• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Đành phải làm theo cách đó thui chứ biết làm sao đây! :(:)(:)(:)((

Khi nào đại ca mang máy lên chỗ anh Hùng new thì alo cho em gửi với nhé! Con 3230 và con N70 của em cũng bị lỗi y chang. Khách còn đang để ngoài tiệm nè!

bản hứong dẫn up firmware này của mấy bác từ đời nào thía
Hum qua em mới up N70,khác nhìu quá
Làm cho quá trình up của em cứ rối hết lên
Cứ tưởng con N70 của em die rùi chứ:((
(đang up thì ngủ quên:p Khi z
ay thì máy đã ngưng kết nối và tắ ngấm nguồn.NUS thì báo ngưng)
EM tưởng die cơ.bật máy hok bật dc
xạc cũng hok
Ai ngờ tháo pin ra và bật lại thì ngon lành
hehe>N70 của em lần đầu tiên dc nâng cấp FW
Ngon lành quá đi mất
Tình trạng lỗi font mà bấy lâu nay em chạy chữa đã dc khắc phục
Có lẽ đây là biện pháp cuối cùng và đầy nguy hiểm mà em đã quyết định cho con N70 này
thank;;);;) các bác

xạc cũng hok
Ngon lành quá đi mất
Có lẽ đây là biện pháp cuối cùng và đầy nguy hiểm mà em đã quyết định cho con N70 này
thank;;);;) các bác

Up fw chỉ có các bước trên thôi bạn à. Vì vậy không có cũ hay mới, chỉ có hên xui thôi :)

Dù sao cũng chúc mừng bạn!

xạc cũng hok
Ngon lành quá đi mất
thank;;);;) các bác

Mình up FW mới cho N70 có một lát là được thui chứ có mất nhiều thời gian như bạn đâu. Ngồi chưa uống xong chén trà là OK roài!

Mỗi lần nâng cấp là 1 lần hồi hộp, nhưng sao vẫn cứ thích cái cảm giác hồi hộp ấy, dù đã má6t 50k ngu phí và 2 ngày chờ đợi!

Mình đang dùng con N70ME, ver 5.0737.3.0.1 (RM-84), muốn đổi code sang Taiwan và up firmware để có thể đọc Tiếng trung phổn thể (traditional Chinese) va Tiếng Anh, hơn nữa có thể cải thiện tốc độ xử lý của phone!

Xin các mod giúp đỡ cách chuyển như vậy (vì firmware mới nhất rồi, làm thế nào để chuyển sang Ver của Taiwan được đây?)
thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang dùng con N70ME, ver 5.0737.3.0.1 (RM-84), muốn đổi code sang Taiwan và up firmware để có thể đọc Tiếng trung phổn thể (traditional Chinese) va Tiếng Anh, hơn nữa có thể cải thiện tốc độ xử lý của phone!

Xin các mod giúp đỡ cách chuyển như vậy (vì firmware mới nhất rồi, làm thế nào để chuyển sang Ver của Taiwan được đây?)
thanks!

FW hiện tại của bạn là FW mới nhất rồi, muốn chuyển sang ver của Taiwan có 2 cách:
-Đổi product code sang product code Taiwan rồi up lại bằng NSU.
-Flash lại máy bằng JAF ko cần Box( sang mục S60v3- Thảo luận và kinh nghiệm).

Máy N73 của mình có Firmware 4.0812.4.3.1
Máy này k hỗ trợ Unicode nên khi nhận email mình muốn đọc TV lại phải cài fonts và Fontsrouter. Điều này làm anh hưởng nhiều đến hệ thống máy (mình đã có post 1 số bài bên box ứng dụng..).
Nay mình muốn up lên bản Firmware có hỗ trợ Unicode cho con N73. Mình tìm trên Nokia Asia va Europe và Việt Nam đều k có bản nào mới hơn. Vậy mà cái bản này lại k đọc được tiếng Việt.
Phiền anh em chỉ giúp mình. Cái NSU này k hỗ trợ PC dùng WINNT của mình.

Sang mục Thảo luận Kinh nghiệm của S60v3 nhé.
Ver mới nhất của N73 là 4.0839.42.0.1, chắc là mới hơn ver của bạn.

Mình down được cái NSU về. Chạy file .exe nó báo cần tối thiểu 256MB. Trong khi đó máy tình của mình còn những 40GB. Thế mà nó vẫn báo lỗi.

Mình đã chạy được NSU. Tuy nhiên nó vẫn báo FW của con N73 mới nhất của mình là 4.0812.4.3.1 y hệt nguyên bản của máy. Thế nhưng search cái V.4.0839.42.0.1 của habaolinh nói thì đúng là có thật mà tại sao lại chưa có trong UPDATE của NOKIA nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài 7610 FW của mình là
v7.0642.0
18-10-06
RH-51
Có FW nào dành cho máy mình mà mới hơn ko? Và chỉ mình cụ thể để up nhé :D

Mình xài 7610 FW của mình là
v7.0642.0
18-10-06
RH-51
Có FW nào dành cho máy mình mà mới hơn ko? Và chỉ mình cụ thể để up nhé :D

Hiện tại ver của bạn là ver mới nhất rồi.

Back