• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Đến ổ C:\ nhấn mở Hack.rar nhấn số 4 để Extract file vào E:\Hack\sys\bin\. Xong thì đừng xóa vội file Hack.rar. Thoát X-Plore.|

bác ơi cái file hack.rar này e sẽ dowload ở đâu vậy bác,hxhx,trong C không có bác àh:(

a Kojiro ơi! có thể cho e cái bản xem các FW cua nokia cho tất cả các máy đã hack đươc bằng chương trìng hack cũ mà mới được ko a? e cần lắm. Cám ơn a trước

Hu hu

Em loay hoay hack con N95 8G V31.0.015 mấy ngày hôm nay mà không được

Trong x-plore không có đường dẫn c:\sys\bin

Các đại ca xem có cách nào giúp em được không

Em đã lỡ up v31 rồi.

Thanks

Hu hu

Em đã lỡ up v31 rồi.

Thanks

bạn đã có file cer chưa,vì có file cer bạn sign hellox là nó làm tấ cả thôi,chứ trong X-plore chưa có đâu nhé

a Kojiro ơi! có thể cho e cái bản xem các FW cua nokia cho tất cả các máy đã hack đươc bằng chương trìng hack cũ mà mới được ko a? e cần lắm. Cám ơn a trước

Ảnh trong link này còn mà em: http://pdaviet.net/showthread.php?t=41892 (một vài thông tin bị cũ rồi nha)

Hu hu
Em đã lỡ up v31 rồi.

Thanks
Cử sign HelloOX rồi cài vào máy, làm theo hướng dẫn là hack được mà bạn!

Kojiro ơi cho mình hỏi mình hack n86 ngưng không được,nếu hack không thành công có ảnh hưởng gì đến điện hoạt động của điện thoại không?mình phải sign để cài,có cần chạy lại FW hay Format không hả bạn?

Kojiro ơi cho mình hỏi mình hack n86 ngưng không được,nếu hack không thành công có ảnh hưởng gì đến điện hoạt động của điện thoại không?mình phải sign để cài,có cần chạy lại FW hay Format không hả bạn?

Hack ko được thì thôi, ko sao cả bạn à, sign mà cài cũng được :)

Minh dung may cach tren deu ko duoc cho may E55.cai helloox thi den buoc 3 la installing rootcert... Thi cu chay mai ko dung. Minh da cancel roi vao cai Rom patcher bang tay cung ko duoc, no bao loi not granded gi gi do.ko hieu con cach nao ko? Vi minh muon hack de cai game Ngage,ko hack toan bao file corrupted
Posted via Mobile Device

Đầu tiên xin cám ơn bro SuperMod KJR !
Mình là Newbie chưa sử dụng nhiều Symbian, nhưng vào đây đọc bài thấy hay quá nên mạo muội hack thử. Việc xin Cer và Key ở OPDA không khó, chỉ 1 ngày là có, mình dùng Binsign để Sign cho Hellox 1.03 do 4room cung cấp và đưa vào thẻ nhớ. Khi chạy rất lâu, mình Cancel và theo hướng dẫn của KJR mình đã tạo ra được 1 RomPatcher (hình giống 1 con IC). Khi dùng X-plore vào E:\hack\sys\bin \instalserver.exe mình không tài nào copy sang C:\sys\bin\installserver.exe được, chỉ thấy file installserver.exe nằm ngay trên C:\sys\installserver.exe. Vậy không biết mình đã hack thành công chưa vậy ? và cho mình hỏi thêm tại sao phải delete các file ở E:\Private\10202DCE\*.sis vậy ? có phải các file *.sis làm tắt việc Sign phần mềm không ? Có nên remove Hellox không ? để nó trên Memory Card có hại gì không ?
Xin cám ơn các bro !

bác ơi sao cứ đến bước sign Map driver rồi cài đặt là máy em 6120c 6.01 báo chứng chỉ bị lỗi , em đã có key , cer rồi ! Nhưng cả mấy ngày nay thử hoài cũng không đc:((

Giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Em đang cần hack con e63 nhưng sign mapdrive, helloOx mãi không được
Bác nào cao thủ xin giúp xin cer và key của 2 cái này giùm em cái
số imei: 359319021012670
em xin chân thành cảm ơn!

Em đang cần hack con e63 nhưng sign mapdrive, helloOx mãi không được
Bác nào cao thủ xin giúp xin cer và key của 2 cái này giùm em cái
số imei: 359319021012670
em xin chân thành cảm ơn!

Mình thấy SMOD Kojiro có topic hướng dẫn lấy file CER trên Imobile rất dễ hiểu vì có hình ảnh minh họa cụ thể. Bạn vào đó tham khảo rồi lấy về.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=59511

Chỉnh ngày hệ thống về 15-05-2007. Rồi install file Drakkarious vào thẻ, sau khi cài máy sẽ xuất hiện 4 ứng dụng, bao gồm
Mã:
X-Plore
HelloCarbide
Caps Off
Caps On
.

đây. Bài viết của gannine.

mình sign ra phai rồi, nhưng cái bước trên bạn kêu install Drakkarious vào thẻ nhơ, nhưng mình intall vào thì nó báo lỗi chứng chỉ, mình sài E71. Mình đã thử install cả 2 file Drakkarious 3.01 3250 5500 E50 E51 E61.SiS và Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS nó đều báo lỗi chứng chỉ, mong bạn giúp đỡ. Cám ơn bạn nhiều

mình sign ra phai rồi, nhưng cái bước trên bạn kêu install Drakkarious vào thẻ nhơ, nhưng mình intall vào thì nó báo lỗi chứng chỉ, mình sài E71. Mình đã thử install cả 2 file Drakkarious 3.01 3250 5500 E50 E51 E61.SiS và Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS nó đều báo lỗi chứng chỉ, mong bạn giúp đỡ. Cám ơn bạn nhiều

bạn không đọc hướng dẫn của chủ topic hả , bạn cài Drakkarious phải chỉnh thời gian về 15-05-2007 rồi cài .

bạn không đọc hướng dẫn của chủ topic hả , bạn cài Drakkarious phải chỉnh thời gian về 15-05-2007 rồi cài .

Mắt mình nhìn thấy rỏ lăm, cái chử màu đỏ chà bá đó k lẽ k thấy, mình đã vào cài đặt ngày giờ trong phần cài đặt, đặt lại ngày rồi, nhưng khi chép file vào install vào thì nó cũng báo chứng chỉ bị sai

Mắt mình nhìn thấy rỏ lăm, cái chử màu đỏ chà bá đó k lẽ k thấy, mình đã vào cài đặt ngày giờ trong phần cài đặt, đặt lại ngày rồi, nhưng khi chép file vào install vào thì nó cũng báo chứng chỉ bị sai

Bạn thử theo cách 3 xem có đuơc không bạn nhé.

Bạn thử theo cách 3 xem có đuơc không bạn nhé.

Mình đã thử cách 3, cũng k cài được chương trình HelloOX, ki lạ quá, mà cho mình thắc mắc tí, E71 sài file sisx mà, mấy cái đó file sis k ah có cài được không, mình đã thử cách 3 rồi nhưng cũng k cài được, mong được hướng dẫn khắc phục

Back