• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

Cho mình hỏi cái, mình đã có cer (OPDA và cả cer.s603rd). Nhưng lần nào cũng vậy, bỏ vô BinSign chạy là bị thông báo file cer sai hoặc password sai. Nhưng rõ ràng mình đã lấy cer rồi, password cũng xem rất kĩ rồi :(.
đưa file Cer đây mình sign giúp cho coi thử xem file nào bị lỗi

mà cái file cài đặt file "HelloOX.1.03.signed.sis" vào 5800XM vào trong thẻ nhớ hay là bộ nhớ của máy. em cài vào trong thẻ nhớ mà không được các bác ạ. không biết vì sao nữa!

Cài kg đc thì nó báo lỗi sao vậy bạn?

em Mới hack được 2 con 5800(xanh & đỏ) mừng wa':)) phải đổi ngày về 01 05 2009 mới cài được cái helloox

em Mới hack được 2 con 5800(xanh & đỏ) mừng wa':)) phải đổi ngày về 01 05 2009 mới cài được cái helloox

ko phải đổi ngày về như thế là đươc đâu bạn ah`.các bạn gặp trường hợp này phải đổi về ngày mà các bạn xin được file cer và key là cài ok ngay;)

Sao vẫn còn nhiều người không chiu quan sát kĩ các bài viết nhỉ,mình nhớ không lamlaf đã có bài hướng dẫn rất cụ thể về Hack,Change Product Code,Can thiệp ngôn ngữ rồi mà.Và còn có cả file Video hướng dẫn cụ thể nữa mà.Ây da ! thiệt là tội nghiệp quá đó mà....=))

ở V20 mình đã hack được rồi, lên V21 cũng đã cài như hướng dẫn, đến khi hack thử thì không hack được? đã *#7370# ? AE nào biết hướng dẫn?

mình vào cài mấy cái bạn cho đó nhưng nó báo chứng chỉ bị lối là thế nào và có ai gặp trường hợp như mình không vậy

mình vào cài mấy cái bạn cho đó nhưng nó báo chứng chỉ bị lối là thế nào và có ai gặp trường hợp như mình không vậy

file của bạn có đúng như thế này ko? HelloOX.1.03.Unsigned.signed.sis. Nếu không bạn đọc kỹ lại Hd nhé

Chỉnh sửa cuối:
ở V20 mình đã hack được rồi, lên V21 cũng đã cài như hướng dẫn, đến khi hack thử thì không hack được? đã *#7370# ? AE nào biết hướng dẫn?

Ver 21 thì cài hello xong dùng file install dành cho FW21 là hack được mà bạn, nhiều anh em làm được rồi đó.

Back