về đây mình unlock theo cách trên được không? Unlock thành phiên bản quốc tế đươc không? Mình không rành mấy cái unlock này lắm. Có bác nào rãnh giúp mình với. Mình đang ở Tp.HCM.
Thanks.

Unlock là để mở khóa cho các nhà mạng khác dùng chứ có phải chạy flash chip lại đâu mà thành quốc tế bạn ?! Làm theo hướng dẩn trên là bạn dùng con 3GS đó vô tư rồi .. còn muốn thành Quốc Tế thì chịu khó chi thêm 2~500K (giá 3GS không chắc lém) để chạy lại đồng nghĩa với viẹc bung máy và em 3GS mất zin !!

sao máy VT của mình không cài đặt đượcc itunes ??? (dùng Win vista SP1) , không có itunes, có unlock được không?

ở TPHCM, chỗ nào unlock 3GS uy tín, các bác giới thiệu giúp mình với? Giá khoảng bao nhiêu? Thời gian unlock nhanh không?

Back