• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

làm theo cách 1 cua Kojiro mình cũng thành công trên N95-1 vậy kojiro ơi hack xong mình xóa taskman và mapdriver đi được không vậy và luôn cả cái Drakkarious nữa chăcx nó cũng không ảnh hưởng gì đến sys đâu nhỉ =D> tại vì có Rompatcher thay thế rồi mà :)

Làm xong xóa hết, dùng file patch của RomPatcher là ok.

Em xài N82 Black V30.0.019 bó tay toàn tập không bít dùng cách nào hết dùng cái nào cũng hok dc mà em lại hok có file cer nên không sign dc có bác nào có cách nào làm hiệu quả mà không phải sign không hic hic.Em xin chân thành cảm ơn^^!

Vậy thì đăng ký xin file cer đi bạn, người ta hack được ầm ầm kìa.

Mình đã hack thành công N82 ver31 theo cách 1. Nhưng cho mình hỏi chút là mình muốn cài X-plore mới hơn thì phải làm sao, Và sau khi hack xong thì những cái gì không cần thiết mà mình có thể xóa đi được. Thanks

Không cần thiết thì gỡ ra, cái Xplore cũng vậy, cài bản nào bạn thấy ngon thì cài.

Tình hình là em mới mua con e71. và đã up lên FW200. Nhưng em ko hack đc. Cài cái nào cũng bị lỗi.:(. ngay cả x-plore cũng ko đc. Em đọc bài này rồi. Nhưng thực sự là em ko Sign đc. Có ai tốt bụng bày em cái. Cái nào sign rồi thì càng tốt. Xài con này ghét quá. Trước xài mấy cái kia cài x-plore vô tư có sao đâu. Giúp em cái các Pro nhá. Thank nhiều!!!

E71 v200 nhiều bạn hack được lắm, bạn xem lại hướng dẫn và làm lại đi.

Bac nào Hack đc N96 rồi Báo cho anh anh em 1 tiếng để mưngg nhé.Đang đắn đo có nên lấy N96 hay ko :D

cái Ex của anh Lâm hết hạn hay gì ó, ko có extract được đâu, mất tiu số 4 rùi :(

n95-1 v31 làm theo cách 3 (HelloOX) hack thành công.mừng quá :)
cách này vừa đơn giản vừa nhanh =D>

MinhThang nói:
Restart là sẽ mất? mất hết ổ cứng hay mất hết những thứ vừa làm nói không rõ nghe hết hồn Chung qui lại là đã thành công chưa?
À là vậy, sau khi hack xong thì em vào X-Plore, có quá trời ổ, ổ thông thường của mình là C và E, em thấy từ A cho đến ....(nói chung là nhiều ổ lắm), Nhưng sau khi em Restart lại thì mấy cái ổ đó mất hết, còn lại như cũ : ổ C và E
Nếu em Disable cái RomPatcher thì ko truy cập được cái Private, nhưng khi em Enable nó thì em truy cập được
PM nào mà Unsign thì em phải sign rồi mới cài được (cái này hơi rắc rối)
Cho em hỏi nếu máy chưa hack, thì có cài được phần mềm Unsign không (mặc dù là đã SIGN,ý em là máy chưa hack, em sign phần mềm Unsign, thì có cài được ko, hơi rắc rối nhỉ)

nicknguyen1985 nói:
n95-1 v31 làm theo cách 3 (HelloOX) hack thành công.mừng quá
cách này vừa đơn giản vừa nhanh
Bạn có cài được PM UNsign ko, hay là phải sign rồi cài
Mình hack theo kiểu đó nhưng cài PM unsign ko được mặc dù hack thành công

À là vậy, sau khi hack xong thì em vào X-Plore, có quá trời ổ, ổ thông thường của mình là C và E, em thấy từ A cho đến ....(nói chung là nhiều ổ lắm), Nhưng sau khi em Restart lại thì mấy cái ổ đó mất hết, còn lại như cũ : ổ C và E
Nếu em Disable cái RomPatcher thì ko truy cập được cái Private, nhưng khi em Enable nó thì em truy cập được
PM nào mà Unsign thì em phải sign rồi mới cài được (cái này hơi rắc rối)
Cho em hỏi nếu máy chưa hack, thì có cài được phần mềm Unsign không (mặc dù là đã SIGN,ý em là máy chưa hack, em sign phần mềm Unsign, thì có cài được ko, hơi rắc rối nhỉ)

