• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN FORMAT DOC CHO HTC UNIVERSAL

Các pác cho hỏi là format xong thì dùng ROM WM5 nào cũng đc hay fải đúng của UNI? Và down WM5 ở đâu đc?
Tui mới sài UNI hổng bít mong các pác chỉ giáo!

Các pác cho hỏi là format xong thì dùng ROM WM5 nào cũng đc hay fải đúng của UNI? Và down WM5 ở đâu đc?

Hix, trong mọi trường hợp thì bạn đều phải up bản ROM cho đúng dòng máy của mình chứ, máy Uni thì chỉ up được ROM Uni thôi.
Còn ROM ship thì bạn vào đây để tìm bản thích hợp cho máy mình nhé
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Universal_Upgrades
Chúc thành công!

Bản Rom gốc WM5 cho O2 XDA Exec Version 1.30.107 WWE Mình Up lên cho những Bạn cần khi Format DOC!!!:D
DOWNLOAD​

Em đang dùng exec, khi uprom cứ up tới 10% là Error 112, em làm theo hướng dẫn của bác Quang và đã up lại ngon lành, nhưng giờ khi khởi động máy luôn xuất hiện Boot options, em ko làm cách nào mà bỏ qua được, em thấy có một 2 người có lỗi giống mình nhưng ko thấy có câu trả lời, mong mọi người chỉ giáo. Em dùng Rom 2.61.31, Radio 1.09.

Mình đang tập tành format Doc, làm đúng như hướng dẫn của bác Phạm Quang nhưng không reset Radio được (vẫn còn nguyên khi úp rom mới). Nhờ bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo với.

Mình đang tập tành format Doc, làm đúng như hướng dẫn của bác Phạm Quang nhưng không reset Radio được (vẫn còn nguyên khi úp rom mới). Nhờ bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo với.

ý bạn mún up Radio fien bản khác fai hem
nếu dúng như vậy thì đon giản thôi mà
bạn chọn phiên bản cần up rùi up như up Rom thui
bạn qua đây chọn cho mình bản Radio ưng ý nhất nhé

http://pdaviet.com/showthread.php?t=15365

Em đang dùng exec, khi uprom cứ up tới 10% là Error 112, em làm theo hướng dẫn của bác Quang và đã up lại ngon lành, nhưng giờ khi khởi động máy luôn xuất hiện Boot options, em ko làm cách nào mà bỏ qua được, em thấy có một 2 người có lỗi giống mình nhưng ko thấy có câu trả lời, mong mọi người chỉ giáo. Em dùng Rom 2.61.31, Radio 1.09.
Moi nguoi ai biet giup em voi a

ý bạn mún up Radio fien bản khác fai hem
nếu dúng như vậy thì đon giản thôi mà
bạn chọn phiên bản cần up rùi up như up Rom thui
bạn qua đây chọn cho mình bản Radio ưng ý nhất nhé

http://pdaviet.com/showthread.php?t=15365

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn, nhưng nếu nói như vậy thì radio reset chỉ là hình thức cho vui thôi à (bởi vì Radio cũ vẫn còn nguyên sau khi format doc). Nhờ bạn nào biết hướng dẫn thêm nhé. Thanks.

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn, nhưng nếu nói như vậy thì radio reset chỉ là hình thức cho vui thôi à (bởi vì Radio cũ vẫn còn nguyên sau khi format doc). Nhờ bạn nào biết hướng dẫn thêm nhé. Thanks.

Lệnh reset radio 0 phải là đưa máy về 1 bản radio khác mà chỉ có chức năng khởi động lại hệ thống radio,tráng hiện tượng gsm Crank bạn nhé.Muốn có bản radio khách bạn phải up radio nha

Hiện nay số người sử dụng HTC Univeral khá nhiều tại Việt Nam.
Nhu cầu thay đổi Hệ điều hành (ROM), nhất là WM6.0 cũng ngày càng tăng.
Khả năng trục trặc cũng khá hay xảy ra. Thường các bệnh sau:
- Stuck At Bootloader: Treo ở màn hình Bootloader
- noGSM: không có sóng
- Stuck At Splash Screen: Treo ở màn hình khởi động sau khi Up ROM mới.

Đây là bệnh mà hiện tại nhiều người bị nan giải, phải mang ra cửa hàng hay bảo hành để sửa. Thực ra chữa các bênh này khá đơn giản.
- Bệnh thứ 1 hiện đã có Tool từ WiKi (ExitBootloader, trong DS có Link tải) là xong.
- Bệnh thứ 2 và 3 chúng ta có thể sử dụng biện pháp Format DOC để chữa.

Miễn sao
:

- Máy của bạn có nguồn gốc mua rõ ràng, máy xịn
- Không bị hoá chất, chất lỏng, nhiệt độ cao, tự mở làm hỏng ... bên trong.
Ngoài các nguyên nhân gây hỏng phần cứng trên, chỉ do chạy phần mềm hay Up ROM thì cách format DOC đều có thể sửa được.
- Hiện tại nhiều cá nhân, cửa hàng ... thường lợi dụng phương pháp này để kiếm tiền, nói thay DOC thay chip hay Main....
Tôi nhấn mạnh lại: nếu máy tốt và xịn chỉ vì Up ROM hay chạy phần mềm bị hỏng hóc thì không cần thiết thay DOC mà chỉ cần bước Format DOC là xong.

Trong Topic này tôi sẽ hướng dẫn các bước để các bạn có thể tự làm, ai cũng có thể và công cụ duy nhất cần tới là mtty mà thôi.

