• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Cách kiểm tra như thế nào để biết máy đã Super CID. Bác Quang chỉ dùm máy đã Sup CID theo hướng dẫn.
Cám ơn Bác

Bạn vào HBOOT/ SYSTEM INFO nếu CID của bạn là 111111 l
Thì máy bạn đã có Super CID

Bạn vào HBOOT/ SYSTEM INFO nếu CID của bạn là 111111 l
Thì máy bạn đã có Super CID

Bác ơi sau vào Bootloader thông số HBOOT vẫn hiện 1.17...Không thấy 1 hàng số 1. Như vậy la không OK rồi ? Bác có thể chỉ rõ hơn cách kiểm tra.

Bác ơi sau vào Bootloader thông số HBOOT vẫn hiện 1.17...Không thấy 1 hàng số 1. Như vậy la không OK rồi ? Bác có thể chỉ rõ hơn cách kiểm tra.
Để kiểm tra bạn lại Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid

mình làm đúng như các bước hướng dẫn, nhưng khi chạy revolution thì nó báo "waiting for device..." mình đã cài driver htc tren revo hướng dẫn, kết nối usb charge mode đàng hoàng.

Các bác cho e hỏi Ship S-Off với ENG S-Off khác nhau thế nào? Bác Ân giới thiệu ở trên là Ship hay ENG??

mình đã s-off, recovery, root đc, nhưng có một thắc mắc. ở bài #1 nói là sử dụng recovery 4.0.14 fixed, có thể sạc tốt, tuy nhiên khi đọc đến bài #2 thì lại bảo là up lên recovery 4.0.15 để có thể sạc khi tắt máy ????? Đọc tới trang 11, 12 thì mọi người bảo nên tải recovery 4.0.14 fixed và downgrade xuống mới có thể sạc bình thường.

Túm lại là nên xài cái nào ? bác chủ thớt cho mình lời khuyên với

mình đã s-off, recovery, root đc, nhưng có một thắc mắc. ở bài #1 nói là sử dụng recovery 4.0.14 fixed, có thể sạc tốt, tuy nhiên khi đọc đến bài #2 thì lại bảo là up lên recovery 4.0.15 để có thể sạc khi tắt máy ????? Đọc tới trang 11, 12 thì mọi người bảo nên tải recovery 4.0.14 fixed và downgrade xuống mới có thể sạc bình thường.

Túm lại là nên xài cái nào ? bác chủ thớt cho mình lời khuyên với
Bởi vì trình tư sự việc sảy ra như sau:
*Khi Tool Unlock (S-Off) ra đời thì nó đi kèm với Recovery 4.0.14. Nhưng Recovery này không hỗ trợ sạc pin khi tắt máy hoàn toàn
*Sau đó thì trên đã có Tool Recovery 4.0.15 hỗ trợ sạc pin khi tắt máy hoàn toàn. Nhưng Recovery 4.0.15 bị lỗi nếu máy hết kiệt pin thì sạc sẽ không lên >>> Không bật được máy và một số lỗi lặt vặt
*Cuối cùng thì các Dev đã chỉnh sửa lại Recovery 4.0.14 >>> CW_1.0.1.4_Fix >>> Tôi đã cập nhật ở bài 1 như bạn thấy.

Các bác cho e hỏi Ship S-Off với ENG S-Off khác nhau thế nào? Bác Ân giới thiệu ở trên là Ship hay ENG??
Bạn tham khảo 2 khái niệm đó ở ĐÂY
* Đối với Sensation sau khi chạy tool S-Off thì nó đã bao gồm cả SHIP S-Off và ENG S-Off rồi.

hiện tại thì có thể up recovery 1.0.5 dc rồi đó, đã fix hết lỗi rồi, co thể up qua CWM cho nhanh gọn

thật ra các bản cập nhật thì chỉ có bản cập nhật rom 1.45 là mong chờ nhất vì:

cải thiện pin đáng kể

hiện tượng sọc màu với các icon, hình ảnh sẽ hết

cải thiện chế độ hiển thị hình ảnh phù hợp với độ phân giải

gtalk có video call

video call qua mobile cell

cải thiện cảm ứng

sen sóng wifi yếu đi khi cố tình che bít hết mặc dù vẫn chạy ầm ầm chả ảnh hưởng gì, nhưng bản cập nhật này sẽ cải thiện đáng kể cái vụ wifi á hehee

đó là những điểm chính, và bản mong đợi nhất.

vì máy s-off và root rồi nên ko thể cập nhật qua ota và cũng ngại phải up lại rom ship sẽ mất hết chương trình nên ai có file update.zip thì up lên cho anh em nhé.

Chỉnh sửa cuối:
ah, bây giờ thì em đã hiểu, cảm ơn bác nhiều :)

Bởi vì trình tư sự việc sảy ra như sau:
*Khi Tool Unlock (S-Off) ra đời thì nó đi kèm với Recovery 4.0.14. Nhưng Recovery này không hỗ trợ sạc pin khi tắt máy hoàn toàn
*Sau đó thì trên đã có Tool Recovery 4.0.15 hỗ trợ sạc pin khi tắt máy hoàn toàn. Nhưng Recovery 4.0.15 bị lỗi nếu máy hết kiệt pin thì sạc sẽ không lên >>> Không bật được máy và một số lỗi lặt vặt
*Cuối cùng thì các Dev đã chỉnh sửa lại Recovery 4.0.14 >>> CW_1.0.1.4_Fix >>> Tôi đã cập nhật ở bài 1 như bạn thấy.

