• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

mình không cài được MapDrive (đã sign) :(( đến phần chọn đường dẫn xong thì nó báo: Repuired application access not granted. hxx.help me :-/

Bạn làm theo cách nào? Máy bạn là máy gì thế?

mình làm theo cách thứ nhất với lại không cài đc MapDrive nên chưa làm theo các cách khác.máy mình là N73me.

Đó là 1 dạng hết chứng chỉ (theo lời của anh Dương Bá Thiên).

vậy có cách nào để khắc phục không bạn?mình chỉ bập bẹ một tý thui, mong các bạn chỉ júp.:)

Thông báo với cả nhà là tôi vừa hack thành công con N82 V31 theo cách hack thứ 3 (dùng cái hello đó). Tuyệt vời! Cách hack này đơn giản nhất. Cơ bản là phải kiếm được cái file cer để sign mấy file cài đặt trước khi cài! Có mỗi thế thôi!
Vào mục đăng ký xin file cer bằng tiếng Anh cho nó nhanh các bạn ạ Tôi vừa đăng ký hôm trước, hôm sau có liền. Nhanh hơn đi nhờ vả người ta xin hộ!
Cám ơn tác giả hướng dẫn cách hack thứ 3 rất nhiều!

n85 không cài được helloox với mapdrive, các pro cứu với !! nó kiu là lối vào không access :((

Bạn đã sign cái Mapdrive chưa và cả HelloOX nữa bạn phải sign được thì mới cài được chứ ;;)

Máy mình cũng vậy, nhưng dùng cái Sign Root Certify thì tuyệt hơn, sign bằng cái đó thì xài mọi thứ luôn, ko chừa cái nào đâu

Nhưng máy mình N85 đâu có signRoot đâu ,nó tự đông chạy và tự động Done, tự động gỡ bỏ Mapdrive8-|

N85 hack xong truy cập sys bin ngon nhưng cài phần mềm vẫn cần phải sign:( Chán. Ko biết bao giờ mới có installsever dành cho 9.3:(

hu hu mừng quá trời, sau 2 ngày chờ đợi file cer., tại thời điểm này mình đã hack thành công N82 v31, mừng quá trời luôn, chân thành cảm ơn anh Kojiro

Có ai đã hack thành công trên E71 firm 200.21.118 chưa xin chỉ giáo. Mình dùng cách Modo nhưng ko cài được MapDrivesv1.00DiskAdminUnsigned (mặc dù đã sign rồi) :|

giot_tinh_cay_dang nói:
N85 hack xong truy cập sys bin ngon nhưng cài phần mềm vẫn cần phải sign Chán. Ko biết bao giờ mới có installsever dành cho 9.3
Chắc xài fp2 rồi ^_^
Sign nằng cái root certify được mà, khỏi phải cần cer và kkk

Có ai đã hack thành công trên E71 firm 200.21.118 chưa xin chỉ giáo. Mình dùng cách Modo nhưng ko cài được MapDrivesv1.00DiskAdminUnsigned (mặc dù đã sign rồi) :|

Bạn thử dùng cách 3 nhé! Fw máy bạn đã có anh em hack thành công rồi đó!

Cách thứ ba thật quá đơn giản! Điều sốt ruột duy nhất là ngồi chờ file .cer :))
Cảm ơn các bác!

thanks các bác rất rất nhiều. Em đã hack đc E63 bằng cách 3. Cũng bị gặp lỗi ở bước cuối cùng applying. Nhưng làm tiếp theo hướng dẫn khắc fuc thì đã thành công. Đã cài đc fm unsign

mình đã làm theo cách 3 làm được hết các bước. Không biết như vậy là đã hack xong chưa?có cách nào kiểm tra ko nhỉ? xin các huynh chỉ giáo thêm. Cám ơn nhiều.

Làm theo cách 3 nha, dùng HelloOX thử :)
Bài của nguyenpa mình test trên N95 ko được nên ko giải thích bạn được :)

Soft HelloOx này hay thật ,ngoại trừ lỗi phần cài rompatcher ra thì nó làm tất cả các công việc còn lại cho mình (vẫn phải tự tay chép file intallserver vào C:/Sys/Bin nhé) .Hack thành công N82 v31 rùi ,trên cả tuyệt vời .Thank bác Kojiro nhiều lắm !!!

mình đã làm theo cách 3 làm được hết các bước. Không biết như vậy là đã hack xong chưa?có cách nào kiểm tra ko nhỉ? xin các huynh chỉ giáo thêm. Cám ơn nhiều.

Tìm 1 PM unsigned, ko cần sign cài vào máy xem cho cài không là biết ngay ấy mà :)

Mình đã hack thành công theo cách 1, đã chép đc file installserver.exe vào c\sys\bin rồi nhưng sao mình ko cài đc pm Unsign nhỉ. Cài vô là hiện thông báo: bị chi phối bởi chứng chỉ

Back