• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN FORMAT DOC CHO HTC UNIVERSAL

các bác cho e hỏi rằng bây giờ máy em cắm vào pc thì ở Bootloader, SERIAL k thể nào chuyển thành USB dc nữa. E đã làm các cách như
- rút thẻ nhớ + sim
- đổi cable, đổi máy tính
- tắt chế độ USB trên activesync
- dùng mtty nhưng k có USB port
- dùng exitbootloader chạy trên pc
... nhưng đều vô dụng!!! :(
bác nào đã gặp trường hợp này xin júp đỡ. Hiện tại máy vẫn còn lên bootloader, hard reset thì vẫn sáng đèn, cho chọn phím 0 để clear nhưng sau đó lại nhảy tiếp vào bootloader nằm ở Serial tiếp.
Bác xem lại bản mtty đã chuẩn chưa? :D

Có lẽ bạn đang nhầm giữa khái niệm "Format DOC" và "format ExtROM" ?! :-?
Bạn nên đọc lại kĩ bài đầu của MAN PhamQuang để biết DOC là gì và format để làm gì nhé! Còn format Extrom lại khác đó!

Nếu bạn đang dùng Rom nguyên bản WM5 (Rom Ship) thì sẽ có ExtRom, nhưng thực ra các ứng dụng trong ExtRom này không cần thiết, nhất là ở VN nên người ta thường xóa hết các ứng dụng trong này để lấy ~10MB làm chỗ trống cài các soft hữu dụng hơn. Còn dung lượng cố định của ExtRom là không thể thay đổi (9.96MB) đâu bạn ạ!

Bạn dùng tool UnlockUnhideExternalROM thì mới nhìn thấy để ghi, xóa hoặc format được nó nhé!

Nên tìm hiểu thêm cấu trúc bộ nhớ của PPC sẽ dễ hiểu hơn cho bạn! :)
Bạn làm ơn cho tui xin cái tool UnlockUnhideExternalROM này nhé!

Bác xem lại bản mtty đã chuẩn chưa? :D

Cũng bị giống tình trạng như vậy trong mtty không chuyển thành USB được pó tay luôn cũng bị lỗi no GSM mà làm không được bùn quá...........có bác nào rành ở HCM giúp giùm được không ạ.....THK=D>

link qua mục mua bán là sao anh ơi chưa hỉu :-/ cần người rành ở HCM để đem máy qua nhờ làm giúp mà..........:-??

Qua đó để hỏi và tham khảo nhé! Ở đây là khu vực kỹ thuật nên không liên quan đến lĩnh vực mua bán và sửa chữa, mong Bạn chấp hành nội qui PV! Thân!:D

Mình đã thực hiện như bác Quang rồi nhưng vẫn NO GSM (đã thử 2 lần)
Đều thành công tới bước :
USB>rtask 0
Radio reset.
USB>
vậy máy mình còn cứu được nữa không cacs bạn

link rom 5.0 trong topic ko tải được mà...em past bài của bác xuân trường nhé....http://www.mediafire.com/?7zxmgbtltbv[/hide]....thanks pro...em củng phân vân..rom exec của em lúc mua nguyên bạn cả vỏ .phụ kiện la 6.0 vậy mà lại up 5.0 nà nế nào nhỉ...có ai có rom 6.0 post lại nhé...thanks pro !!!

Chỉnh sửa cuối:
sau khi go lệnh task 0 màn hình đen và em rút máy ra rồi vào lại BL như lần trước nhưng lần này ấn mãi mà ko vào được BL để format radio...có phải em bỉ hỏng BL ko nhỉ ... làm thế nào nữa pro nhỉ...

rom exec của em lúc mua nguyên bạn cả vỏ .phụ kiện la 6.0 vậy mà lại up 5.0 nà nế nào nhỉ...có ai có rom 6.0 post lại nhé...thanks pro !!!
Làm gì có O2 XDA EXEC nào nguyên bản là WM6? Coi chừng up nhầm ROM lên dòng khác là thành cục chặn giấy đó!
sau khi go lệnh task 0 màn hình đen và em rút máy ra rồi vào lại BL như lần trước nhưng lần này ấn mãi mà ko vào được BL để format radio...có phải em bỉ hỏng BL ko nhỉ ... làm thế nào nữa pro nhỉ...
Hãy giữ bình tĩnh, mở nắp sau máy, lấy pin ra, lấy SIM và thẻ nhớ ra (nếu còn gắn), lắp pin lại, 1 ngón tay giữ nút back-light (hình cái đèn), một ngón khác nhấn nút nguồn, giữ 2 nút trong khoảng 1 giây (không cần chọt reset vì bạn vừa tháo pin, máy đang ở trạng thái off). Hy vọng bạn vào lại được BL!

