• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Em xin cảm ơn anh Kojiro,anh Batkid và anh Zenki,máy em đã up thành công Ver.3 N95 8gb,rất mượt mà và tốc độ nhanh nhu gió :p [em đã click thanks,các anh yên tâm nhé :D]

Em xin cảm ơn anh Kojiro,anh Batkid và anh Zenki,máy em đã up thành công Ver.3 N95 8gb,rất mượt mà và tốc độ nhanh nhu gió :p [em đã click thanks,các anh yên tâm nhé :D]

Chúc mừng em nhé!

Khắc phục bằng cách nào, chia sẻ tí nghe coi :D

e là newbie của trang PDAviet e xin hỏi mọi người 1 chút

E đọc thấy có nhiều thông tin bảo s60 v2 ( nokia 6630 6680 n70...) có thể up len phiên bản music edition không biết thông tin có đúng hông, mọi người có thể giúp ko a

Nếu up đc có thể cho e bài hướng dẫn đc ko, e xin chân thành cảm ơn

e là newbie của trang PDAviet e xin hỏi mọi người 1 chút

E đọc thấy có nhiều thông tin bảo s60 v2 ( nokia 6630 6680 n70...) có thể up len phiên bản music edition không biết thông tin có đúng hông, mọi người có thể giúp ko a

Nếu up đc có thể cho e bài hướng dẫn đc ko, e xin chân thành cảm ơn

Sẽ được nếu bạn đổi code của máy qua code của các máy ME đó. Để̉ xin code mời bạn qua đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=9128

Để đổi code bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

Sẽ được nếu bạn đổi code của máy qua code của các máy ME đó. Để̉ xin code mời bạn qua đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=9128

Để đổi code bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

e hỏi thêm a mod là up như thế có ả hưởng gì đến máy ko, cụ thế là e up từ nokia 6680 --> N70ME và N70 --> N70ME

Nghe nói khi up xong thì nghe nhạc hay hơn, nhưng có ảnh hưởng gì đến máy ko

Và có bài nào hướng dẫn cụ thể uprom từ bản thường lên bản ME ( có hướng dẫn đổi code trong đó - nói chung là hướng dẫn từ a đến z )

Lần nữa thanks a mod vì rất nhiêt tình

e hỏi thêm a mod là up như thế có ả hưởng gì đến máy ko, cụ thế là e up từ nokia 6680 --> N70ME và N70 --> N70ME

Nghe nói khi up xong thì nghe nhạc hay hơn, nhưng có ảnh hưởng gì đến máy ko

Và có bài nào hướng dẫn cụ thể uprom từ bản thường lên bản ME ( có hướng dẫn đổi code trong đó - nói chung là hướng dẫn từ a đến z )

Lần nữa thanks a mod vì rất nhiêt tình

Cẩn thận! Chỉ up từ N70 lên N70ME chứ không từ 6680 lên N70 à nha :)

Chỉ cần đổi code là có thể xem bài hướng dẫn bên trên để up hôi, chẳng làm gì nữa cả. Đổi code + up fw, hết :D

Không ảnh hưởng gì cả.

Sao có một số người bảo mình trong quá trình up thì ở step 3 mới là quan trọng nhất mất điện v.v... mới dei DT còn những step khác dù DT đang kết nối cũng không hề gì vì vậy dù mạng yếu bị dicconnec giữa chừng cũng chẳng sao vì nó down về PC rồi mới bắt đầu up . Không biết có đúng không ? vì mình dùng Medianet muốn up nhưng đang phân vân quá , ra net thì sợ virut:((

Sao có một số người bảo mình trong quá trình up thì ở step 3 mới là quan trọng nhất mất điện v.v... mới dei DT còn những step khác dù DT đang kết nối cũng không hề gì vì vậy dù mạng yếu bị dicconnec giữa chừng cũng chẳng sao vì nó down về PC rồi mới bắt đầu up . Không biết có đúng không ? vì mình dùng Medianet muốn up nhưng đang phân vân quá , ra net thì sợ virut:((

Dúng như bạn nói đấy, trong quá trình down từ server của Nokia thì thì mobile ko bị ảnh hưởng gì cả, khi quá trình down về PC hoàn thành thì mới bắt đầu flash. Nếu trong quá trình flash này mà USB của bạn lỗi kết nối thì mới sảy ra dead phone.