Bạn tham khảo 2 khái niệm đó ở ĐÂY
* Đối với Sensation sau khi chạy tool S-Off thì nó đã bao gồm cả SHIP S-Off và ENG S-Off rồi.

hôm qua trc khi s-off và root con Sens của mình, mình đã vào about fone, check software update lẫn htc update nhưng cũng chả thấy cái bản update nào, chán quá nên root lun rồi, giờ cũng ngại s-on trở lại. cài lại sòfft mệt wa'. ai có bản update up lên cho anh em xài ké với :D

hiện tại thì có thể up recovery 1.0.5 dc rồi đó, đã fix hết lỗi rồi, co thể up qua CWM cho nhanh gọn

thật ra các bản cập nhật thì chỉ có bản cập nhật rom 1.45 là mong chờ nhất vì:

cải thiện pin đáng kể

hiện tượng sọc màu với các icon, hình ảnh sẽ hết

cải thiện chế độ hiển thị hình ảnh phù hợp với độ phân giải

gtalk có video call

video call qua mobile cell

cải thiện cảm ứng

sen sóng wifi yếu đi khi cố tình che bít hết mặc dù vẫn chạy ầm ầm chả ảnh hưởng gì, nhưng bản cập nhật này sẽ cải thiện đáng kể cái vụ wifi á hehee

đó là những điểm chính, và bản mong đợi nhất.

vì máy s-off và root rồi nên ko thể cập nhật qua ota và cũng ngại phải up lại rom ship sẽ mất hết chương trình nên ai có file update.zip thì up lên cho anh em nhé.

Vào bootloader thấy máy e ghi là Ship S-Off, nhg dùng tool up radio của bác PhamQuang hay cách up radio theo rom của Mike1986 đều ko đc :(

Vào bootloader thấy máy e ghi là Ship S-Off, nhg dùng tool up radio của bác PhamQuang hay cách up radio theo rom của Mike1986 đều ko đc :(
Bạn cũng giống máy mình, làm theo 2 cách trên đều không được toàn báo Fail, nhưng mình up bằng recovery thì lại OK ---- chẳng hiểu thế nào nữa !

Bạn cũng giống máy mình, làm theo 2 cách trên đều không được toàn báo Fail, nhưng mình up bằng recovery thì lại OK ---- chẳng hiểu thế nào nữa !

Nhg mike1986 lại note là ko nên up = recovery nên mình ko làm :(

Bác ancola66 ơi giúp em với.!!! Em đã thực hiện các bước S-off, Root theo hướng dẫn trên của bác. Khi tiến hành root đã thực hiện bước 5 back up lại bản rom đang dùng. Sau khi root em cài bản room cook của MDJ trên XDA, nhưng bản này em không bắt được GPS khi chạy Ndrive nên vào recovery restore lại bản room gốc. Sau khi restore (đã báo restore complete) em reboot máy nhưng nó chỉ dừng ở màn hình trắng có chữ htc màu xanh.
Máy em là bản xuất Arabic ah. Trước khi restore em đã chạy full wipe.
Help me, thanks!

Hiện nay những máy có bản update OTA lên 2.3.4 thì sau khi update đã có thể mở Bootloader (S-Off) trực tuyến với HTCdev qua giao thức Online

GỠ BỎ ROOT, RECOVERY và S-ON TRỞ LẠI

Các bạn Tải Video hướng dẫn dưói đây và thực hành theo để S-ON trở lại >>> Các bạn lại có quyền Update OTA trở lại

http://download61.mediafire.com/ayho...r+Warranty.rar

*** LƯU Ý : Để S-ON trở lại bạn phải tải đúng bản ROM SHIP hỗ trợ cho KHU VỰC XUẤT XỨ máy của bạn
Chào bác Ân em đã tải video về xem 3-4 lần nhưng vì tiếng anh không biết nên rất mù mờ vì vậy chưa dám thực hành, bác có thể làm một bài hướng dẫn S-ON bằng tiếng việt kỷ niệm những anh em còn đang dùng Sensation như chúng em được không? thực sự em (có thể còn nhiều người nưa) rất mong muốn có một bài tiếng việt để thực hành sẽ dễ hiểu hơn - dễ làm theo hơn, Cảm ơn anh !

Chào bác Ân em đã tải video về xem 3-4 lần nhưng vì tiếng anh không biết nên rất mù mờ vì vậy chưa dám thực hành, bác có thể làm một bài hướng dẫn S-ON bằng tiếng việt kỷ niệm những anh em còn đang dùng Sensation như chúng em được không? thực sự em (có thể còn nhiều người nưa) rất mong muốn có một bài tiếng việt để thực hành sẽ dễ hiểu hơn - dễ làm theo hơn, Cảm ơn anh !

Đã có hướng dẫn lại SUPER CID ở Bài 1 và S-ON trở lại ở Bài 2

Back