Làm gì có O2 XDA EXEC nào nguyên bản là WM6? Coi chừng up nhầm ROM lên dòng khác là thành cục chặn giấy đó!

Hãy giữ bình tĩnh, mở nắp sau máy, lấy pin ra, lấy SIM và thẻ nhớ ra (nếu còn gắn), lắp pin lại, 1 ngón tay giữ nút back-light (hình cái đèn), một ngón khác nhấn nút nguồn, giữ 2 nút trong khoảng 1 giây (không cần chọt reset vì bạn vừa tháo pin, máy đang ở trạng thái off). Hy vọng bạn vào lại được BL!
ý của bạn là ấn 2 nút light + power.giữ nó trong 2s là nó vào được BL à ....ừ ..vậy để mình làm thử ..bạn đã bị như mình lần nào chưa ... đứa bạn mình bạo la hỏng BL mình đang định đi thay...reply mình bạn nhé

Còn một hy vọng nữa cho bạn đây!
1. Tháo pin và SIM (nếu có), tháo thẻ nhớ luôn, gắn pin lại, đừng mở nguồn. Giữ nút light trước, giữ nút nguồn, nhìn màn hình xem có lên không, nếu vẫn không lên cắm nguồn sạc vào (lúc này vẫn còn giữ 2 nút), nhìn màn hình nếu lên thì... xin chúc mừng!
2. Nếu màn hình vẫn không lên, lặp lại tất cả các bước trên, bao gồm luôn việc tháo và gắn lại pin, nhưng thay vì cắm nguồn sạc thì cắm USB vào (đầu kia đã cắm sẵn vào cổng USB phía sau của máy tính), màn hình lúc này tuy vẫn đen thui nhưng nếu máy tính nhận được driver "PocketPC USB Sync" hoặc "Windows Mobile-based Device" hay "WindowsCE.NET 5.0" thì vẫn còn cứu được bằng cách tiếp tục up ROM gốc WM5 vào (gồm Radio, ExtROM và OS).

Còn một hy vọng nữa cho bạn đây!
1. Tháo pin và SIM (nếu có), tháo thẻ nhớ luôn, gắn pin lại, đừng mở nguồn. Giữ nút light trước, giữ nút nguồn, nhìn màn hình xem có lên không, nếu vẫn không lên cắm nguồn sạc vào (lúc này vẫn còn giữ 2 nút), nhìn màn hình nếu lên thì... xin chúc mừng!
2. Nếu màn hình vẫn không lên, lặp lại tất cả các bước trên, bao gồm luôn việc tháo và gắn lại pin, nhưng thay vì cắm nguồn sạc thì cắm USB vào (đầu kia đã cắm sẵn vào cổng USB phía sau của máy tính), màn hình lúc này tuy vẫn đen thui nhưng nếu máy tính nhận được driver "PocketPC USB Sync" hoặc "Windows Mobile-based Device" hay "WindowsCE.NET 5.0" thì vẫn còn cứu được bằng cách tiếp tục up ROM gốc WM5 vào (gồm Radio, ExtROM và OS).
ko được rồi pro à...đến đây là hết cách à bạn...mình có nên đi sửa ko nhỉ..có phải hỏng BL ko nhỉ

hhiihi ..lâu lâu mới quay trở lại pda....con exec của em ko thể cứu ....híc em đang đỉnh tìm cho nó cái main ..híc ..có bác nào có cao kiến gì ko nhỉ ...híc... hình như UNI giờ it người dùng thì phải

hhiihi ..lâu lâu mới quay trở lại pda....con exec của em ko thể cứu ....híc em đang đỉnh tìm cho nó cái main ..híc ..có bác nào có cao kiến gì ko nhỉ ...híc... hình như UNI giờ it người dùng thì phải

Có thể đem qua cho mình xem thử nhé.

- Trước hết các bạn hãy tắt ActiveSync (File >>> Connection Settings >>> bỏ dấu Allow USB Connections là xong)

Máy khi treo màn hình xanh sau khi vào logo Welcome Windows thì sao làm bước tắt AvtiveSync được hả Bác?

Back