• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

File của bạn bên dưới nhé, mà sao bạn ko sign luôn HelloOX để hack cho gọn mà làm theo cách đó mệt thế :)
vâng vậy làm phiền bác sign luôn hộ với;)
bác cho hởi thêm cái RomPatcher.sisx này thì cài vào lúc nào?chứ em cài ngay từ đầu thì ko được.mà em đã chỉnh ngày rồi,cái đấy cũng ko cần phải sign vậy tại sao ko cài được?
nếu như hack theo cách ở bài 3 thì có hack vĩnh viễn ko?em dùng n95 8gb fw30.0.18!

hack n82 theo cách 3

:((Mình làm theo cách 3 nhưng mình không sing được! Bạn nào rành sing giúp mình với! Mình đa ta.
Imei của mình là! 356416022199861
minh dung N82 ve 31

Chỉnh sửa cuối:
:((Mình làm theo cách 3 nhưng mình không sing được! Bạn nào rành sing giúp mình với! Mình đa ta.
Imei của mình là! 356416022199861
minh dung N82 ve 31

Bạn có thể lấy cert và key hộ mình không ,máy mình là Ê63 emei : 359319021014395
Cảm ơn rất nhiều.

Đây là Topic hướng dẫn cách Hack các bạn nhé, các vấn đề về Cer các bạn sang bên Này để được trợ giúp.

Với file HelloOX 1.0.3 này thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào máy, sau đó chạy icon HelloOX (hình con trâu) là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

Sao Mình không thấy hình gì hết vậy ai up lại dùm mình đc không mày mò cả tháng nay rồi mà hack cái đt hoài không đc . bực mình dể sợ:((

Sao Mình không thấy hình gì hết vậy ai up lại dùm mình đc không mày mò cả tháng nay rồi mà hack cái đt hoài không đc . bực mình dể sợ:((

Bạn copy nội dung của nó sang MS Word là sẽ thấy liền thôi àh, chịu khó tý y :)

cũng thế àh . hình không thấy đc cái gì hết bạn ơi . bạn upload hình lên dùm cho mình đc không .
và chỉ cách hack nào hiệu quả nhất .
mình đã có file cer rồi .
đọc hoài không hiểu đâm ra stress bữa giờ . càng đọc càng ngu ra :((

:((
Đây là Topic hướng dẫn cách Hack các bạn nhé, các vấn đề về Cer các bạn sang bên Này để được trợ giúp.
các bạn sang topic http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095&page=37 ai muốn key thì cứ yêu cầu,mình sẽ tìm cho!
cho em xin lỗi bác Kojiro và bác MinhThang nha!!ấy mà các bác cho em xin câu trả lời đi?chứ em hơi khó hiểu với cái cách đó,hì hục mãi mà vẫn chưa đâu vào đâu

Chỉnh sửa cuối:
cảm ơn anh KJR rất nhiều. em đã hack đc trên E63 rồi.
chỉ có điều lúc đầu em dùng cái helloOX1.03 và 1.04 sau đó cài cái rompatcher xong thì nó tự reset máy liên tục. hú hồn ^^
sau tháo thẻ ra gỡ rompatcher đi cài cái helloOX1.05 thì ok ^^

Xin hướng dẫn hack 6220c V4.13

hiện tại mình đang có một con 6220c V4.13, mình đã thử nhiều cách hack do anh em hướng dẫn nhưng vẫn không được, các bro nào có kinh nghiệp giúp đở mình hack được ko, vì mới làm wen với S60 nên hơi bối rối, mình đã xin được cer. Xin anh em hướng dẫn tận tình, để mình chế ngự được nó, máy cũng tương đối mạnh mà ko làm gì được cũng hơi buồn

hiện tại mình đang có một con 6220c V4.13, mình đã thử nhiều cách hack do anh em hướng dẫn nhưng vẫn không được, các bro nào có kinh nghiệp giúp đở mình hack được ko, vì mới làm wen với S60 nên hơi bối rối, mình đã xin được cer. Xin anh em hướng dẫn tận tình, để mình chế ngự được nó, máy cũng tương đối mạnh mà ko làm gì được cũng hơi buồn

Bạn thử test bằng file HelloOX 1.05 up tại bài 2 của chủ đề này. Nếu ko được thì bạn sign cài HelloOX 1.03 sau đó chép fiel installserver.rmp bên dưới vào E:\Patches, apply nó rồi cài các PM xem thế nào nhé.

Đó là thông tin mình lấy được trên net cho bạn.

@Koijro: thanks bro rất nhiều, những hướng dẫn kia phức tạp quá, cách của bro mình làm phát ok liền

Lần sau nhấn Thank là đủ nha bạn!

Last edited by a moderator:
Back