Bạn có cài được PM UNsign ko, hay là phải sign rồi cài
Mình hack theo kiểu đó nhưng cài PM unsign ko được mặc dù hack thành công

Nếu chưa cài được phần mềm unsign thì tức là hack chưa thành công bạn nhé ;), để cài được phần mềm unsign, bạn phải copy được file installserver.exe và trong c:\sys\bin

Nếu phải sign thì mới cài được phần mềm thì hack để làm gì, mặc định của hệ điều hành symbian s60 3rd đã là thế rồi mà :D

Cám ơn Kojiro nhiều lắm.Mình đã hack test thành công máy N95 8gb FW V 31.0.015.Ngon lắm.Các bạn mau up FW đi nhé

spiderman_anhvu nói:
Nếu chưa cài được phần mềm unsign thì tức là hack chưa thành công bạn nhé , để cài được phần mềm unsign, bạn phải copy được file installserver.exe và trong c:\sys\bin

Nếu phải sign thì mới cài được phần mềm thì hack để làm gì, mặc định của hệ điều hành symbian s60 3rd đã là thế rồi mà
\
notes:
FP2 doesn't have a working installserver yet, HelloOX would install leftup+BiNPDA+OPDA rootCerts,
leftup cert&key included in this package for you to install anything you want!
Máy mình 6210 Nav nằm trong FP2 nên chưa có cái Installserver, máy mình nó đã tự động cài đặt cái leftup+BiNPDA+OPDA rootCerts, và trong file đính kèm nó có sẵn file Cer và kkk rồi
Bây giờ mình đã hiểu là nó cung cấp cho cái FP2 cái cer và kkk là để sign những phần mềm Unsign

Nếu chưa cài được phần mềm unsign thì tức là hack chưa thành công bạn nhé ;), để cài được phần mềm unsign, bạn phải copy được file installserver.exe và trong c:\sys\bin

Nếu phải sign thì mới cài được phần mềm thì hack để làm gì, mặc định của hệ điều hành symbian s60 3rd đã là thế rồi mà :D

Cái nhà bác Vua cuoi gì đó nói cả ngày nay khô nước bọt, mà hổng chịu nghe, đã đưa bao nhiêu trích dẫn mà làm vẫn không xong, đã Hack thành công mà còn phải Signd thì Hack làm gì cho nó nhọc.:-/ Nghe Anhvu nói rồi làm lại đi cho trúng.X-(

MinhThang nói:
Cái nhà bác Vua cuoi gì đó nói cả ngày nay khô nước bọt, mà hổng chịu nghe, đã đưa bao nhiêu trích dẫn mà làm vẫn không xong, đã Hack thành công mà còn phải Signd thì Hack làm gì cho nó nhọc. Nghe Anhvu nói rồi làm lại đi cho trúng.
Anh à, anh mua cái 6210 Nav update lên fw 4.13 rùi anh thử làm đi nha, xin cám ơn anh đã giúp em từ sáng đến giờ ^_^
Anh đọc rõ cái dòng nó viết nhé
notes:
FP2 doesn't have a working installserver yet, HelloOX would install leftup+BiNPDA+OPDA rootCerts,
leftup cert& KKK included in this package for you to install anything you want!

HelloOX.v.1.01 - For all S60 3rd,fp1,fp2 [UPDATED]

1.01 little update
- added ChangeSWIpolicyPath patch for some fp2 device install unsigned apps
- binary compiled with 5th SDK (I have no idea is this works on 5800)

HelloOX is a program by me to hack easier!

only 2 steps for all S60 3rd,fp1,fp2 phone:

1. Sign and Install then run MapDrives.Unsigned.sis
2. Sign and Install then run HelloOX.1.01.Unsigned.sis

***must sign with a 17 capability Dev Cert***

HelloOX does all the rest for you!

Enjoy it!

What HelloOX did?

Pre FP1 & FP1:

1. Unpack exe files to E:\hack\sys\bin\
2. Run MapDrives then uninstall it
3. Install ROMPatcher
4. Apply open4all patch
5. Move installserver.exe to C:\sys\bin\
6. Install rootCerts (optional)
7. Remove unneeded E:\hack folder
8. Done!

FP2:

1. Unpack exe files to E:\hack\sys\bin\
2. Run MapDrives then uninstall it
3. Install rootCerts
4. Install ROMPatcher
4. Apply open4all and ChangeSWIpolicyPath patches
6. Remove unneeded E:\hack folder
7. Done!