Ai giúp em với em có cái ĐT N72 bản mới nhất v 5.0741.4.0.1 RM-180
Không có tiếng Nga cả để viết lẫn ngôn ngữ của máy đinh sửa Code rồi update nhưng mà là bản mới nhất rồi có ai biết phải làm sao để máy có Tiếng Nga được không chỉ giùm em :( ( không biết có post bài đúng chỗ không nếu không đúng mong mọi người thông cảm)

Ai giúp em với em có cái ĐT N72 bản mới nhất v 5.0741.4.0.1 RM-180
Không có tiếng Nga cả để viết lẫn ngôn ngữ của máy đinh sửa Code rồi update nhưng mà là bản mới nhất rồi có ai biết phải làm sao để máy có Tiếng Nga được không chỉ giùm em :( ( không biết có post bài đúng chỗ không nếu không đúng mong mọi người thông cảm)

Bạn viết gì đọc ko hiểu nổi :( Có phải bạn muốn đọc tiếng Nga trong khi Fw mới nhất của máy bạn ko hỗ trợ không? Nếu vậy thì bạn cứ tìm code tiếng Nga để đổi, sau đó up Fw bình thường, có thể vẫn sẽ là Fw máy bạn đang dùng nhưng là Fw hỗ trợ tiếng Nga.

Cẩn thận! Chỉ up từ N70 lên N70ME chứ không từ 6680 lên N70 à nha :)

Chỉ cần đổi code là có thể xem bài hướng dẫn bên trên để up hôi, chẳng làm gì nữa cả. Đổi code + up fw, hết :D

Không ảnh hưởng gì cả.

Chỉ cần sai số thôi là tiêu cái may phải ko e :D

Em có cái N82 mới mua về nó là V2.xxx nhưng nghịch dại không bít lỡ tay up lên V30.0.019, sau này mới tá hỏa là up ver mới lên không Hack Phone đc. anh em nào có cách nào hạ ver xuống V2.xxxx = cap USB đc không. Thank nhìu nhà em xa hàng quá

Em có cái N82 mới mua về nó là V2.xxx nhưng nghịch dại không bít lỡ tay up lên V30.0.019, sau này mới tá hỏa là up ver mới lên không Hack Phone đc. anh em nào có cách nào hạ ver xuống V2.xxxx = cap USB đc không. Thank nhìu nhà em xa hàng quá

Có Pm up offline, tuy nhiên N82 ko tài nào up được bạn à. Chia buồn cùng bạn, bạn dùng đỡ file cer nhé!

Có Pm up offline, tuy nhiên N82 ko tài nào up được bạn à. Chia buồn cùng bạn, bạn dùng đỡ file cer nhé!

Thank a! có pm up offline nữa ah. a có thể send cho e dc ko để mò mẫm sau này còn làm cái khác

Có bác nào vui lòng chỉ giùm em cách Update FW mới cho con 3230 của em với ạ.

Sáng nay lại up thành công con N70 cho chị bạn. Từ 2.0 lên 5.0 .. chạy vô tư!

các anh em cho tớ nhờ với.
chẳng là vừa up ware cho E51 lên 220.34.37 thành công xong thì phát hiện lock code cũ không được máy chấp nhận, gõ default 12345 cũng ko xong. Vậy là toàn bộ các chức năng cần lock code coi như bỏ...hic...tôi đã làm theo cách các anh em hướng dẫn trong mục lấy lại code nhưng không hiểu sao file mcode_ox không được nó support nên giờ bó tay. xin anh em chỉ giáo cách lấy lại code vơi.
Many thanks

Back