Có thể format doc cho HTC Prophet đc ko bạn ?

Uni của mình thỉnh thoảng mất sóng và bị treop hoàn toàn, mình đã thử Up ROm mới nhưng vẫn không đwowjc! Nếu mình Format Doc thì có chữa được bệnh đó không?

Uni của mình thỉnh thoảng mất sóng và bị treop hoàn toàn, mình đã thử Up ROm mới nhưng vẫn không đwowjc! Nếu mình Format Doc thì có chữa được bệnh đó không?
Mình trước đây cũng thỉnh thoảng bị no GSM rồi Format Doc thì ok. Bạn cứ thử xem. Chú ý đọc kỹ hướng dẫn nhé. Chúc thành công :)

Cho mình hỏi một số thắc mắc trong quá trình Format DOC, mong các bác giúp đỡ.
Thắc mắc của mình như sau:
Sau khi gõ lệnh task 28 55aa thì thông số của mình không giống của anh Quang nêu ra, cụ thể:

Wait..
DOCInfoTableinitHW+
Binary0 Size: 0x100000
FAT0 Size: 0x4000000
FAT1 Size: 0xA00000
FAT2 Size: 0x2900000
All Size: 0x7400000
FAT0_ADDR=0x100000,FAT1_ADDR=0x4100000,FAT2_ADDR=0 x4B00000
USB>

Trong khi thông số của anh Quang nêu ra là:

Wait..
DOCInfoTableinitHW+
Binary0 Size: 0x100000
FAT0 Size: 0x4000000
FAT1 Size: 0xA00000
FAT2 Size: 0x2C70000
All Size: 0x7770000
FAT0_ADDR=0x100000,FAT1_ADDR=0x4100000,FAT2_ADDR=0 x4B00000
USB>

Sau khi so sánh thì mình thấy FAT2 Size của mình không giống với FAT2 Size của anh Quang nêu ra, vì vậy All Size cũng khác luôn, mặc dù thanh địa chỉ (ADDR) không khác nhau!

Và phần thông báo khi gõ lệnh shmsg 11 thì đều báo là String format is invalid! nhưng không có báo Syntax error!???

Còn về Radio thì trước khi Format DOC thì mình cài WM6, bản Radio 1.18, sau khi dùng lệnh rtask 0 để reset radio thì OK nhưng sau khi up WM5 thì vô Device Information thì nó báo ver Radio vẫn là 1.18, cái vụ này mình không rành nên post lên hỏi các bác luôn! Khi up ROM5 mình chỉ Up với thành phần nk.nbf, bỏ ms_.nbf và Radio_.nbf như anh Quang đã hướng dẫn.

Tuy nhiên, việc Format DOC vẫn diễn ra suôn sẻ, thậm khí không bị treo ở Bootloader khi up WM5 như anh Quang đã nói, và sau đó mình up lên WM6 bình thường. Tuy nhiên sau khi up bản IVAN 4.9 cho G4 thì thường xuyên bị treo và chậm lắm, vô Sound Notification hay Camera là treo ngay, phải soft reset lại, chán quá

Vậy theo các bác, con Exec mình có bị gì không? (Luộc chẳng hạn?! ) Và quá trình FORMAT DOC có bình thường không? Sau khi FORMAT DOC rồi có cách gì để kiểm tra xem đã FORMAT thành công chưa?

À, máy mình là O2 Exec chip G4!

Cám ơn các bác nhiều!

Có lẽ exec dòng chip G4 thông số nó như vậy, máy mình cũng có kết quả y hệt như bác đã nêu, nhưng cũng vẫn bị treo ở bootloader phải chạy tool thoát, tuy nhiên sau khi format doc xong cảm nhận có vẻ không mướt như trước các bác ạ, mình thử up từ gốc O2, W31, 32, 33 của bác Quang, rồi của bác nncuong cho G4 cảm nhận đều như vậy, đặc biệt là bản Ranju 7.7 thì chạy có vẻ nặng nề hơn nhiều. Mình Format Doc vì tình hình máy có vẻ không ổn, sóng cũng chập chờn quá mặc dù đã thử tuốt từ a-z các bản radio.

Mình thấy bác hỏi 02 lần mà chưa thấy bác nào chỉ giáo giúp, bác phamquang xem giúp em với, hay là cái Format DOC này chuẩn nhất đối với G3 thôi còn G4 cũng vẫn dùng được tuy nhiên sẽ xảy ra khác biệt gì đó bác nhỉ, em cũng không hiểu sao nữa, nhờ bác phamquang và các bác tư vấn giúp.

Em mới Format Doc xong cứ nghĩ down W5 về được là up được không ngờ up không được
Bác nào có Rom W5 Exec G3 cho em xin với :((
thanks

tôi cần softreset cho con htc diamond / sử dụng cái củ màn ít soft reset nhỏ xíu hà

Sorry nếu em post sai khu vực. Anh Xuân Trường gửi cho em Tool Up ROM được không anh. Mới down bản ROM của bác Cường về nhưng chỉ có file nk.nbf. Mà máy PC nhà em hiện không còn bản ROM nào chứa Tool cả vì em để chỗ làm hết rồi. :((. Anh nhận được tin nhắn này giúp em với nhá

Sao thắc mắc của bác phuongicb và của mình không được ai quan tâm giúp thế nhỉ........hu hu hu ...........hay là mình không nên format DOC cho con G4.............

Back