• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn làm cap TV out không cắt nối trong 5s với 15K

bạn đã vào setting và chọn tv out chưa?

chọn ntn vậy bạn?mình tưởng là nó tự nhận thiết bị chứ.vậy bạn hướng dẫn mình cụ thể xíu na.thanks bạn đã nhiệt tình giúp đỡ

chọn ntn vậy bạn?mình tưởng là nó tự nhận thiết bị chứ.vậy bạn hướng dẫn mình cụ thể xíu na.thanks bạn đã nhiệt tình giúp đỡ
;;)
bạn vào ( Settings chọn Phone chọn Accessories (hình cái tai nghe) sau đó chọn TV-out )

;;)
bạn vào ( Settings chọn Phone chọn Accessories (hình cái tai nghe) sau đó chọn TV-out )

đến tv-out rồi sao nữa vậy?hay là khi kết nố với tv ròii chọn như vậy thui?

Chỉnh sửa cuối:
đến tv-out rồi sao nữa vậy?hay là khi kết nối chọn như vậy thui?

Bạn chọn Default profile là cái bạn đang dùng (VD bạn đang dùng tên bạn là Boy-friend) TV system đúng với hệ video của tv nhà bạn vậy thui rùi cắm thử nếu được out ra rùi xem phim, chơi game đọc báo vô tư....

Bạn chọn Default profile là cái bạn đang dùng (VD bạn đang dùng tên bạn là Boy-friend) TV system đúng với hệ video của tv nhà bạn vậy thui rùi cắm thử nếu được out ra rùi xem phim, chơi game đọc báo vô tư....

chọn theo profile máy đang sử dụng hả bạn?còn 3 cái dong dưới?cái tv system k hỉu lắm.thanks bạn rất rát nhìu na hihi để test lại rồi báo bạn sau na.G9

Chỉnh sửa cuối:
hic hic.kết nối nó vẫn k hiện cái ăng ten như bạn nói nè.nó vẫn chỉ hiện cái tai nghe thôi à.mình đã làm hết các cách như bạn chỉ rồi đó.pó tay qá

hic hic.kết nối nó vẫn k hiện cái ăng ten như bạn nói nè.nó vẫn chỉ hiện cái tai nghe thôi à.mình đã làm hết các cách như bạn chỉ rồi đó.pó tay qá
Vậy bạn thử jaf về fw zin coi nếu vẩn không được thì tại máy rồi.

Để tiết kiệm chi phí và thuận tiện cho các bạn ít biết về điện không cần cắt nối kiểm tra dây gì cả vì sẽ nguy hiểm cho thiết bị, xấu và nối không tốt sẽ làm giảm tín hiệu truyền.
Mình xin hướng dẫn 1 cách đơn giản nhất hơn không cắt nối gì cả bạn chỉ tốn 20 k và 5s là có ngay 1 sợi cáp tv out cho 5k8 cách làm như sau:
- ra tiệm điện tử đầu phố mua sợi cáp 3.5mm ra 2 bông sen giá từ 15-20k.
- về nhà lấy dây điện phi 4mm rút bỏ lõi đồng lấy vỏ cắt dày 1.5mm cắm vào zắc 3.5mm và đẩy sát vào phía trong vậy là xong không cần làm thêm bất kể thao tác gì.
- thường thì 2 đầu ra bông sen có màu đỏ và vàng hoặc đỏ và đen ta cắm đỏ vào audio còn vàng vào video nếu không lên thì đổi đầu lại không hề gì.
- Nếu máy của bạn có hỗ trợ TV out thì 100% là ok tuy âm thanh không hay bằng cáp zin vì chỉ có mono nhưng hình ảnh thì tuyệt 100% so với cáp zin.

Chúc các bạn tiết kiệm đáng kể hầu bao của mình mà vẫn có cái khoe cho bằng anh bằng em.

Mình mới làm xong hồi chiều giờ đang coi Hài trên TV đã ghê =))=))=))

Chúc các bạn thành công.

Lấy máy của mình chụp cho các bạn tấm hình coi:
Cách này của bạn mình nghĩ sẽ nhanh hỏng cổng giao tiếp 3,5mm vì bạn cắt ra và cắm sâu jack 3,5 sẽ dài hơn cable chuẩn gần 1mm!
Và sec chỉ nghe được 1 loa TV thôi, 1 left 2 right!
Còn làm cách mình hướng dẫn là cable chuẩn của CA 75U!
Tiếng ra là stereo bạn ạ!
Và nói thêm: cable trong ảnh mình cung cấp các bạn với giá 8k/ cái!
Và với cable này các bạn setup trên DT cho luôn hỏi khi conect, khi cắm chọn TV out! rồi cắm chặt vào, rút jack ra từ từ khoảng 1mm sẽ có hình luôn và tiếng mono ok!
Không phải cắt nối chỉ cắm vào rồi rút trở ra 1 tí 1 trong 2 dây có hình luôn! Chỉ cần nhớ chọn TV khi cắm vào máy hỏi!
Thân ái!