Notes:

FP2 doesn't have a working installserver yet! However, ROMPatcher working on some of them.
If RP works, the ChangeSWIpolicyPath patch can let you install unsigned apps just like installserver did,
otherwise please sign your apps with leftup cert&key pair included in this package.
Phiên bản này là phiên bản mới
Nó đã cho thêm file ChangeSWIpolicyPath để có thể cài File Unsigned cũng giống như installserver, còn nếu ko được nữa thì đành Sign rồi cài thôi.
Bác Minhthang đọc kĩ nhá, em ko nói sai đâu.:)

Phiên bản này là phiên bản mới
Nó đã cho thêm file ChangeSWIpolicyPath để có thể cài File Unsigned cũng giống như installserver, còn nếu ko được nữa thì đành Sign rồi cài thôi.
Bác Minhthang đọc kĩ nhá, em ko nói sai đâu.:)

Sorry nhầm thằng FP1. Vậy cũng như không chờ file installserver thôi.

MinhThang nói:
Sorry nhầm thằng FP1. Vậy cũng như không chờ file installserver thôi.
Không gì đâu anh
Em vừa cài cái bản HelloOx1.1 mới của thằng OPDA mà vẫn không được, nó có cho thêm File mới mà vẫn không xong, ác ghê.
Để em tìm kiếm nếu mà được nữa thì khỏi phải uống cafe từ sáng đến tối rùi hehe

Em mừng wa!Bác MinhThang ơi,hnọ e kjhoong sign được là do file cer bị lỗi.Em đã xin được cái khác và hack trong 1m30s theo cách 1 bài 1 của a KJR là đã được rồi.Máy N95-1,cám ơn toàn thể mọi người đã giúp đỡ em trong thời gian qua!chưa bao giờ em cài pm lại vất vả như mấy ngày wa!giờ thì ngon rồi!
Một lần nữa cám ơn mọi người nha!
;;);;);;);;);;);;);;)
ah,tiện đây các bác cho e hỏi,e thấy cái hellocarbide chẳng để làm j nên mình có thể xóa nó đi được không.Khi mình đã copy được installservser vào c\sys\bin rồi thì ta có thể xóa mapdriver đi được không.Và mình có thể làm sao để mất đi ổ H không!?e muốn làm như vậy cho nó gọn ,sạch và đẹp!

Chỉnh sửa cuối:
Em mừng wa!Bác MinhThang ơi,hnọ e kjhoong sign được là do file cer bị lỗi.Em đã xin được cái khác và hack trong 1m30s theo cách 1 bài 1 của a KJR là đã được rồi.Máy N95-1,cám ơn toàn thể mọi người đã giúp đỡ em trong thời gian qua!chưa bao giờ em cài pm lại vất vả như mấy ngày wa!giờ thì ngon rồi!
Một lần nữa cám ơn mọi người nha!
;;);;);;);;);;);;);;)

Chúc mừng bạn vất vả đã thành công =D>=D>=D>

đã test thành công trên N82v31 theo cách 1 của KJR. Cảm ơn mọi người, cảm ơn elisphuong đã giúp mình file Cer :)

Các Bro ơi vấn đề bây giờ là làm sao remove được thằng Xplore 1.20 đi để ta có thể cài Xplore phiên bản mới nhất!Khi ta remove nó thì nó sẽ bị remove cả gói Drak,mất luôn cả cap on cap off.Chẳng lẽ ta phải gắn bó với 1.20 mãi hay sao?cài 1.30 vào nó báo update error.ma mỗi lần vào nó lại hỏi check update!
Hay là Bro nào đóng gối lại file Drak loại thằng Xplore ra ngoài,khi hack ta cài riêng cái này cũng được mà!

Chỉnh sửa cuối:
mình dùng cách 3, sau khi đã đợi được file cer trên opda để sign cả 2 file trong gọi tải về, nhưng mà sau khi thành công thì có 1 vấn đề là khi dùng X plorer thì nó hiện lên 1 đồng ổ, k mất đi được, chỉ bị mỗi thế thôi, còn lại thì cài vô tư rồi,
mình dùng e71 v200

mình dùng cách 3, sau khi đã đợi được file cer trên opda để sign cả 2 file trong gọi tải về, nhưng mà sau khi thành công thì có 1 vấn đề là khi dùng X plorer thì nó hiện lên 1 đồng ổ, k mất đi được, chỉ bị mỗi thế thôi, còn lại thì cài vô tư rồi,
mình dùng e71 v200

mình không update được Xplore.chỉnh về ngày hiện tại Xplore nó đòi check update!

Back