Chỉnh sửa cuối:
Cách này của bạn mình nghĩ sẽ nhanh hỏng cổng giao tiếp 3,5mm vì bạn cắt ra và cắm sâu jack 3,5 sẽ dài hơn cable chuẩn gần 1mm!
Và với cable này các bạn setup trên DT cho luôn hỏi khi conect, khi cắm chọn TV out! rồi cắm chặt vào, rút jack ra từ từ khoảng 1mm sẽ có hình luôn và tiếng mono ok!
Không phải cắt nối chỉ cắm vào rồi rút trở ra 1 tí 1 trong 2 dây có hình luôn! Chỉ cần nhớ chọn TV khi cắm vào máy hỏi!
Thân ái!

thì cách của chủ thớt cũng giống cách của bác thui! Nhưng gắn thêm vỏ dây điện vào để cố định jack cắm, chỉ cần cắm vào là phát thui!

Thân ái!

thì cách của chủ thớt cũng giống cách của bác thui! Nhưng gắn thêm vỏ dây điện vào để cố định jack cắm, chứ làm gì có chuyện dày hơn bác! chỉ cần cắm vào là phát thui!

tớ làm y vậy mà ko đc gì cả.hix.thử mọi cách rui đó
Đầu tiên là bạn đã làm cáp đúng như hướng dẫn chưa? nếu làm đúng thì cắm cáp, khi cắm cáp bạn chọn cổng av số mấy trên tivi thì mở av trên tivi số tương tự. cáp có 2 jack, chọn đại một jack, cắm vào cổng video trên tivi, nếu không hiện hình thì chắc chắn jack còn lại là jack video, thử cả 2 jack cắm vào cổng video mà mà không hiện hình thì cáp của bạn làm chưa được chuẩn. nếu hiện hình thì cắm jack còn lại vào cổng audio thôi

Thân ái!
bạn hiểu sai ý chủ thớt rồi, ý của bạn đó là cắt lấy cái vỏ của dây điện, chú không phải là cắt bỏ 1 miếng vỏ trên cáp, nếu cắt bỏ cũng không thể cắm sâu được vì ở khúc cuối, phần kim loại nó phình to ra, sao bạn cắm lọt được
o

bạn hiểu sai ý chủ thớt rồi, ý của bạn đó là cắt lấy cái vỏ của dây điện, chú không phải là cắt bỏ 1 miếng vỏ trên cáp, nếu cắt bỏ cũng không thể cắm sâu được vì ở khúc cuối, phần kim loại nó phình to ra, sao bạn cắm lọt được
o

Bạn Đinh Tuấn nói' chuẩn không cần chỉnh' cái quan trọng là cái vỏ dây điện bạn phải cắt độ dày vừa đúng có thể thử bằng cách cắm zắc 3.5mm vào từ từ đến độ sâu vừa phải đến khi máy bạn nhận được tín hiệu TV và bạn dùng vỏ dây điện ''chêm'' dày đúng như vậy.
nếu không được thì phải coi lại tất cả từ dây, TV, và máy ĐT của bạn.
Chúc thành công

Ra chợ trời mua cái cap 50k là out tivi dc ngay các bác ạ. quá rẻ luôn.

đây là cách mà em dùng. nhanh. gọn. nhẹ. ^^
Để tiết kiệm chi phí và thuận tiện cho các bạn ít biết về điện không cần cắt nối kiểm tra dây gì cả vì sẽ nguy hiểm cho thiết bị, xấu và nối không tốt sẽ làm giảm tín hiệu truyền.
Mình xin hướng dẫn 1 cách đơn giản nhất hơn không cắt nối gì cả bạn chỉ tốn 20 k và 5s là có ngay 1 sợi cáp tv out cho 5k8 cách làm như sau:
- ra tiệm điện tử đầu phố mua sợi cáp 3.5mm ra 2 bông sen giá từ 15-20k.
- về nhà lấy dây điện phi 4mm rút bỏ lõi đồng lấy vỏ cắt dày 1.5mm cắm vào zắc 3.5mm và đẩy sát vào phía trong vậy là xong không cần làm thêm bất kể thao tác gì.
- thường thì 2 đầu ra bông sen có màu đỏ và vàng hoặc đỏ và đen ta cắm đỏ vào audio còn vàng vào video nếu không lên thì đổi đầu lại không hề gì.
- Nếu máy của bạn có hỗ trợ TV out thì 100% là ok tuy âm thanh không hay bằng cáp zin vì chỉ có mono nhưng hình ảnh thì tuyệt 100% so với cáp zin.

Chúc các bạn tiết kiệm đáng kể hầu bao của mình mà vẫn có cái khoe cho bằng anh bằng em.

Mình mới làm xong hồi chiều giờ đang coi Hài trên TV đã ghê =))=))=))

Chúc các bạn thành công.

Lấy máy của mình chụp cho các bạn tấm hình coi:

chỉ nghe đc 1 loa L hoặc R mà thôi.ko thể cùng lúc nge L R

Đúng rồi vì mình bỏ 1 chân mà, cái quan trọng là rẻ mà vẫn test được máy ĐT củ mình có hỗ trợ out TV không. Nếu có thì bỏ 200k mua cáp chuẩn cũng ko tiếc còn bằng ko chưa test mà mua cáp chuẩn về ko dùng được có mà ....tức chết.:)):))

Back